ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เกี่ยวกับคุณหนุ่ม Pitdeer
  • ผมเองเคยได้พูดคุยกับคุณหนุ่ม พิทเดียร์ มานานแล้วเรื่องนี้ แต่ไม่เคยมีโอกาสเอามาถามความเห็นท่านอื่น :015:

คือผมเองตั้งข้อสังเกตมานานแล้ว (ตั้งแต่สมัยที่คุณหนุ่มเพิ่งเข้ามาปรากฏหน้าตาในเว็บใหม่ๆ) ว่า คุณหนุ่ม พิทเดียร์ มีทั้งลักษณะทางหน้าตา และทรงผม รวมทั้งเครา เหมือนกับคนๆ หนึ่งในทีวี ตอนนั้นผมยังไม่รู้จักชื่อของเขา รู้แต่ว่าเป็นเซียนทางแฟชั่น จนภายหลังลองหาอ่านดูก็ยิ่งพบความคล้ายไปกันอีก เพราะคนๆ นั้นชื่อว่า "หนึ่ง" จนตอนแรกผมคิดเล่นๆ ว่านี่เป็นคนๆ เดียวกันหรือเปล่า แต่สิ่งเดียวที่ทำให้ผมคิดว่าน่าจะเป็นคนละคน เพราะว่าคนหนึ่งชอบสาว ขณะที่อีกคนชอบ (ทำตัว) สาว :001:

เลยเอารูปมาเปรียบเทียบให้ดูนะครับว่าระหว่าง "หนุ่ม พิทเดียร์" แห่งวงการพิทบูล กับ "หนึ่ง กฤษณราช จินดาวงศ์" แห่งวงการแฟชั่น คล้ายหรือต่างกันขนาดไหน:013:
    ไฟล์แนบ
    83918391.1.jpg 20K
    suri_26_07_05.jpg 10K
  • :013:55555 ผมว่า แล้ว เคยเห็นหน้าที่ไหน ???
  • :013: ดูดีคนละแนว นะผมว่า
  • :m113: :m113: :m113: :m113:
  • พี่หนุ่ม ออกแนว กาม นิดๆ

ส่วน อีกท่าน ดู แต๋ว หน่อยๆ

55555+ :o028::o028::o028:
  • **** อย่างฮาๆๆๆๆ555.++ แต่ผมว่าพี่หนุ่มหล่อกว่านะพี่ **
  • :m110:หมดกันต้องมีทักผืดมั่งแหละ555:m091:
  • เขาทั้งสองเป็นพี่น้องฝาแฝดที่มีอันต้องพรากจากกันตั้งแต่ยังเล็ก
    ยายพริ้งหมอตำแยเป็นผู้รู้ความจริงเรื่องนี้แต่เพียงคนเดียว
    และทั้งสองคนมีปานแดงรูปหัวใจอยู่ที่แก้มก้นข้างซ้าย
    คอยดูตอนจบพี่น้องต้องอยู่ด้วยกันแน่นอน ฮา.......................
  • จริงๆ ก็มีอีกคนครับที่ผมคิดว่าเริ่มจะคล้ายๆ เหมือนกัน (เพราะเดี๋ยวนี้คุณพิทเดียร์เริ่มอ้วนขึ้น) นั่นคือ

คนแรก - หนุ่ม พิทเดียร์

คนที่ ๒ - หนึ่ง กฤษณราช จินดาวงศ์

คนที่ ๓ - โหน่ง สามช่า

ดูรูปเทียบอีกสักรูปนะครับ ไม่คิดว่า ๓ ท่านที่มีชื่อขึ้นต้นว่า "หน" โดยไม่ได้รู้จักกันมาก่อน จะชอบลักษณะทรงผมเดียวกันเช่นนี้ :013:
    ไฟล์แนบ
    news670.jpg 29K
  • สงสัยแฝดสาม
  • 5555

ขอจี้กับกระทู้นี้หน่อยอะ คิดอยู่แต่ไม่อยากโพสอะ เพราะพี่ชายฝาแฝดคนแรกเค้าดูหลุดโลกจริงๆ555