ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

งานเข้าแล้วครับทั่น
  • :o002: เจ้า ไตร ตรอน คอก 3x remy ฮีทมาครับ เป็นหยดๆไม่ค่อยเยอะครับ เพิ่งเจอ เมื่อตอนเย็น ต้องบำรุง แคลเซียมอะไรหรือป่าวครับ(ปกติไม่ใด้ให้กินแคลเซียมถ้าให้กินแคลเซียมคนก็กินใด้ใช่ใหมครับ)
    :o001: ตัวผู้ทั้ง 2 ตัว 7 เดือนกว่า มันยังไม่พร้อมผสมใช่ใหมครับจะใด้ไม่ต้องแยก เพราะผมก็ไม่อยากให้ผสมตอนนี้ครับ
  • เจ้าคาเมล์ของผม ฮีทก็เพ่งจะมาเมื่อเย็นนี้เองคับ ของผม8เดือนครึ่ง ของคุณกี่เดือนแล้วคับ ปรกติผมให้มันกินแคลเซียมทุกวันคับ
  • เฮ้ยแยกไว้นะทั่น หมาตัวผู้เจ็ดเดือนก็ทำเป็นแล้ว
    หมาคุณแชมป์เจ้าเด็กเตอร์อายุก็ราวๆนี้ ปล่อยไว้กับค๊อกเกอร์ตัวเมียที่เป็นฮีท
    ปรากฏว่าเล่นค๊อกเกอร์ติดเป้งเฉยเลย ขนาดก็ผิดกันเยอะ ยังไม่รอด ฮ่าๆๆๆ

แคลเซี่ยมถ้าให้กินอาหารสำเร็จรูปไม่ควรเสริมนะครับ
    การให้กินแคลเซี่ยมเยอะเกินไป จะทำให้หัวกระดูกปิดเร็ว สุนัขจะหยุดโตก่อนกำหนดครับ
  • งานยังไม่เข้าหลอก แต่ถ้าปล่อยไว้ด้วยกัน งานเข้าของจริงแน้
    ไฟล์แนบ
    20090206102707_WoWiDoL_cOm-009474.gif 13K
  • เหอๆๆๆ ดีนะ ของหยก เลี้ยงตัวเมีย ทั้งคู่ ตอนนี้ ฮีท มาทั้ง 2 ตัวเลย:o029:

ไอตัวเล็ก 7 เดือนกว่าๆ มาฮีท แรก:o003:

ไอตัวโต เกือบ 10 เดือน มาฮีท ที่สองแล้ว:o008:

ดีแล้วที่เป็นพร้อมกัน เพราะถ้ามันผลัดกันเป็น โอ้โห 2 เดือน ไม่อยากคิด:o071:
  • ขอถามนิดนึง ทำหมาเป็นฮีทต้องกินแคลเซียมด้วย
  • แคลเซี่ยมไม่จำเป็นหรอกครับ ควรเสริมให้กับแม่หมาแค่ช่วงให้นมลูกเท่านั้นครับ ถ้าเราให้นมเสริมอยู่แล้วก็ไม่จำเป็น
  • เผลอแปปเดียว ลูกหมาน้อย ก็มาฮีทแรกแล้ว เร็วจัง เวลาช่างวิ่งเร็ว แสดงว่าเลี้ยงได้ดี ฮีทมาปกติ

รายละเอียดก็แบบ พี่มาร์ค ว่านั่นแหละ ที่สำคัญ อย่าให้หลุดออกนอกบ้านเชี่ยว ถ้าไปโดนหมาหน้า เซ่เว่น เข้าละ เซ็งเป็ดเลย
  • พี่ๆๆค่ะ ............

ฮีท คือรายหรอ

แววหมาตัวเมียมี ไอ ฮีทไม

งง