ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ด่วน !! ธุรกิจใหม่ .. ค้าเนื้อพิตบูล
  • มีข่าวมาบอกพี่น้องงง ชาวพิทของเรามีคนมาตะเวณซื้อหมาในราคา 1,000-3,000 อายุประมาณ 1-2 ปีมีเท่าไรรับหมด โปรดจงระวังสุนัขของท่านจะไปเป็นอาหารจานโปรดของคนกินหมานะคับ จะขายจะให้ใครคิดดูดีๆๆ ข่าวนี้ผมกลองมาแล้ว ฝั่งโน้ถ้าเป็นพิทบลูรับไม่อั้น ส่งใส่อะไรโทรหาผมได้ 085-5934744 สุนัขทีท่านรักอาจจะไม่เป็นอาหารของคนอื่นได้!!!!ระวังงงงให้ดีๆมันบอกเนื้อพิทบลูแน่ดีเย็ดเป็ดดด

image
    ไฟล์แนบ
    บอย0.jpg 27K
  • แม่งมากินหมาทีตรูรักได้ไอ้เวณณณ อย่าให้เจออะคับบบพี่น้อง (เอาไปก่อนหนึ่งดอกไอ้คนกินหมา)

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0071.jpg 173K
  • ระวังให้ดีคุณอาจจะเห็นหมาที่คุณเลี้ยงเป็นอาหารจานโปรดของคนอื่นก้อได้
  • เอา!!!! มาช่วยกันคอมเม้นหน่อยดิ ไม่ใช่ดูอยู่ห่างๆอย่างหว่งๆ มันจะได้เป็รการกระตุ้นจิตรสำนึกของคนเลี้ยงด้วยยยย คับพี่น้องงง
  • อย่าปล่อยให้มันลอยนวลพี่ :o019:
  • ไอ้พวกนี้มันไม่ใช่คนครับเกลียดจริงจริง
  • ของกินบนแผ่นดินต้องมากมายมีให้กิน ไม่กิน งงๆๆๆๆๆๆ
  • มันขนที่เปนรถแม่งแด็กกันทั้งปีเลย
  • หมาไทยหายากแว้ววเลยหันมาบริโภคพิทบลูแทน ไอ้บ้าเอยยย
  • ใครกินวะ ผ่านมาแถวนี้เดี๊ยวจับให้ ตัวเงินตัวทอง แดกแมร่งเลย
  • ใครรับพิทบลูไปเลี้ยงก็ลงรูปมาให้ดูบ้างพี่น้องในนี้จะได้อุ่นใจ
  • มันก้อมีแต่ไอ้พวกคนรวยมีตังค์แต่มีจิตวิตถารเท่านั้นแหละครับกินหมา
  • เรารอง ล่อขายกันมั้ยครับ พอมันมาซื้อ ได้จัดให้มันโดนแดกบ้าง ใครมีข้อมูล หรือเบาะแส คนรับซื้อ ก็บอกกันเข้ามานะครับ ช่วยกัน
  • เราคงต้องช่วยกันสังเกต และติดตามคนที่ ตะเวนหามาถูกๆ หรือฟรีๆ กันบ้างแล้วล่ะครับ ต้องขออภัยสำหรับท่านที่มีเจตนาดีในการรับเลี้ยงนะครับ ที่ต้องพูดแบบนี้ เพราะสังคมเราตอนนี้ชอบมีพวก เชี้ย มิจฉาชีพ แทรกตัวมาประปนกับคนดีO:-)
  • เท่าที่ทราบมา เนื้อพิตบูล ราคาจะสูงกว่าสุนัขทุกสายพันธ์ครับ แพงกว่าหลายเท่าเลยด้วย มันคงเป็นความเชื่อแบบผิดๆที่ว่าพิตบูลมันแข็งแรง ดุ กินเนื้อมันแล้วจะโดปดีกว่าหมาทั่วไปครับ ในคลิปที่มาจากเวียดนามและจีน มีหลายคลิปที่เป็นพิตบูลแบบเน้นๆ ครับ

ในบ้านเราเคยได้ยินข่าวลือว่ามีคนรับซื้อพิตบูลจำนวนไม่อั้น แต่เอาเฉพาะหมาโต และให้ราคาตั้งแต่ 1-3 พันบาท แต่หมาจรมูลค่าแค่แลกถังสองสามใบ คิดดูนะครับว่าราคามันดีกว่ากันกี่เท่า ?

แต่ข่าวลือมันก็คือข่าวลือ ฟังต่อๆกันมา แต่หาต้นตอไม่ได้ ดังนั้นใครมีข้อมูลที่ชัดเจนและมีหลักฐานช่วยเอามาแบ่งปันด้วยนะครับ
  • [-O< อย่ากินเลยครับแค่เกิดมาเป็นหมาก็พอแรงแระ หมามีประโยชน์มากกว่าการกินเนื้อมันครับ

เกิดเป็นมนุษย์ทั้งทีอย่าเบียดเบียนชีวิตสิ่งอื่นให้มากกว่านี้เลยครับ

โปรตีนทางเลือกก็มีให้เลือกถมเถไปครับ สัตว์เศษฐกิจทั้งนั้น หันมาใส่ใจกับเรื่องการออกกำลังกายแทนการบริโภคแบบผิดๆ

ขอบคุณครับ
  • อันนี้ เห็นด้วยครับ อาหารมีให้เลือกทาน มากมาย หาได้ไม่ยากเลยคับ ทำมัยต้องมาทาน พิทบูล น่าจะเป็นแบบที่ พิPitbullzone 11:46AM Permalink บอก ส่วนมาก ค่านิยมและ อริยะธรรมถูกเปรี่ยนไป จากการรับเข้ามาจากประเทศต่างๆหรือแม้แต่ในประเทศเราเอง แต่ในหลายๆตัวอย่างที่บ่งชี้จากข่าวสาร มักมาจาก จีน เวียดนาม ที่ชอบเปิดพิษดาร ทานของแปรก ที่เชื่อกันว่า บำรุงกำลังวังชา แต่อย่างรัยก็ตาม สุนัข ไม่ว่าไทยหรือนอก มันคือเพื่อนที่แสนดี ที่คู่กับมนุษย์ชาติ มานานแสนนานครับ ท่าหลีกเลี่ยงการทาน มันได้ ได้โปรด ไปทานอย่าอื่นเห่อะครับ
  • ตึ๊งหนึ่ง อึงปั๊กก้า.... ผมโดนโทรมาให้ หาให้ หมาโต 1-2ปี ให้ตัว6,000 บอกจะเอาไป ฟิตแล้วไปกัด สั่งที10ตัวขึ้น 0811609134 เบอร์นี้ เลยพี่บอย ผมจำชื่อไม่ได้ เม็มไว้ในเครื่องว่า เห็บหมา รู้ว่าอยู่ ชัยภูมิ
    (แบะแสสำคันคับ) น้องๆในเฟ๊กส่งมาให้คับ

• mitchai 9:38AM Permalink
    มันก้อมีแต่ไอ้พวกคนรวยมีตังค์แต่มีจิตวิตถารเท่านั้นแหละครับกินหมา

!!!!!!ชอบบบบบอันนี้วะพี่มาค!!!!!!
  • ไฟล์แนบ
    2.jpg 71K
    1.jpg 59K
    3.jpg 94K
    gbvff.jpg 59K
    223226519.jpg 26K
  • http://www.thaipost.net/x-cite/121012/63581
    imageimageimageimageimageimageimageimageimageimageimageimageimageimageimageimageimageimage
    ข้อมูลเพิ่มเติมครับ ตอนนี้ พรบ ป้องกันการทารุณสัตว์ได้ผ่าน กม เรียบร้อยแล้วครับ
    ตอนที่ผมเดินทางไปรับสุนัขที่ท่านๆ มีเจตนาที่ไม่สามารถดูแลต่อได้แล้วนั้น
    ระหว่างเดินทาง มีการตั้งด่านตรวจระหว่างทาง หลายต่อหลายจุด เคยโดนตรวจค้นและสอบถามว่า
    อะไร แล้วเอาไปใหน ด่วนตรวจสัตว์ขค่อนข้างแข้มงวดครับ ถ้าเหตุผลไม่เพียงพอ หรือส่อเจตนาที่ไม่บริสุทธิ์
    การนำสุนัข หรือสัตว์ต่างๆ ขนย้ายต้องมีใบผ่าน จากต้นสายและปลายทางที่ชัดเจน
    ถ้าเป็นสุนัขครั้งละหลายๆตัวบางทีต้องมี ใบเกิดติดตัวไปด้วยครับ
    มีบางครั้ง ผมยังต้องเปิดเนตให้ดูเลยครับ ว่าเป็นมาอย่างไร ไม่งั้นจะต้องถูกอายัด สุนัขทั้งหมดครับ
    และการนำสุนัขออกนอก ราชอณาจักร เป็นไปได้อยากมากครับ การนำสุนัขออกนอกประเทศคุณต้องมีใบตรวจ
    ร่างกายสุนัข ส่วนสูง น้ำหนัก ทุกอย่างต้องชัดเจน และปลายทางคือนอกประเทศ ก็ต้อง ทำเอกสารทุกอย่างอย่างชัดเจน และครบถ้วน สุนัขทุกตัวจะต้องถูกกฎหมาย และทุกอย่างก็ต้องชัดเจน มากกว่าการนำออกไปครับ จุดหมายที่นำไปก็ต้องชัดเจนในการนำเข้า การที่นำสุนัขไป กินผมว่าเป็นไปได้อยากครับ หลังจากการเข้มงวดเรื่องการนำสุนัออกนอกประเทศยิ่งทำได้อยากมาก ถ้าจะกินภายในประเทศ คงไม่พ้นหูพ้นตาชาวบ้านไปได้แน่ครับ ถ้ามีข้อมูลเพิ่มเติม แจ้งให้ทราบด้วยครับ เพราะผมเป็นส่วนหนึ่งที่ เสียเงิน 1000-3000 บาท
    ให้กับเจ้าของหมาบางคนที่มีความจำเป็นที่ไม่สามารถดูแลสุนัขต่อได้แต่ก็ต้องการเงิน ในการดำรงชีวิต
    หรือย้ายบ้าน ค่าเดินทางต่างๆ ทุกตัวก็ไม่ไช่ได้มาฟรีๆ ครับผมมีเจตนาตรงนี้แล้วก็เห็นใจเจ้าของหมา
    บางคนซื้อมาราคาที่สูงต้องให้ฟรีๆก็เห็นใจครับ แต่มันเป็นน้ำใจเล็กๆน้อยๆมากกว่าสำหรับผม ไม่ได้นิ่งนอนใจแต่กำลังหาข้อมูลมาให้ท่านๆ รับทราบอยู่ครับ
    ไฟล์แนบ
    35890_289718977788124_1635725549_n.jpg 132K
    181818_289719297788092_1273524596_n.jpg 256K
    181837_289719554454733_230944804_n.jpg 104K
    383538_289718737788148_1270847897_n.jpg 190K
    403502_289718837788138_1295370262_n.jpg 81K
    521330_289719031121452_1133872112_n.jpg 206K
    524280_289719497788072_2058814436_n.jpg 206K
    525619_289719207788101_1623030760_n.jpg 199K
    526132_289718801121475_1456175342_n.jpg 83K
    529749_289719121121443_1502071936_n.jpg 112K
    532830_289719164454772_604500477_n.jpg 107K
    533450_289711431122212_1772209560_n.jpg 202K
    543589_289711511122204_2141796056_n.jpg 206K
    547551_289718934454795_750903457_n.jpg 119K
    560277_289718774454811_637758743_n.jpg 92K
    564175_289718871121468_1034431958_n.jpg 194K
    578329_289711564455532_1201476389_n.jpg 180K
  • กินลงไปได้ไงกัน..........!!!!
  • 0811609134 OK น้องเบอนี้ได้แจ้งกับเรามาแล้วนะคับว่าน้องเอาเองก็ไม่ได้กินหมานะะะ ผมเชื้อคับน้องเขาก็มีคนติดต่อขอซื้อพิทบลูมาเหมือนกัน สรุปเลยว่าใครมีเหตุการแบบนี้ใช่กระจายข่าวไปด้วยว่าไอ้พวกกินหมามันหันมากินของแพงแล้ววว (พิทบลู) ใครทีเคยนำสุนัข(พิทบลู)ไปขายรึให้โดยไม่มีเจตนาก็โทรหาผมโดยตรงได้เลยนะคับ เดียวจะมาเข้าใจกันผิดๆอีก หาเหตุผมให้ผมเชื่อด้วยนะคัย ผมแม่งเชื่อคนยากซะด้วย!!!! 085-5934744 ฺBADBOY
  • ถ้าคุนไม่แสดงความบริสุทใจ สังคมใหนจะให้อภัยคุณ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! image
    ไฟล์แนบ
    559530_404008792999459_980075983_n.jpg 74K
  • ผมขอข้อมูลเพิ่มเติมที่เป็นประโยชน์ ให้มากกว่านี้ด้วยครับ เช่นแหล่งรับซื้อ จังหวัด ไม่ไช่ว่าตั้งกระทู้ขึ้นมาแบบนี้โดยไม่มีอะไรเลยนอกจากคำพูด ที่มันยังชี้ชัดไม่ได้( ว่าซื้อไปเพื่ออะไร )แต่การซื้อพิทบูลหลายๆตัวราคาตัวละ 1-3 พัน มันคงไม่แปลกในตอนนี้ เพราะมันขึ้นอยู่กับคนซื้อกับคนขาย และบางคนก็ไม่อยากทำใบ ไม่มีที่ระบายออก ก็ต้องลดลั่นกันไป มันเป็นเทคนิคของคนซื้อที่อยากได้ของถูกมากกว่ามั้งครับ จะได้มีตัวเลือกเยอะๆ
    และสำหรับพิทบูลทุกๆตัวที่ผม ไปรับมา ไม่เคยขายหรือกิน หรือให้ใครไปกินแม้แต่ตัวเดียว แล้วถ้ามีคนตระเวนซื้อเอาไปกินจริงๆ คงมีคนโทรมาซื้อกับผมแน่ ไม่เชื่อก็ลองดู ถ้ามาถามซื้อผมละก็ ..... เตรียมใจไว้ได้เลยครับ
  • ที่ผมต้องพูดต้องถามแบบนี้ก็เพราะว่า มีบางท่านโทรมาหาผม ว่ามันมีอยู่จริงหรือที่ที่เอาไปกิน ผมบอกว่าผมไม่รู้
    ก็พึ่งได้ยินมาเหมือนกัน บางคนมีพิทบูลจะขายก็ไม่กล้าที่จะขาย บางคนอยากจะได้พิทบูลไว้เลี้ยงก็ไม่กล้าที่จะซื้อ ราคาสูงก็ไม่กล้าที่จะต่อลง ถ้ามันยังเป็นเช่นนี้อยู่ ก็คงจะหนักอยู่เหมือนกันนะครับ รู้ใหมว่าเพราะอะไร และอะไรที่จะเกิดขึ้นตามมา ........ คิดเอาเองเถอะครับ ผมไม่ไช่ตุ๊กแก ทุกอย่างทำ ทำด้วยใจ แต่ถ้ามันเป็นเรื่องจริงที่มีคน ซื้อเอาไปกินจริงๆ ผมคนนึงที่ไม่ยอม และจะพยายามหาข้อมูลว่ามันจริงหรือเปล่า ถ้ามันอยู่ในพื้นที่
    77 จังหวัดนี้คงหาไม่อยากหรอกครับ เพื่อนๆสมาชิกก็มีเกือบทุกจังหวัด
    ท่านใดเห็นว่ามีคนว์อพิทบูลเพื่อเอาไปแดก ช่วยแจ้งมาด้วยครับ ขอบคุณครับ
    ..... พรบ เสร็จแล้ว แค่คนทอดทิ้งก็เจ็บตัวได้เหมือนกันครับ เลี้ยงด้วยความรักและเอาใจใส่ :065:
  • จะซื้อจะขายถ้าทำด้วยความบริสุทใจใครจะไปว่าอะไรท่านได้ไม่มีแน่นอน แล้วถ้าคุณซื้อไปเลี้ยงหรือให้เพื่อนไปเลี้ยงจิงๆผมจะไปว่าอะไรได้เล่าท่าน ข่าวพวกนี้มีจิงหรือไม่จิงคุณควรช่วยรณรงค์ มากกว่ามาตั้งแงหาเหตุมาทะเลาะกันปล่าวๆนะคับท่าน ทีบอกว่า (ว่ามันมีอยู่จริงหรือที่ที่เอาไปกิน ) ผมถามคุนนะว่าพิทบลูไม่ใช่หมารึ ทีจะกินไม่ได้ ถ้าคนมันกินหมาพันธ์อะไรมันก็กินใช่ปล่าววว รึคุณกินปลาแม่น้ำไม่กินปลาเลี้ยงงง งงอยู่เนาะ
  • (ผมขอข้อมูลเพิ่มเติมที่เป็นประโยชน์ ให้มากกว่านี้ด้วยครับ เช่นแหล่งรับซื้อ จังหวัด) ถ้าผมรู้ข้อมูลผมไม่มาบอกพี่น้องเราหลอกคับท่าน PRAKAN ผมไปบอกตำรวจไปจับแม่งแล้ววว ถามแปลกๆๆ ผมคนตรงไม่มีมาตอแหล เพื่อให้ใครมาสนใจผมหลอกคับ ถามใครก็ได้ในเวปนี้ผมเป็นคนอย่างไง ที่ตั้งกระทู้ขึ้นมาก็เพราะมีน้องมันขอร้องมา สึงเจ้าตัวไม่กล้าตั้งเอง พอใจใหม่คับคุณPRAKANจะเอาอะไรอีกว่ามา จะให้ขอโทษทีตั้งกระทู้นี้รึว่ามา(ขอโทษทีมีบางคำไม่สุภาพ) ถ้าสงสัยจิงรึของใจเจอกันทีใหนถามได้เลย!!!!!
  • ที่คุณบอกว่า ข่าวกลองมาแล้ว มีอะไรสงสัยสอบถามได้ แล้วบางคำพิมพ์ผิดพิมพ์ ถูก ความหมายมันจะเข้าใจได้อย่างไรละครับ คุณว่าใหม แล้วประโยคที่ว่าหากคุณไม่แสดงความบริสุทธิ์ใจ สังคมใหนจะให้อภัยคุณ คุณหมายถึงใคร ถ้าคุณพูดแบบนี้คนที่ต้องการขายไม่ได้ขาย คนที่จะซื้อไม่ได้ซื้อแล้วคุณคิดว่าหมามันจะไปอยู่ที่ใหนบอกผมหน่อย มันไม่เกื่อนถนนหรอกรึ หรือว่าจะให้ผมรับมาอยู่กับผมทั้งหมดเลยครับ
    คนที่ให้ผมมา ก็ไม่อยากให้ลงรูปเพราะลงรูปแล้วปัญหามันก็ จะตกอยู่กับเจ้าของหมา
    เพราะว่าเห็นหมา ก็คงจะรู้ว่าเจ้าของเป็นใคร เพราะทุกอย่างมันต้องจบ ที่คุณว่าตระเวนหาซื้อก็แสดงว่ามัน
    ก็ คงรอดพ้อนสายตา เจ้าหน้าที่ไปไปได้อยู่แล้ว ขนาดผมเอามาสองสามตัวยังโดนค้น หน่วยงานเกี่ยวกับสัตว์
    ก็มีอยู่ทั่วไม่ต้องไปแจ้งตำรวจให้จับหรอกครับ แล้วไอ้เรื่องที่ว่าผมตั้งแง่คุณมองต่างมุมผมไม่ว่า แล้วผมก็ไม่ไช่คนที่เสแสร้งเหมือนกัน แล้วบางคนว่า ใครรับพิทบูลไปเลี้ยงช่วยลงรูปให้ดูด้วย คุณคิดว่าผมจะลงได้ใหมรูป
    ผมก็มีจุดยืนของผมที่ชัดเจนอยู่แล้ว และคงไม่ไช่คนสัปปับ แน่ที่รับปากใครแล้วทำไม่ได้
    เวปนี่ใครก็มีสิทธืที่จะแสดงความคิด และก็ใจกว้างหน่อยที่จะรับฟังความคิดที่แตกต่าง
    อย่าไช้แน่อารมณ์ แล้วคำว่า ถ้าสงสัยหรือขอ่งใจเจอกันที่ใหนถามมาเลย มันเป็นคำพูดของนักเกรง
    ไม่มีใครกลัวใครหรอกคุณบอย
  • ท่านบอย นานๆมาที แต่ก็มีเซอร์ไพส์
  • 555555555 เออให้ได้แบบนี้ดิ จิทุกประการท่านน้อมรับทุกคำติชมและก็ถูกทุกข้ออออ ผมไม่นักเกรงแน่ๆๆ แต่ชอบแบบคุณวะเอาเป็นว่าผมขอโทษละกันในคำสบประมาณ ก็มาช่วยกันรนรงค์หน่อยและกันนะคับท่านพี่ PRAKAN ผมไม่มีเจตรนาหาเรื่องรึทำนักเรงใส่ใครเรามาร่วมมือกัน นะคับเพื่อสังคมของเราแต่รับประกันมีจิงๆๆ ผมว่าถ้าไม่เป็นประโยตต่อเวปป๋ามาคแก่คงไม่ปักประกาศ ให้หลอกคับ เรามาร่วมใจกันนะคับ ผมยอมระกันนะะะะ :029: ยอมมมมแล้วเดอ
  • ( แล้วบางคำพิมพ์ผิดพิมพ์ ถูก ความหมายมันจะเข้าใจได้อย่างไรละครับ) ถ้าเป็นคนเก่าคนแก่จิงๆจะรู้ว่าผมเป็นแบบนี้มาแน่แว้วววท่าน PRAKAN ไปถามใครดูตรูไม่ได้แก้ผิมผิดดดด แต่ผิดจิงงงงง ปล.ป๋ามาค....น้องมันขอร้องให้ตั้งกระทู้อะคับป๋าไม่มีเจตรน ปั่นป่วนเวปจิงๆๆนะกาบบบ
  • ชอบครับ คุยกันดีๆ ช่วยกันทำให้สังคมเราดีขึ้น เป็นกำลังในให้ที่ทุกคนที่คิดดีครับ
  • คุณเป็นรุ่นพี่ผม อย่าเรียกผมพี่เพราะมันคงไม่เหมาะ ผมก็ไม่ได้มีเจตนาที่จะหาเรื่องแค่มันเข้าตัวผมเต็มๆ
    แบบกลืนไม่เข้าคายไม่ออก ลงรูปให้ดูผมก็ผิด ไม่ลงก็ผิด แล้วจุดยืนของผมมันจะไปอยู่ตรงใหนครับ
    ส่วนเรื่องที่ให้ช่วยกันรณรงค์ ผมเต็มที่อยู่แล้วครับ ผมไม่ได้ไม่ชอบ แต่บางครั้งคนเราก็ต้องรับฟังความคิดที่ต่าง
    เพราะก่อนน้าที่ผมจะอาสา รับพิทบูลมาเลี้ยงก็เจอปัญหา ว่าผมเอาไปกินหรือเปล่า ถึงได้สองจิตรสองใจที่จะให้มาดูแล ส่วนเรื่องที่ใคร จะให้หรือไม่ให้มาดูแลไม่ได้ซีเรียส เพราะผมไม่ได้มีความจำเป็นตรงนั้น
    ไม่ได้เป็นคนเดือดร้อน อาสาขับรถทั้งวันทั้งคืนทั้งลูกเมีย น้ำมันก็เติมเอง เงินก็เสีย เสี่ยงอันตรายด้วย
    เจ้าของหมานอนอยู่บ้านอย่างสะบายใจ ส่วนผมลูกเมียอยู่บนท้องถนน แต่ผมก็ภูมิใจที่ได้ทำ
    ทำในสิ่งที่รักและรักในสิ่งที่ทำ ขอบคุณที่เข้าใจผม อย่างที่คุณบอยว่า เรามาร่วมมือร่วมใจกันดีกว่า
    มันไม่มีประโยชน์ ที่จะมาทะเลาะกัน ขอบคุณตรับimage
    ไฟล์แนบ
    a958333119.gif 30K
  • แน่นอนจิงๆ คนแบบนี้มีในสังคมเยาะก็ดีนะเอาเป็นว่าไอ้น้องเรามามือกันจบ ส่วนใครจะซื้อจะขายก็ระวังไอ้พวกเชี้ยทีชอบกินหมาหน่อยระกันคับผมไประโอกาศน้าเจอกันใหม่เดอพี่น้องงง
  • สาวัดดี อิๆ
  • พวกเราต้องช่วยกันเป็นหูเป็นตาสอดส่องความไม่ชอบมาพากลทุกรูปแบบครับ
  • เออพี่มีที่มันกินแต่มันไม่ได้ส่งขายอ่ะคับคือมันกินกันในครอบครัวมันอ่ะ(แม่งไม่ใช่คนไทยด้วย)
  • ลองคิดเล่นเล่น นะ หมามันเป็นขี้เลื้อนอ่ะ ครับ ที่อยู่ในกรงด้าน บนอ่ะ ใครกล้า กิน ก็ เกินไปแล้วครับ ~O)
  • พี่Gio_ ครับอีกหน่อยผมว่ามันคงกินกันเอง!!! :045:
  • ไอ้พวกกินสัตว์เลี้ยงแสนรักของพวกเราเจอที่ไหนกะทืบที่นั่นครับพี่บอย :ar!
  • ผมเจอมาเเล้วครับ เป็นคนจีน เเต่มันพูดไทยไม่ได้นะ เเต่จับใจความได้ว่า มีหมาเท่าไรมันเอาหมด...
    มันบอกลักลอบข้ามเเม่น้ำไป เอาใส่เรือไปอะครับ ประมาณนั้น..

ผมก็ถามมันว่าจะเอาหมาไปทำอะไร มันบอกว่าเอาไปกิน เพื่อสุขภาพ คนจีนที่นั่นเขากินกัน
    บอกรับหมดครับ หมาเด็กหมาโต... กรรมของเวร

• สวดยวดจิงๆ ลูกพี่ :063: :031:
  • เจอพวกมันแถวใหนครับ บอกผมหน่อย เพื่อเป็นข้อมูลเบาะแส
    เพราะตอนนี้พักพวก ที่ไม่ได้เลี้ยงพิทบูล อยู่แถบอีเติ่ง อุทัยธานี
    และจังหวัดตาก ยังไม่พบความเคลื่อนไหวของพวกนี้ อย่างไรถ้ามีข้อมูลดีๆ
    ก็ช่วยประสานงานหน่อย เพราะอุทัย กับ ตาคลี ก็ ติดกัน
    พวกผมเยอะที่นั่น มีแต่เถื่อนๆ จะได้จัดการ ซะให้จบๆๆ ผมก็คนอุทัยธานี เกิดที่นั่นโตที่นั่น
    ใครอยากได้เครื่องทุ่นแรงก็มีครับติดต่อมาได้ ช่วยๆกันก็ช่วยครับ
  • ดุเดือดเลือดพล่านดีแท้กระทู้นี้ แต่ดีครับช่วยกันดูๆ และผมว่าหมาพันธุ์ไหนก็ไม่ควรกิน ไม่เฉพาะแต่พิตบูล เพราะทุกวันนี้คนมันกินจะทุกอย่างแล้ว หากกินหมาเป็นเรื่องปกติ อีกหน่อยมันก็คงจับคนไปกินได้หน้าตาเฉย :o034:
  • ตอนนี้ผมให้พี่ที่ ด่านตรวจสัตว์ ที่พอจะอาศัยได้ให้ช่วยเป็นหูเป็นตาให้ช่วยดูเรื่องการขนย้ายสุนัข
    แบบน่าสงสัยให้เน้นที่พิทบูลเป็นพิเศษ พี่แกว่าจะช่วยประสานงานให้แต่ละท้องที่ เขตติดต่อระหว่างจังหวัด
    และ แนวติดต่อชายแดน ช่วยดูให้ครับ ถ้ามีความเคลื่อนไหวอย่างไรแกจะเเจ้งให้ทราบ
    และถ้าพี่น้องมีข่าวคราว ที่ใหนก็ บอกเล่าด้วยนะครับ
  • สั้นๆ ครับ ข่าวว่าไช้รถตู้ในการขนย้าย แค่นี้ยังไม่เพียงพอที่จะเอาผิด ยังสรุปไม่ได้ว่าจะเอาไปทำไร
    ทุกสิ่งทุกอย่างมันต้องขึ้นอยู่ที่หลักฐาน ใครๆก็มีได้ ใครๆก็เลี้ยงได้ ( มันต้องคาหนังคาเขา )
    ผมได้ข้อมูลมาแค่นี้ครับตอนนี้ มีใครรู้อะไรบ้างครับบอกผมที อย่ามาอ่านแล้วก็ผ่านไป ใหนว่าจะสู้ด้วยกัน
  • กระทู้ดีมีประโยชน์