ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เรียนคนรักพิทบูลครับ
  • ต้องการคนรักพิทบูล รับเลี้ยงลูกสาวลายเสือ สายโชว์ขี้เล่น อายุ. 1. ปี. จำเป็นต้องไปประชุมบ่อยสงสารเขาครับ ที่อยู่อำเภอเชียงยืนครับ
    0832828082
  • เอ้า สูบกันเข้าไป มะเร็งปอดนะท่าน

ว่าแล้วก็ขอหน่อยละกันนะ :o034:
  • เหมือนเดิม กลัวตกเทร์น อิอิ

:o034: :o034: :o034: จัดหนักซะเลยยย 555 :-))
  • ด้วยคน555 :o034:
  • :-q ปวดหัววะ รณรงณ์กันไม่ทันจบ ก็อีกแร๊กกกกก
  • มีมาทุกวันเยี่ยมเลย :012:
  • ไม่ได้อ่านที่เค้ารณรงค์เลยหรือนี่..... :002:
  • สงสัยอ่านภาษาคนไม่รู้เรื่อง :064:
  • เก่งจริงๆ
  • ในนี้ไม่มีใครรักพิทบูลครับ....คุณเลี้ยงต่อไปเถอะ ไม่ต้องมาประกาศอย่างนี้อีกนะครับ คุณผลักภาระง่ายเกิน :o034:
  • สรุปคนที่เลี้ยงเดิมไม่ได้รักเหรอครับ? ถึงต้องมาประกาศหา (นี่ขนาดเรียกลูกสาวเลย ยังยกให้คนอื่นง่ายๆ) สมมุติเป็นลูกสาวจริงๆ (คน) จะทิ้งไหมครับด้วยสาเหตุแค่เนี้ย หรือจริงๆ ก็ไม่ควรมีสาเหตุที่ต้องทิ้ง สามาชิกในครอบครัว ยกเว้นฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งตายจากกัน

ลองกลับไปทบทวน "อารมย์" "เหตุผล" "ความรู้สึก" วันแรกหรือก่อนรับมาเลี้ยงสิครับ ว่าทำไมมันต่างกับวันที่จะทิ้งเหลือเกิน วันนั้นใครเตือนใครถาม แม้แต่กับตัวเอง ก็คงพูดอย่างเชื่อมั่น ว่ารับผิดชอบไหว พร้อมทุกอย่าง อยากได้ สารพัด ถ้าตอนนั้นใครว่าคุณไม่เหมาะ คงจะต้องทะเลาะกันสารพัดข้ออ้าง บลาๆๆๆๆ แต่วันนั้นผ่านไปไม่ถึงปี กลับทิ้งง่ายๆ ซะงั้น

สรุปถ้าคุณมาโพสต์ว่าจะเลี้ยงอีก ผมคงต้องแสดง คห. ว่าคุณไม่มีคุณสมบัติ แม้แต่หมาพันธุ์ทางก็ไม่ควรเลี้ยง อย่าเอามาเลี้ยงเลย แต่วันนี้คุณเอาชีวิตหมา ที่ควรเจอคนรักจริงตั้งแต่ต้น มาเลี้ยงแล้วก็ ยังไงผมก็ต้องขอแนะนำ

ว่าถึงจะหมดรักแล้วก็ควรจะ "รับผิดชอบ" ให้จบ อย่างผลักภาระหรือทิ้งง่ายๆ เพราะหมามันก็คง "รักคุณ" ถึงแม้จะไม่ค่อยมีเวลาให้ หรืออาจหมดรักแล้วก็ตาม (ลองดูสิถ้ามันเจอหน้าคุณแล้วดีใจไหม ต่อให้รู้ว่าคุณจะทิ้ง มันก็ยังรักอยู่)

คิดทบทวนเยอะๆ ครับ และขออภัยหาก คห.ผมทำให้ไม่พอใจ ผมแค่อยากให้คิดเท่านั้น :o034:
  • :o034: :064: :o053:
  • เข้าใจนะครับ ว่าตอนนี้คุณกำลังรักตัวเองอยู่ เพราะคุณไม่มีเวลาว่าง หรือ อื่นๆ

แต่คุณคิดถึงหัวใจดวงน้อยๆ ของลูกสาวคุณไหม เมื่อเขาจะต้องย้ายไปอยู่กับเจ้าของใหม่ ทั้งๆที่เค้าไม่ได้ทำอะไรผิดเลย
    อยากให้คิดถึง ถ้าคุณเป็นหมาสักนิด ถ้าคุณโดนพ่อ แม่คุณไล่ออกจากบ้านไปอยู่บ้านหลังใหม่ คุณจะรู้สึกอย่างไร

