ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อุดรธานี - เครื่องบดโครงไก่
  • ผมอยู่ที่ อ.เมืองอุดรครับ, ผมมีเครื่องบดโครงไก่ 1 เครื่อง, หากสมาชิกท่านไหนต้องการที่จะมาบด เพื่อ pack ไว้สำหรับน้องหม้า, ผมยินดีให้ใช้ฟรี (ไม่คิดค่าไฟ)
    ปล. ห้ามยืมเครื่องกลับบ้านครับ,
  • ถ้าต้องการใช้บริการจะติดต่อกันยังไงละครับ
  • mail, มาได้เลยครับ mrr_arai@hotmail.com, บ้านผมอยู่แถวหลัง HOME PRO / อุดร
  • ถ้าหลังโฮมโปรก็แถวเดียวกันเลยครับ..ผมยุหนองเหล็ก ซอย5
  • พี่อยู่ตรงข้ามซอย 3 ครับ, โรงแรมที่สร้างใหม่ชื่อว่าโรงแรมอินทารา ถามหาพี่ยุทธ
  • อยู่ขอนแก่นแต่ขอชื่นชมท่านจากใจครับ =D>
  • ขอบคุณมากครับ, คนรักสุนัขเหมือนกันมีอะไรดีเๆราแบ่งกัน ครับ
  • Yuth_Udon

ผมขอเบอร์ คุณยุทธ เลยดีกว่าครับ เพราะไปแถวนั้นบ่อยๆ ครับ

นัท
  • มีพิท มีเพื่อน จริงๆนะครับ
  • แม่นแล้ว
  • เครื่องบดโครงไก่ที่ว่า
    image
    ไฟล์แนบ
    photo(17).JPG 199K
  • บทให้เจ้า Giant
    image
    ไฟล์แนบ
    photo(16).JPG 118K
  • ครับได้เข้าไปเล่น และดูสถานที่ กับ"ยุทธ-อุดร" พูดคุยกัน หลายเรื่องหลายอย่าง ขอชื่นชมในความมีจิตใจที่ดี เอื้อเฟื้อและแบ่งปัน ของยุทธ อย่างยิ่ง และบริเวณ ณ ตรงนี้ละครับ จะเป็นศูนย์ฝึก และศึกษา ของพิทบูลลากน้ำหนัก ของพวกเราชาวอุดรซะที อีกไม่นานสนามและรางลากมาตรฐาน ระดับใช้แข่งขันได้ จะเกิดขึ้น ณ ที่นี้แล้วครับ หากพี่น้องชาวพิทอุดร " UD.Pitbull Club " ท่านใด สนใจ และอยากเดินในถนนกีฬาพิทบูลลากน้ำหนัก ก็เชิญแว่ะเวียนเข้ามาได้นะครับ รวมทั้ง พี่ น้อง ทาง สปปล. ก็คงได้ใช้สถานที่ตรงนี้พบปะกันนะครับ
  • ยินดีต้อนรับทุกท่านครับ
  • ยุทธ อาทูล

ลงภาพไว้เป็นหลักฐานหน่อยยยยยย เพื่อคนอยู่กรุงเทพฯ เชียงใหม่ หรือที่อื่นๆ อยากจะมาเยี่ยมเยือนครับ

นัท
  • แน่นอน ขั้นเตรียมการอยู่ครับ รับรอง มีทุกจุดทุกมุมแน่นอน ใจเย็นๆๆครับ
  • ครับ, ตอนนี้กำลังหารถไถดินอยู่ครับ, ต้องการไถดินตรงที่เป็นเนิน, ควบคู่ไปกับการทำสถานที่บดโครงไก่กับอาบน้ำสุนัข + ที่เป่าขน, คาดว่าน่าจะเสร็จใน week หน้า, ส่วนเรื่องรถไถดินกำลงดำเนินการหาอยู่ครับ, วันนี้ผมได้ไปดูแบบรางเพื่อ get idea แล้วครับ
  • :063: ค่ายสิงห์นักลาก อุดรเราเริ่มแล้วครับ พี่น้องอุดรท่านใด้เข้ามาพบกระทู้นี้ รายงานตัวด้วยนะครับ พอสมควรแล้วเราจะนัดรวมพล ระดมความคิด แรงงานช่วยกันครับ เป็นกำลังใจให้ ยุทธอุดร นะครับ ได้คิด คิดได้ แล้วได้ทำ เป็นสุขกว่าคิดได้ ได้คิดแต่ไม่ได้ทำ ครับ =D>
  • ได้รถไถดินแล้วครับ, วันนี้สถานที่บดโครงไก่กับอาบน้ำสุนัข + ที่เป่าขน, น่าจะจบ เดี๋ยวมีรูป Update ครับ
  • ยุทธ

เปิดกระทู้ใหม่ไปเลยว่า "สถานที่ฝึกลาก ของอุดร" เอาให้แจ่มเลยเพื่อน

นัท
  • หวัดดีนัท, เดี๋ยวจัดไป
  • สั่งรถไถดินมาละ
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_2319_resize_resize.JPG 212K
  • นัท,
    เดี๋ยวไกล้เสร็จแล้วค่อยเปิดตัวครับ, ตอนนี้ก็เดินงานไปเรื่อยๆ, ไม่ต้องห่วงเพื่อน เดี๋ยวจัดให้ :)
  • :063: :039: มอบแด่ คนหัวใจพิทตัวจริง ของชาวอุดร ณ ที่นี้ได้เริ่มแล้วครับ สำหรับ สถานที่ มิตติ้ง ฝึกลาก รวมพลแลกเปลี่ยนประสบการณ์ และสังสรรค์ ตามวาระ และโอกาส ของพวกเรา ชาวพิทบูลอุดร ไม่อยากคิดเลยเมื่อสถานที่เสร็จแล้ว วันแรกที่ทำการเปิดอย่างเป็นทางการ จัดงานมิตติ้งรัขวัญสนามใหม่ งานนี้เจ๊ทโด้ขอลากโชว์ เพื่อนๆชาวพิททั่วประเทศครับimage
    ไฟล์แนบ
    391406_408767862508444_1535830026_n.jpg 86K
  • ใช่แล้วครับ ยุทธ อาว่าเปิดกระทู้ใหม่เลย จะเอาชือกระทู้ อย่างที่นัท หรือ ศูนย์ฝึกพิทบูลลากน้ำหนักอุดร หรือจะเป็น "ณ ที่นี้ชมรมพิทบูลอุดร" หรือแล้วแต่ไอเดียยุทธ ละกันครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    doแชมป์35.jpg 86K
  • image
    ไฟล์แนบ
    do19สคVigo.JPG 279K
  • นัท สบายดีนะ ฟ้าฝนเป็นไงทาง สปปล.image
    ไฟล์แนบ
    do1300จอด.jpg 136K
  • =D> image
    ไฟล์แนบ
    do1200.jpg 129K
  • image
    ไฟล์แนบ
    Do-กราม.....jpg 117K
  • ฝากถึง โทนีด้วย เด๋วเจอกัน ณ ที่นี้นะ ใจเย็นๆๆอย่ารีบร้อน ละกันเดี๋ยวเสียหมาก่อน ค่อยฝึกค่อยเป็นค่อยไปimage
    ไฟล์แนบ
    Tony-annee.jpg 133K
  • image
    ไฟล์แนบ
    doฝึกขั้นเทพสั่งด้านหลัง.jpg 192K
  • image
    ไฟล์แนบ
    doยางรถ.jpg 181K
  • ชบาแก้ว เมือ 18 ส.ค.55image
    ไฟล์แนบ
    chabakuaw.jpg 195K
  • ข้าวปุ้น 18 ส.ค.55image
    ไฟล์แนบ
    arm-pun.jpg 205K
  • เบจิต้าร์ กับ เก๋ง ซ.2 (5555555555555)image
    ไฟล์แนบ
    kangbajeta.jpg 185K
  • เบจีต้าร์ 18 ส.ค.55image
    ไฟล์แนบ
    1เบจีต้าร์600.jpg 208K
  • เจ็ทโด้ 18 ส.ค.55image
    ไฟล์แนบ
    do2000.jpg 169K
  • หวัดดีครับอา & นัท ตอนนี้ก็ค่อยๆดำเนินงานไปตามลำดับครับ, มีรูป update ให้ครับ
    ไถดินจบแล้ว
    image
    ของบ้างส่วนที่กำลังเข้ามา (ผมทำสถานที่บดโครงไก่กับอาบน้ำสุนัข + ที่เป่าขน) ก่อนเพราะทำงายสุด
    image
    ไฟล์แนบ
    photo(1).JPG 193K
    photo(2).JPG 167K
    photo.JPG 136K
  • ภาพบางส่วนก่อนถึงสนามซ้อม
    ส่วนเรื่องรูปแบบสนามซ้อมต้องปรึกษากันอีกทีครับ เพราะความรู้น้อย และต้องเข้า concept ประโยชน์สูง, ประหยัดสุด
    image
    ไฟล์แนบ
    photo(2).JPG 167K
  • ได้ครับ นัท เอาถึงขั้นตอนเรื่องโครงรางลาก ค่อยว่ากัน อากะอาร์ม จะช่วยดูไปด้วยครับ :063:
  • =D> =D> =D> =D> =D>

ว้าวววๆๆๆๆ ....
    ต่อไป จากัวส์ ก็มีโอกาสได้ ร่วมซ้อมกับซุปตาร์ เจ็ดโด้และพี่อาทูลศรี ด้วยคนนะครับ
    ไหนจะชบาแก้ว ข้าวปุ้นอีก และยังมีนักกีฬาขุนพลอีสานอีกเพียบ สุโคล่ยจริงๆ :063: :063: :063:

ต้องกลับไปเยี่ยมบ้านที่สกลนคร ทุกเดือนขออนุญาตร่วมแจม เป็นสมาชิกด้วยคนนะครับ

image

Yuth_Udon :063:
    ไฟล์แนบ
    Copy of IMG_9408.JPG 93K
  • ยุทธ

ตั้งกระทู้ให้ใหม่แล้วนะ "Udon ที่ฝึกลากและแข่งขันระดับประเทศ!!!" ไปโพสโชว์ได้เลยเพื่อน

นัท
  • โว้วๆๆๆๆๆๆๆ หวัดดีครับพี่ยุทธ_อุดร ไปดูมาแล้ว ไปนั่งดื่มมาแล้ว โรงแรมพี่บรรยากาศดีมากๆๆๆ
    ยิ่งที่หมาอยู่ ยิ่งชอบ ลับตาดีครับ ใช่มั้ยครับอาทูล อิอิ

สถานที่ก็ทำเรื่อยๆครับพี่ ไม่ต้องรีบ เอางานหลวงไว้ก่อนเด้อพี่ เรื่องรางลากไว้ว่างๆค่อยมาดูอีกทีก็ได้ครับ
    เอาโปรเจคที่พี่ตั้งไว้ให้เสร็จก่อน แล้วค่อยมาลุยกัน

บรรยายไม่หมดจริงๆครับ เอาใจผมไปเล้ยย พี่สุดยอดมาก Yuth_Udon
    เอาไว้ว่างๆผมขอไปนั่งจิบเบียร์เย็นๆที่ศาลาริมน้ำอีกนะครับพี่

อาร์ม
    image
    ไฟล์แนบ
    DSCN5839.JPG 71K
  • :063: =D> สถานที่ บรรยากาศ ใจกลางเมือง แต่เหมือนอยู่ในสวนป่าไม้ ร่มรื่น อากาศดีมากๆๆครับ สถานทีนักพบ พิทบูลอุดร
  • ว้าวววๆๆๆๆ ....
    ต่อไป จากัวส์ ก็มีโอกาสได้ ร่วมซ้อมกับซุปตาร์ เจ็ดโด้และพี่อาทูลศรี ด้วยคนนะครับ
    ไหนจะชบาแก้ว ข้าวปุ้นอีก และยังมีนักกีฬาขุนพลอีสานอีกเพียบ สุโคล่ยจริงๆ :063: :063: :063:

ต้องกลับไปเยี่ยมบ้านที่สกลนคร ทุกเดือนขออนุญาตร่วมแจม เป็นสมาชิกด้วยคนนะครับ

-ยินดีต้อนรับครับ จากัวส์ มีเวลาและชมสถานที่ นั่งจิบเบียร์เย็น บรรยากาศร่มรื่นๆ กริ๊งกร๊างมาละกันครับ 0818739250image
    ไฟล์แนบ
    do290154.jpg 232K
  • ว่างๆขอเชิญอีกนะครับ
  • ผมอยากเข้าชมรมพิทบลูอุดรจังเลยคับ บ้านผมก็อยู่อุดรมีพิทบลู แต่ผมไม่รู้จักใครเลย :-D
  • สุดยอดครับ ผมอยู่อุดรเหมือนกัน อยากไปเล่นด้วยจังเลยครับ
  • เรียน พี่ น้อง ที่เลี้ยงพิทอยู่ที่ จว.อุดร และหรือใกล้เคียง ผมเลี้ยงพิทบูลก็ไม่รู้จักใครเลยใน อุดร เมื่อปี 2551 และได้ข่าวจาก อ.เอ๋ ว่า จว.อุดร เขาจัดมิตติ้งงานพิทบูล ที่หนองประจักษ์ ผมจึงได้ไปร่วมงานเมื่อ 23 ต.ค.51 สุนัขผมมีอายุสองเดือนกว่าๆๆเท่านั้นเอง จากการที่ไม่รู้จักใครเลยนี่แหล่ะผมจึงเดินเข้าไปในงานนั้น และได้ทำความรู้จักกับกลุ่ม "สวัสดีครับ ผม.........เลี้ยงพิทบูลชื่อ...........ตอนนี้อายุสองเดือนกว่าครับ " เชื่อไหมครับ ผมได้รับการต้อนรับและอย่างอบอุ่นและเป็นกันเอง พูดคุยกัน ทักทายกัน ถามความอยากรู้ อยากทราบเพราะเราก็เพิ่งจะเลี้ยงเป็นตัวแรก ครั้งแรก ก็ได้รับคำแนะนำจากกลุ่มเป็นอย่างดี จากวันนั้นถึงวันนี้ มีการมิตติ้งกันประจำปี ทุกปี ผมก็ไม่ได้ขาด เพราะอยากพบปะกลุ่มพวกเรา......ที่เล่ามายาวยึดนี้ ก็เพียงอยากให้ท่านที่เลี้ยง และไม่รู้จักใคร ทราบว่าพวกเรายินดีต้อนรับ ทุกๆๆท่าน มาเถ่อะครับ เดินเข้ามาหากลุ่ม อย่างมาก็แค่บอกชื่อ พอที่เราจะได้เรียกนามกันถูกเท่านั้นเอง รับรองครับพวกเราชาวพิทบูลให้เกียรติซึ่งกันและกันอยู่แล้ว เคารพในความคิดของคนอื่น เสมอ ขอเชิญนะครับ "มีพิท มีเพื่อน" ครับ image
    ไฟล์แนบ
    kung-ar-wk-อ.jpg 214K
  • =D> image
    ไฟล์แนบ
    290154ซ้อมหมาซ้อมคอ3.jpg 227K