ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

GRAMLOCK..มหากามเทพจุติหรือหมาโปรโมท ?
  • คำตอบ ....

ขอบรรยายด้วยภาพ ครั้งแรกที่ได้พบกรามล็อคตัวเป็นๆในศึกสายเลือด

ระหว่าง กรามล็อค( พี่มาร์ค พิตบูลโซน ) vs บาร์ซ่า ( one_pit คุณแมน )

image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_8507.JPG 154K
    IMG_8476.JPG 157K
    IMG_8506.JPG 66K
    IMG_8574.JPG 141K
    IMG_8507.JPG 154K
    IMG_8476.JPG 157K
    IMG_8571.JPG 134K
  • ระหว่าง คู่แค้นสายโลหิต ช้อต ต่อ ช้อต

image
    image
    image
    image
    image
    image
    image

บทสรุป...บีเจ คือผู้ชนะ ถ่ายทอดลูกออกมาได้สุดยอดดดดดดด :063:

image
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_8506.JPG 66K
    IMG_8500.JPG 121K
    IMG_8512.JPG 112K
    IMG_8457.JPG 193K
    IMG_8518.JPG 132K
    260608.jpg 201K
    260616.jpg 117K
  • หลากลีลา มหากามเทพ จอมพลิ้ว

เดอะ กราม....

image
    image
    image
    image
    image
    image

ไฟล์แนบ
    IMG_8473.JPG 126K
    IMG_8472.JPG 149K
    IMG_8475.JPG 190K
    IMG_8474.JPG 154K
    IMG_8464.JPG 145K
    IMG_8465.JPG 144K
  • ท่านสมาชิก

จากที่ได้พิจารณาจากภาพถ่าย น้ำหนักที่บาร์ซ่าลากอยู่ 320 กก. สังเกตุก้อนลูกปูนทดสอบได้ประมาณ 40 ก้อน เห็นก้อนลูกปูนครับ แต่ กรามเทพ น้ำหนักที่ลาก 700 กก. สังเกตุก้อนลูกปูนทดสอบ ไม่เห็น!!! ครับ เพราะ 700 กก. เนี้ย ก้อนลูกปูนต้อง 87 ก้อนอ่ะครับ สมเป็น กรามเทพ จริงๆ ครับ พี่มาร์ค

นัท
  • ท่านสมาชิก

หลังจากสังเกตุดีๆ แล้ว (สงสัยตาผมจะลายครับ เพราะเกือบจะสว่างแล้ว) ไม่น่าจะมีก้อนลูกปูนทดสอบ ทั้งบาร์ซ๋าและ กรามเทพ นะครับ มีแต่ตัวเลข เอาไว้ข่มใครรึป่าวเอ่ยยยยย 555 ผิดพลาดประการใด ขออภัย ณ ที่นี่ ครับ

นัท
  • คุณนัท ช่างสังเกตจริงๆครับ เยี่ยมเลย ....

ผลแพ้ชนะไม่เฉลยครับ ผมเลือกมาเฉพาะภาพแอ็กชั่นสวยๆครับ
    เหตุผล.. เพราะ ทั้งสองตัวอายุแค่7เดือนไม่ถึงเกณฑ์จัดแข่งอย่างเป็นทางการ...
    จึงต้อง NO RECORD ไว้ก่อน 555 :-))

ส่วนถ้าอยากรู้ ผลจริงๆ หรือ สงสัยเรื่องก้อนหินบนรถลาก
    ต้องรอสอบถามจากเด็กยกหินน้องใหม่ผู้นี้...ตอนไปเยือนลาวเอาเองคร๊าบบบบบบ :033: :033: :033:

image

อ้อ..ลืมถามพี่อู๊ด D1 เลย ว่าได้ขึ้นทะเบียน ทำใบต่างด้าวให้ เด็กใหม่หรือยัง อิอิ :-))
    ไฟล์แนบ
    IMG_8491.JPG 141K
  • โหเทพจริงๆๆ

• สวัสดียามเช้า

ขอรายงานผลการประลองให้แฟนๆทราบ
    เราเริ่มประลองน้ำหนักแรกที่ 320 โล ช่วงที่กำลังวอร์มอยู่ สาวสวย น้อง ฝน ธนะสุนทร ขอส่ง จากัวร์ สาวน้อยวัย 10 เดือน สังกัดทีม พิตบูลโซน นนท์ ลงทำศึกด้วย กลายเป็นศึกสามเส้า ช่วงสามร้อย กับห้าร้อย ทุกตัวผ่านสบายๆ