และ อีกอย่าง กรณีหมาคุณโตแล้ว คุณมั่นใจได้แค่ไหนว่า เค้าจะไม่ทำร้ายเจ้าของคนใหม่
    หรือ ถ้าเกิดอะไรผิดพลาดขึ้นมา สุดท้ายหมาตัวนั้นก็ต้องจบชีวิตลงด้วยมือ มนุษย์

คุณว่าคุณทำถูกแล้วหรือ..
  • ขอโทษนะครับ ถ้าไม่พอใจในความคิดเห็นของผม

ส่วนตัวผมเองก็ยังไม่ได้เลี้ยงพิทบูล เพราะ ผมเองยังไม่พร้อม

เมื่อวันที่พร้อมเมื่อไหร่ ผมสัญญา ว่าผมจะไม่เลือกที่จะทิ้งหมา เหมือน จขกท ครับ

ขอให้คุณเปลี่ยนความคิดและคิดถึงใจเขาใจเราเยอะๆ ขอบคุณมาก
  • ใครๆก็รู้ว่าหมาหนึ่งตัว มีอายุอย่างน้อยสิบปี ก่อนเอาเข้ามาบ้านจึงอยากให้คิดกันเยอะๆก่อน
    เพราะถ้าคุณรับเขามาในชีวิตแล้ว มันจึงยากที่จะหาเหตผลที่เหมาะสมใดๆได้ในกรณีที่คุณทิ้งมัน

คนที่ประกาศทิ้งหมา ต้องกล้ายอมรับ คำตำหนิ คำวิจารณ์ และกล้าที่จะยอมรับว่าคุณเป็นคนรักตัวเอง(เห็นแก่ตัว)
  • วันนี้คนในสังคมพิตบูลโซน เป็นคนคุณภาพ กล้าที่จะแสดงความเห็นกันอย่างตรงไปตรงมา เราไม่ได้ตำหนิใครเพราะเกลียด แต่เรากำลังตำหนิเพื่อให้ดีขึ้น เราทำเพราะเจตนาดี และไม่ใช่ว่าไม่ให้โอกาสใคร เพราะว่า หากทุกคนขอโอกาสแบบนี้คนละครั้ง ก็คงจะไม่ไหว เรามีตัวอย่างให้เห็นอยู่เป็นประจำ มันจึงไม่ใช่เหตุผลที่จะเอามาอ้างได้ วันนี้เราจึงกล้าพูดว่า สังคมพิตบูลโซน เราคือกลุ่มคนที่พัฒนาแล้ว

หากสังคมของประเทศไทย เป็นแบบสังคมในพิตบูลโซน ประเทศเราจะกลายเป็นประเทศมหาอำนาจของโลกทันทีครับ
  • แต่ทุกวันนี้เรากำลังกลายเป็น "ประเทศมหาอำมาตย์" หรือ "ประเทศหมา (หะหมา) อำนาจ" หรือ "ใฝ่หาอำนาจ" เพราะคนส่วนใหญ่ รู้จักแต่สิทธิตนเอง ไม่เคยสนใจสิทธิคนอื่น หรือหน้าที่ต่อส่วนรวมและความ "รับผิดชอบ" รับแต่ที่ชอบ

ใช่ไหมครับป๋า :o034:
  • ผมเปลี่ยนแปลงประเทศไม่ได้ ผมจึงเลือกที่จะเปลี่ยนแปลงคนในสังคมของผมเอง
    เมื่อก่อน ผมอาจจะเปิดรับทุกคนเข้ามาโดยไม่มีเงื่อนไข แต่วันนี้ผมขอต้อนรับเฉพาะคน ประเภทคุณภาพมากกว่า
  • 555 คมกันจริงๆๆ :063: :063: :063:

image

ไฟล์แนบ
    4mafia.jpg 232K
  • ความรู้,การศึกษา,การเงิน...ฯลฯอื่นๆไม่สามารถทำให้คนฉลาดได้เลยจริงๆ
  • ป๋ามาเฟีย ผมว่าทุกคน "รักตัวเอง" ทั้งนั้นครับ ผมว่าคนทิ้งหมาต้องเรียก "เห็นแก่ตัว" มากกว่าครับ ตอนอยากได้ก็จะเอา พอไม่อยากก็จะทิ้ง ถุยชีวิต

ทุกวันนี้ผมมีหมาเก็บมาจากวัดตัวนึง ยังไม่เคยคิดจะทิ้งเลย ต่อให้คนขอซื้อเป็นหมื่นก็ไม่ขาย ทั้งที่ไม่เคยคิดว่ามันเป็นลูก แต่มันเป็นสมาชิกในครอบครัว ถึงฐานะในบ้านมันจะเป็นแค่หมา หรือสัตว์เลี้ยงเท่านั้น :o034: