ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เหนื่อยใจกับหมาที่บ้าน
  • :o008: วันไปสวนมาใด้ที่รัดอกมา 1 อัน เลยลองใส่หมาเจ้ากอลลั่มก็โอเคครับ เลยหยิบสายจูงมาลองใส่ ตัวอื่นๆเห็นมันก็นึกว่าพาวิ่ง กระวนกระวายกันยกใหญ่ แล้วก็เรียกมันเข้าบ้านปกติครับ มันก็ยังคึกกันอยู่ นึกว่าจะใด้วิ่งสักพักก็เอาข้าวมาให้กิน มันก็ยังคึกคักอยู่ แต่เจ้า สโตน วันนี้พอดีผมเดินออกมาเก็บค่าเช่า เลยเดินผ่าน เจ้าสโตนหมาอันธพาลประจำบ้านเวลากินข้าวมันชอบแย่งเจ้ากอลลั่มจนติดเป็นนิสัย แต่ผิดจังหวะครับวันนี้ เพราะผมเดินออกมาด้วยปรกอบกับ กำลังคึกกันอยู่ เจ้าสโตนกระโดดฟัดแต่วันนี้เจ้ากอลลั่ม เป็นห่าอะไรไม่รู้สงสัยคึก หรือว่าผมเดินมาไม่รู้
    :o015: มันก็สวนปกติครับ แต่วันนี้มันดันกัดแบบดุเดือดมากปกติห้ามหรือเอาเป้าทาเกะมาตีเสียงดังก็ปล่อย แต่วันนี้มันไม่ปล่อยแถมกัดโหดมากๆเจ้าสโตนตัวใหญ่โดนค่อมด้านบน เจ้ากอลลั่มก็ฟัดไม่เลิก กัดหมั่บที่ขา ไม่ยอมปล่อยเลยครับ นานมากๆไม่ยอมเลิกผิดปกตินิสัย จนผมกับคนที่บ้านต้องดึงแยกผมคว้ากระบอกปากด้านบนดึงขึ้น อุดจมูก มันก็ปล่อยแล้วจะแย๊บต่อแต่ดึงเอวมันไปแล้ว แล้วมันสงบแปปนึงพอปล่อยมันวิ่งเข้าชาร์จอีก
    :o009: มันไม่ยอมเลิก จนต้องเอาเจ้าสโตนเข้าห้องมันก็ตามมาตรงกรงเหล็กไม่ยอมเลิก แปลกกว่าทุกครั้ง เพราะบางครั้งมันจะกัดแค่ตอบโต้เจ้าสโตนแค่แปปเดียวก็เลิก เพราะเจ้าสโตนกระโดดกัดมันเจ็บมันก็โต้กลับแค่นิดเดียว ตอนนนี้ผ่าน ชั่วโมงกว่ามันก็ไม่ยอม ตอนนี้เริ่มสงบ แต่เจ้าสโตนกลัวมาก เจ้ากอลลั่มก็เข้าไปข่มอีกเจ้าสโตนก็เบนหน้าหนีแอบ วันนี้มันจะอะไรนักหนาผมไม่เข้าใจเลย ตอนนี้เริ่มสงบลงแล้ว มีข่มบ้างเล้กน้อย
    :o067: แย่เลยผม เจ้าสโตนโดนกัดตรงตาซ้ายล่างยันคิ้วบนรอยฟันลากยาวเลยแล้วตรงกลางหน้าผากเยอะมากเจาะเลยเลือดถ่วม ขาอีกกระเพรกเลย เจ้ากอลลั่มก็ตรงคอกับแก้มหน้า กับบนหัวเล็กน้อย
    :o018: ผมเดาว่าหมาคงอยู่ช่วงกำลังคึกว่าจะใด้ออกไปวิ่งแน่ๆ ปรกอบกับผมเดินออกไปด้วย เวลาผมไปให้ข้าวทีไรต้องกัดกันทุกทีแปลกมากๆ อ่อหมาผมต้องป้อนครับมันยอมอดตายถ้าไม่ป้อน ต้องอดวันนึงถึงจะยอมกินเองผ่านมาก็ไม่ยอมกินเลยต้องป้อนกันจนคนติดนิสัยป้อนหมาล่ะครับ ปกติผมทำงานช่วงเย็นครับเลยไม่ใด้กินช่วงหลังให้คนอื่นให้แทน ถ้าผมมาให้กินล่ะก็มีกัดกันซะส่วนมาก
    :o042: แต่ว่าผมคิดใว้แล้วว่าเจ้ากอลลั่มต้องเป็นหมาดุกัดแน่ๆ เพราะว่ามันไม่เห่าเลยครับยกเว้นเห็นเงาตัวเองในกระจก เวลาปล่อยออกนอกบ้าน จะเดินฉี่ตามกำแพง ต้นไม้ เสาไฟฟ้า ปล่อยข้างบ้านอ่ะครับ แล้วเวลาเจอหมาเจ้าถิ่นไล่กัดก็หัวตั้งหูตั้งเวลาโดนแย่มจะเห็นหน้าหลบแล้วเหลือบมองวนไปเรื่อยแบบจะเอาเรื่อง แต่เวลาเจอคนเป็นหมาขี้อ้อนทันที(ใครก็ไม่รู้) แต่แปลกกับหมาตัวอื่นที่ไม่ใช่เจ้าถิ่น มันจะเล่นด้วยปกติถ้าเจอหมาดุจะมีปฏิกริยาโต้ตอบ สงสัยว่าถ้าพลาดโดนหมาเจ้าถิ่นแย่มคงสวนแน่ๆ
    :o002: วันนนี้ งง มากๆครับกัดกันแบบ ล่าสุดสงบแล้วครับ นอนกันแล้วด้วยครับ เฮ้อ
  • พนันได้เลย ว่าท่านเผลอมันลุยกันอีกแน่ๆ

