ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

คำเตือนช่วงนี้ฝนตกหนักอากาศชื้น
  • หมาผมโดนอะไรต้อยไม่รู้ตื่นเช้ามาเห็นคอบวมปิปตอนนี้อาการคล้อยเย็นชั่วแล้ว ขอเตือนทุกคนให้ระวังแมลงที่มีพิษต่างๆและตะขาบ งู ซึ่งพวกมันชอบที่ชื้นมากเพราะขนาดอยู่ในกรงมันยังเข้ามาต้อยได้ไม่รู้ตัวอะไร เซงจิงๆ เวลานำหมาเข้ากรงขอให้ทุกคนตรวจดูภายในกรงก่อนว่ามีตัวอะไรอยู่ในกรงหรือไม่
  • ใต้กรงหรือรอบๆ ลองเอากำมะถันไปโรยน่าจะช่วยได้ครับ เห็นเขาว่าสัตว์พวกนั้นมันไม่ค่อยชอบ แต่ไม่รู้หมาจะเลียหรือเปล่า ต้องระวังด้วย
  • ขอบคุณที่แนะนำนะครับ
  • ครับ ขอบคุนคำแนะนำ