พอขึ้น 600 เดอะกรามลงไปกระชากลากเลื้อยแบบนิ่มๆอีกครั้ง สะกดผู้ชมรอบสนามให้ตะลึงงัน แต่คู่แข่งอีกสองตัว ตัวแรกแข็งแกร่ง แต่ไม่เจนสนามไม่ผ่าน ตัวที่สองลีลาดุดัน แต่แรงไม่พอ ผ่านไปได้อย่างทุลักทุเล

แต่เพื่อให้คู่แข่งหมดความกังขา เดอะกรามจึงลงลากโชว์ที่ 700 ปิดท้ายให้อีกรอบ และก็ผ่านไปได้อีกแบบนิ่มๆ และขอหยุดสถิติไว้ที่ตรงนี้ก่อน ทิ้งไว้เพียงความกังขาว่า ลีลาการลากแบบนี้ หากยังลากต่อ แมกซ์เวท ของกรามล๊อค จะทำได้เท่าไร ?

นับเป็นการประเดิมสนามแรกได้อย่างสวยงาม ของ เดอะกรามเทพ ซูปต้าร์ของวงการบันเทิงและกีฬา

ขอบคุณเบียร์เชลยทั้งสองลังครับ

หมายเหตุ การถ่ายทำภาพยนต์บางครั้งก็ต้องใช้สแตนอิน หากนักแสดงตัวจริงความสามารถไม่ถึง แต่คงไม่ใช่ เดอะ เรดกรามล๊อค อย่างแน่นอน 555
  • อ้าว.....ขออนุญาตใช้สิทธิพาดพิง เมื่อพบพา ว่าจะไม่แล้วเชียว
    ไม่ยอม ไม่ยอม ไม่ยอม ลูกสาวฝนโดนเอาเปรียบ ใครจะไปรู้ล่วงหน้า ว่าจะมีโอกาสขึ้นเทียบรางลากกับพ่อกามเทพสุดหล่อ..... ไม่งั้นไม่ปล่อยให้หมดแรงหร็อก ^^

เอาภาพยืนยันขอความเห็นใจให้น้องจากัวจ์ด้วยน่ะค่ะกองเชียร์ผู้น่ารักทุกท่าน
    จากัวจ์ขอกราบแทบตักงามๆท่านผู้ชมและกองเชียร์ทุกท่าน ไม่ต้องรักจากัวจ์ให้มากมาย แต่ขอให้รักนานๆ

ขอฝากจากัวจ์เทพธิดาตัวน้อยๆไว้ในอ้อมใจของมิตรรักแฟนเว็บทุกๆท่านน่ะค่ะ

image
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    image

ทั้งวิ่ง ซ้อมลาก ว่ายน้ำ กระโดดน้ำ และ จมน้ำ บุ๋มบุ๋มบุ๋ม :o008:
    image

จนสภาพเป็นอย่างนี้ สงสารหนู่เถอะนะค่ะ
    แต่ถ้าโอกาสหน้าพร้อมๆ กรามล็อค ก็กรามล็อคเถอะ 555 :030:
    ไฟล์แนบ
    IMG_8275.JPG 92K
    IMG_8348.JPG 101K
    IMG_8378.JPG 84K
    IMG_8398.JPG 188K
    IMG_8435.JPG 121K
    IMG_8437.JPG 97K
    IMG_8438.JPG 90K
    IMG_8377.JPG 180K
    IMG_8347.JPG 215K
  • อ้าวจากั้วไมหัวทิ่มลงน้ำอะ มีใครผลักเปล่า :-))
  • น้อง ฝน ธนสุนทร อย่าโศรกโศกา อาดูรหัวใจไปเลย ความพ่ายมันคือความเจ็บปวด การพ่ายแพ้ให้แก่ เดอะกรามเทพ แม้จะอย่างหมดสภาพ ไม่ใช่เรื่องเสียหาย แต่ควรจะภูมิใจ ที่มีโอกาสได้สัมผัสกลิ่นไอเทพ กร๊ากกกๆๆๆๆ
  • พี่มาร์คฟิตมากไปเด๋ว กรามล็อคกระดูกเปราะนะอิอิ รออายุสักนิดเจิด(แค่นี้ก็ก็ หล่อเทพมากแล้ว) :021:
  • คุณฝนชอบภาพเจ้าตัวดำ ลงน้ำแบบใส่เกลียวแนวมากๆ(โอลิมปิค)อิอิ :-t
  • หือ หือ หือ ลูกสาวโดนรังแก
    ผลงานลูกสาว เห็นแล้วน้ำตาซึมเลยค่ะ จากัวร์ สู้ สู้
    image
    image
    image