ไม่ได้แช่งนาเว๊ยยยยยย แต่เตือนไว้ก่อน ฮ่าๆๆ

เลี้ยงสามตัววววววววว เสียด้วย ท่านวา
    เป็นกรรมการหมา มันพูดไม่ฟังเสียด้วย เหนื่อยจิงๆขอบอก

ขอให้โชคดีเด้อ
  • :m102:

งานเข้าแล้วอะเด่ ทีนี้...จะทำงัยเวลาไม่อยู่บ้าน
    ระวัง มันสามตัวจะล่อกันเองนะ นิสัยตัวผู้ด้วยจะหวงถิ่นเป็นธรรมดา
    ..
    ของผมเวลาพาออกนอกบ้าน ต้องจูงตัวละคนเลยครับ ถ้าจูงคู่ละก้อใหลไปตามมันเลย...
    คิม่ามันตัวผู้ด้วย เจอหมาอื่นมันจะเข้าหา
    แถมมีแม่คอยให้ท้ายด้วย ต้องมีคนคอยไล่หมาไม่ให้มาเข้าไกล้ กลัว...
    ..
    ผมพาออกนอกบ้านแต่ละครั้งต้องมีสายจูง
    ไม่เคยไว้ใจมันเลยครับ กลัวมันวิ่งไปชนรถโดยเฉพาะพวกมอไซด์
    ..
    ทีนี้ คุณวาต้องระวัง ให้มากแล้ว ของมันเริ่มเคย ยิ่งได้ใจ

ขอให้โชคดีเด้อ...!!!
  • แล้วถ้าเลี้ยง ผู้และเมีย อย่างละตัว จะกัดกันไหม
    (เลี้ยงตัวผู้จนอายุ 1 ปีก่อน และ เอาตัวเมีย 2-3 เดือนมาเลี้ยง)
  • :o042: ตอนนี้เจ้าสโตนเดินขากระเพรกครับ ข้อเท้าด้านล่างที่โดนกัดบวมฉึ่งเลยครับ ไม่รู้จะทำยังไงดีครับ สงสัยต้องให้กินยาแก้อักเสบหล่ะครับ ไม่อยากไปหาหมอซะด้วยเปลืงตังค์ กัดหน้ากันเดี๋ยวก็หายกัดข้อเท้านี่ลำบากเลยครับ ตอนนี้เหตุการณ์สงบแล้วครับ เจ้าสโตนออกเจ็บๆขาครับ ตัวใหญ่ใจป็อดเจ้าสโตนหมาอารมณ์ดีและขี้อ้อนสุดๆ
  • อย่าไว้ใจให้มากนะครับ
    ของแบบนี้มันอยู่ในสายเลือดของมัน
  • เป็นธรรมดา..... ของการเลี้ยงพิทบูลหลายตัว ต่อไปคงต้องระวังให้มากขึ้น
    ไฟล์แนบ
    029.jpg 68K
    040.jpg 62K
  • ระวัง มันจะเกิดขึ้นอีก เหมือน เดจาวู 5555+

ระวังเด้อพี่วา ประเดี๋ยวมันต้อง ซัดกันอีกแน่ๆ
  • งานเข้า:m036:
  • และแล้ววันนี้ก็มาถึง ขอให้คุณวาเลี้ยงมันด้วยรักเช่นเคยนะครับ

ขอผมต้องแยกกรง ปล่อยทีละตัว ของมันเคยซัดกันแล้วยังไงก็ต้องมีอีก

ขอให้มีความสุขกับการเลี้ยงพิทที่เรารักครับ
  • :m090: ท่าน ittigron เลี้ยงหมาหรือหมูครับเนี๊ยะแต่ละตัว สุดยอดเลยครับ ตุ๊ต๊ะ สมบูรณ์จริงๆครับ
    :o001: ของผมจับวิ่งจนผอมหมดแล้วครับ ฮ่ะๆ
  • มีครั้งแรกรับรอง หนังเรื่องนี้ยาวแน่ๆครับ
    ยิ่งเลี้ยงแบบปล่อยรวมด้วย ยิ่งจี๊ดแน่นอนจ้า
  • ที่บ้านกัดกันหมือนกันค่ะ เด็กๆยังไม่เท่าไหร่ พอได้เกือบจะขวบ ก็เอาเลย:012::012::012:
    ตอนนี้แยกกันอยู่แล้วค่ะ เพราะไปด้วยกันไม่ได้:002::002:
  • :o015: หมาผมอารมณ์มันไม่ร้อนครับ อีกตัวชอบพาลอีกตัวไม่ยุ่ง ถ้าหงุดหงิดล่ะก็ฟัดกันเละ ดีนะครับ ฟัดกันเฉพาะผมอยู่ ถ้าไม่อยู่คง มีตายกันบ้างหล่ะครับ เสียววูบๆ