ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

วิธีกันยุงแบบ บ้านๆ
  • :020:ลองทำกันดูได้ครับ ใครเจอปัญหาแบบผม ตะไคร้หอม5ต้น หั่นเป็นฝอยๆ + ใบและตอกดาวเรืองประมาณ2กำมือ + น้ำสะอาด3-4แก้ว ปั่นรวมกันคั้นเอาแต่น้ำมาเช็ดให้ทั่วตัว ทำซ้ำอาทิตย์ละ1ครั้ง ยุ่งไม่ค่อยมากวน และพวกเห็บหมัดก็เริ่มจะหาบ้านใหม่กันแล้วด้วยด้วยครับ
    ปล.วิธีนี้ไม่แนะนำสำหรับ"หมา"ไฮโซนะจ๊ะ แถมให้อีกนิดน้ำที่เหลือเก็บใส่ตู้เย็นได้ครับผม:020:
  • ดีเลยครับ วิธีนี้ เหมาะกับคนที่เลี้ยง นอกบ้าน ของผมเลี้ยงในบ้านเลยไม่ค่อยมีปัญหานี้เท่าไหร่:o034:

แต่ว่า ผมจำได้ ตอนอยู่ ป.2:o003: ต้องนั่งเรียนเป็นกลุ่ม :o033:แล้วมีแจกันดอกไม้ตรงกลาง แล้วเพื่อน

เอาดอกดาวเรืองมาใส่ :o042: วันนั้น เรียนไม่ถึงชั่วโมง ผมก็ เป็นลมเลยครับ:o064: เหม็น ดาวเรือง

ขนาดหนัก 5555+ :o065: ผมว่า ทั้ง เห็บหมัด และ ยุง มันคงเหม็นเหมือนผมนี่ล่ะ เอิ้กๆๆ
  • ใส้ตู้เย็น อย่าเผลอ ลืมน่ะ เดียวน้ำตะไคร้ เย็นๆๆ มันจะชื่นใจ