:002: :022: :001: :016: เฮ้ เฮ จากัวร์มีแฟนคลับแย้ว ขอบคุณค่ะ :m93:
    ไฟล์แนบ
    IMG_8546.JPG 79K
    IMG_8551.JPG 147K
    IMG_8566.JPG 157K
  • ว้าวๆๆๆๆสิ่งที่เห็นในกรามเทพ นั้นคือภาพลวงตา..........คอยดูของจริงแล้วท่านจะ :-)) ใน 29 นี้ที่ ขอนแก่นครับ :013:
  • ยอดเยี่ยมทุกตัวเลยครับ " อายุ " ยังไม่ถึงกันเลย ขอเป็นกำลังใจให้ไปถึงดวงดาวนะครับทุกๆท่าน :063: :039:
  • จากัวร์ม้ามืดอีกไม่ช้าจะได้1ตัน ตามสายพ่อกะแม่ที่เป็นสายลาก100% เก่งที่สุดในทีมนนท์ ณ.ขนะนี้ ผู้ท้าชิงต่อไปคือmonet. กวางดาวน้อย
  • image

อีกไม่นานวงการสะเทือน ประเดิมงานแรกด้วยการ ดูโชว์ เต้นมดแดง กระโดดกัดหูตัวเอง ของสองท่านผู้เฒ่า ที่ขอนแก่นครับพี่น้อง
  • ดาวรุ่ง รุ่นนี้เยอะมากๆๆ และมีดีๆๆทั้งนั้น งั่นใครไม่ฟิต ใครไม่ซ้อม ใครหลงแสง สี อยู่รับรองล้าเเน่ๆๆๆ5555555
  • ขอบคุณ....คุณก้อง สำหรับภาพสวยๆของน้องจากัวร์ วันนี้เจอกันลากๆๆซ้อมๆๆๆ ค่ะ

• กรามล็อคหมาเทพครั้งนี้ชนะไปอย่างให้คนสงสัยว่ามากสุดตอนนี้ได้กี่ตัน :o058:
  • เอาภาพ เดอะ กราม ...มหากามเทพ ลงข่มขวัญกันอีกครั้ง

image
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_8469.JPG 145K
    IMG_8471.JPG 150K
    IMG_8468.JPG 156K
    IMG_8467.JPG 139K
  • แล้วต่อไปพี่มาร์คก็จะโดนเจ้ากามล๊อคลากแบบชิวชิวครับ 555
  • เสียดายภาพชุดที่สองปลายหางขาด ไม่งั้นมันคือภาพสวยที่สุดของ เดอะกรามเทพ เศร้าจริงๆ
  • กล้ามเป็นมัดเลย...กรามล๊อค :063: :063: :063:
  • โอ้วววววววว....power_pit สร้างภาพ....ได้สวยงามครับ

กรามล็อค แอคชั่นสวย...... จากัวจ์ ท่ากระโดน้ำสวยงามมาก..

แต่เจ้า กรามล็อค..นี่ก็เยี่ยมไปเลยย....

• สมราคา (คุย) ซุปตาร์ จริง ๆ ครับ :-D
  • กล้ายืดอกยอมรับครับว่า กรามล๊อค ใช้บูลลี่แมกซ์มาตั้งแต่สองเดือน แต่ผมก็ไม่รู้จริงๆว่า ที่โครงสร้าง เดอะกราม เป็นแบบนี้ มันเป็นเพราะอาหารเสริมหรือเกิดจากสายเลือด :-D
  • ขอฝากบ้างครับ ...

ถึงพี่ปธ หนุ่ม คุณเอ็กซ์ กัปตันจอหน์ และนักกีฬาที่หวังในแม็กเวททุกท่าน
    น้องนัท บูรตัส ยกไว้ขึ้นหิ้งครับศิษย์สำนึกเดียวกัน ฮ่า ฮ่า ฮ่า

นี่ ! เจ้าบิ๊ก อีกหนึ่งตัว ที่ผมตั้งใจจะนำไปลง งานขอนแก่นครับ

อายุ 11เดือน 50 กิโล เพิ่งได้มาจากเพื่อนมากน้ำใจ คุณเป้ FIGHTER 2012 หนึ่งในพิตบูล นนท์

ถ้าทุกๆอย่างพร้อมลงตัว พบกันแน่...ที่ขอนแก่นคร๊าบบบบบ

การซ้อม ลากครั้งแรก ของบิ๊กเรด FIGHTER2012 แต่เต็มเปลี่ยมด้วยความตั้งใจ

image
    image

โปรโมทเตอร์ตัวน้อยและอนาคต แฮนเลอร์น้อยไฟแรง... น้องไฟเตอร์ ลูกคุณเป้ครับ

image

/////////////////////// :033: :062: :062: :062: :062: :033: ///////////////////
    ไฟล์แนบ
    IMG_8358.JPG 183K
    IMG_8357.JPG 238K
    316314.JPG 100K
  • วันข้างหน้า เดอะกราม อยู่พิกัดไหน รับประกันความมันส์ครับ
  • เจ้าบิ๊ก ขนาดมันพอๆกับเดอะดุ๊กเลยครับ เผลอๆจะสูงกว่าด้วย อนาคตไกลแน่ตัวนี้
  • อ้าว !!!!
    งั้น.... คุณเป้เตรียมควักกระเป๋า อัดบูลลี่แม็กซ์ เจ้าบิ๊ก ด่วน คร๊าฟฟฟฟฟฟ

• ว้าว................เยี่ยมเลยครับคุณสู้ " เจ้าบิ๊ก " จะบิ๊กสมชื่อมั้ย ต้องคอยติดตามชมผลงานต่อไปครับ

ยังไงขอเป็นกำลังใจให้นะครับ ทั้งแฮนด์เลอร์และนักกีฬาครับ :039:
  • ว่าแต่เจ้าบิ๊กนี่มันเป็นลูกใครเล่าเต้ากันหล่ะครับ ทำไม มาน ใหญ่ ขนาด นี้ คร้าบ !!! ชอบ ใหญ่ ใหญ่ หุ หุ :-D
  • เจ้ากล๊อก17 ก็จะอัด บูลลี่แม็กซ์ ไม่รู้ปั้นขึ้นเปล่าครับ :-)) image
    ไฟล์แนบ
    กล๊อก17.jpg 243K
  • พ่อชื่อแฮมเมอร์ แม่ฮัมวี่ พ่อเป็นลูกคอกเดียวกับ จูล่ง สายสโตนโคล แม่สายไทเกอร์

ผิดถูกประการใด รอเจ้าของตัวจริงแก้ไขนะครับ คุณเป้ :-bd

ขอบคุณครับพี่ปธ หนุ่ม คราวนี้
    หวังว่าทั้ง"จากัวร์" และ "บิ๊ก" จะไม่ทำให้ power_pit อับอายขายหน้าหายตัวไปจากเว็บนี้นะครับ :m30:
  • ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล

แต่ว่าอย่าถึงกับ " หายตัวไปจากเว็บนี้นะครับ " ขาดคุณสู้แล้ว เว็ปนี้เหมือนขาดอะไรไปสักสองสามอย่างครับ ;-)

ปล.อย่าลืมรีบสมัครลงแข่งนะครับ อยากได้ข้อมูลจะเอาไปทำเสื้อครับผม แฮะ แฮะ
  • หุ่นสวยบาดใจสาว :063: กล้ามเนื้อเริ่มมาดีเลยครับผม
  • ถึง POWER_PIT บูลลี่แม้กซ์เนื้อวัวสดจัดเต็มไปเลย อย่าให้อายเขาเราชาวนนสู้สู้
  • ฝากเรดบิ้กด้วยครับ

RED BIG
    Name RED BIG
    Breed AMERICAN PITBULL TERRIER
    Sex Male
    Color RED NOSE
    Date of Birth 2011/10/15 (11 m)
    Breeder
    Owner MR.BOONNAM RUNGARUEANGAREE

Reg No. 112081004
    Microchip No.
    Registered 2012/08/27
    Registrar ABC
    PID 1004

• เพิ่งรู้นะครับ ที่เจอเมื่อวาน คือพี่สู้ (power_pit) คนดีๆอีกคนของ pitbullzone ขอโทษทีครับพี่ ไม่ค่อยได้คุยกันเลย ไว้คราวหน้านะพี่ ^^
  • ไปเป็นหมูให้เค้าเชือดถึงที่ อร่อยใหมครับเบียร์หมู ฮ่าๆ :002: :002: :002:

กรามล็อคลีลาไม่ใช่หมาโปรโมทนะครับ ฟันธงงงงง......

