ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

แนะนำหน่อยค้าบ
  • คือว่าผมอยากเลี้ยงอะคับ

แต่พื้นที่ที่บ้านมีแต่พื้นกระเบื้อง

ควรทำยังไงดีคับ

แนะนำหน่อยคับ
  • คำถามไม่ค่อยเคียร์ครับ
    ถ้าเลี้ยงนอกบ้านแต่เวลานอนนอนในบ้าน และในบ้านเป็นพื้นกระเบื้องทั้งหมด
    ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ

แต่ถ้าไม่มีบริเวณหน้าบ้านหรือรอบๆบ้านเลยก็ไม่เหมาะที่จะเลี้ยงครับ
    เพราะพิทบูลเป็นสุนัขที่ชอบออกกำลังและตื่นตัวตลอดวเลาจะไม่ค่อยอยู่นิ่ง
    จึงต้องใช้ พท.ในการเลี้ยงพอสมควร อีกอย่างก็คือพทมันมีความสามารถในการ
    ทำลายสูง ไม่ว่าจะเป็น โต๊ะ ตู้โชว์ เสาบ้าน วงกบประตู โต๊ะหิน คือมันจะแทะทุกอย่างที่
    อยู่ไกล้กับมัน ทุกวันนี้ผมต้องใช้โต๊ะหินสำหรับกินข้าวอยู่เลยครับ
  • พี่โจ เคลียมากครับ เหอๆๆ กลับมาแล้วแจ้งข่าวกันด้วยเด้อ ชาวรังสิต รออยู่ อิอิ

พลังการทำลายสูงสุดยอดครับ ประตูนี่มันแทะเป็น บานๆ อย่างสบายใจเลยถ้าเป็นไม้อัด

แต่ถ้าเป็นไม้สักไม้เนื้อแข็งไม่แน่ใจ วงกบ ผนังมันยังแทะเลย ของผมอ่ะ มันเอาฟันขูดๆๆ

จนสีบ้านลอกหมด หัวมันดีจริงๆ ฮ่าๆๆ ขำปนเศร้า เก้าอีก โต๊ะ สายไฟ ตุ๊กตา มันชอบครับ
  • ขอบคุณที่แสดงความคิดเห็นครับ

ขอบคุณมากคับ ^^