ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สอบถามเรื่องอาหารและฟัน
  • 1.คือหมาอายุปีกว่าแล้วฟันน้ำนมยังหลุดไม่หมดเลย มันจะเป็นปัญหาอะไรไหม
    2.หมากินอาหารเย็นๆ ประมาณว่าออกจากตู้เย็นให้เลยจะมีผลเสียอะไรไหมครับ
  • เรื่องฟันไม่ทราบครับ เพราะไม่เคยเจอแต่ผมว่ามันนานเกิน
    ส่วนเรื่องอาหารเย็นไม่น่าจะเป็นไรเพราะผมขนาดผมเอาแครอทต้มใส่ช่องแช่แข็งแล้วให้กิน มันชอบซะงั้นแทะมันเลย ประจำครับ
  • แก้ไขปัญหาฟันน้ำนมคับ ต้องให้มันกัดผ้าบ่อยๆๆหรือเล่นสปิงโพอะคับ แต่หมาอายุขนาดนี้แล้วผมว่ามันน่าจะหลุดหมดแล้วนะคับ ขนาดหมาผม4เดือนก่วายังหลุดหมดเลยบางอันก้หลุดแล้วกินไปเลยบางอันผมก็เก็บใว้ได้