ฝากมุมมองการบรีดนะครับ(มุมส่วนตัว) อะไรที่มันมีน้อย มันก็จะยังมีราคามีคุณค่า แต่กลับกันอะไรที่มันมีเยอะคุณค่านั้นก็จะด้อยถอยเสื่อมลงไปเช่นกันครับ

เพราะคนที่ครอบครองเป้าหมายหลักจริงๆย่อมตากต่างกันไป.....

แค่มุมมองส่วนตัวนะครับ พิมพ์ให้อ่านผ่านตาเฉยๆก็ได้

ด้วยความเคารพครับ
  • wow"""มีเนื้อคุ่สูสีแล้วหละ ขอหมั้นไวก่อนได้ไหม?????555image
    แมทหน้าไม่ต้องออมมือนะแมน
    ไฟล์แนบ
    304863.jpg 118K
  • บาซ่า รับรองว่าตัวนี้ไม่หมูครับ กระดูกดี แข็งแรงมาก เมื่อวานแพ้เพราะตื่นสนาม บวกกรามล๊อค แสดงภาพยนต์บ่อยประสบการณ์จึงเหนือกว่าเยอะ 555

อนาคต คงต้องแบ่งกันยิ่งใหญ่ครองแชมป์คนละรุ่น โอกาสโคจรมาเจอกันเองคงยาก เพราะท่าทางจะอยู่คนละรุ่นครับ
  • เดอะดุ๊ก มีคู่ปรับที่เหมาะสมแล้ว เจ้าบิ๊ก ยักษ์ใหญ่จากเมืองกรุง ตัวนี้จะเป็นกระดูกชิ้นโตแน่นอน
  • งง มากคับ ตั้งกระทู้ไม่ได้
  • และแล้ว มันก็เกิดขึ้น บีเจ ฟัด กรามล๊อค เลือดสาด

วันนี้ตอนเย็นก่อนออกไปข้างนอก ผมล่ามบีเจ และกรามล๊อคไว้คนละจุด เพราะไม่เคยวางใจที่จะปล่อย พิตบูล สองตัวให้อยู่รวมกันอย่างเด็ดขาด แต่กลับมาแม่ผมบอกว่า ตอนเย็นแม่ปลดโซ่ให้มันออกเพื่อขับถ่ายก่อนเอาเข้ากรงนอน อยู่ดีๆ ไอ้บีเจ วิ่งเข้าไปฟัดกัดกรามล๊อคโดยไม่มีสาเหตุ มันเหมือนโกรธกันมาเป็นร้อยปี ถ้าแยกไม่ทันคงตาย ทั้งที่ผมสั่งไว้เสมอว่าอย่าปล่อยให้มันเล่นด้วยกัน พยายามสลับกันปล่อย เพราะกรามล๊อคเริ่มเป็นหนุ่ม มันเริ่มท้าทายบีเ ทุกวัน มันอาจจะกัดกันเวลาไหนก็ไม่รู้ บีเจ ฉี่ตรงไหน กรามล๊อคก็ไปฉี่ทับ แต่แม่ผมก็ไม่เชื่อ และในที่สุด เหตุการณ์นี้ก็เกิดขึ้น

สรุปงานนี้เจ็บทั้งคน เจ็บทั้งหมา

อยากเขียนเรื่องนี้เพื่อเตือนสติ ขนาดผมว่าผมนี่โคตรเซียน มีความเข้าใจพิตบูลระดับเทพ ยังพลาด แล้วพวกมือใหม่ประสบการณ์น้อย หากยังประมาทจะเหลือหรือ ?
  • อยากทราบ ว่า ตั้งกระทู้ใหม่ยัง ไงหรอ คับ

คือผม กรอกข้อมูลหมดละ พอกด Post Discussion

มันไม่ขึ้นอ่ะคับ

ช่วยบอกทีคับ
  • คุณตั้งหัวข้อยาวเกินไปหรือเปล่า
  • พอกด แร้วมันไม่ขึ้นอะไร เรย อ่ะ คับ = ='

เรยพิมสั้นๆ ก้อไม่ขึ้นอ่ะคับ