ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ลูกหมากี่เดือนถึงเอาออกไปเดินเล่นนอกบ้านได้อะคับ

ขอบคุณคับ ^^
  • ของผมผาเที่ยวตั้งแต่ 2 เดือนครับ
  • มันเสี่ยงมั้ยครับ

เพราะว่าแถวบ้านผมมันมีพวกหมาจรจัดอ่าคับ
  • ใส่สายจูงที่เหมาะสำหรับpitbull แล้วจะปลอดภัย
  • ฉีดวัคซีนรวมก่อนดีกว่า หมาจรจัดจะเข้ามาดมๆจะไม่ทำอะไร
  • :o001: ถ้าจะพาไปเดินเล่น พกอาหารเม็ดติดมือด้วยครับ ใว้คอยแจกส่วยตามรายทาง จะซื้อใจใด้ครับ ผมเดือนกว่า 2 เดือนก็พาเดินแล้วครับ หมามันชอบ แต่มันจะไม่ค่อยดีกับหมา(มีคนบอกว่าครับ)ให้มันเล่นตามนิสัยมันก่อน ช่วงนี้ควรขุน กินนอนตามประสาหมาน้อยๆครับ
  • ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

แล้วผมจาลองไปปรึกษาแพทย์อีกที หิหิ ^^
  • :025::025:

หนู กะประมาณ2 เดือนก็เริ่มพาเดินพาวิ่งแล้วค่ะ

แต่หมาจรจัด ก็ไม่เห็นเข้ามาน่ะค่ะ

แถมจะเลี่ยงๆ หากหมาใหญ่ก็จะมองห่างๆ

แต่อย่างที่ข้างบนบอกให้เดินตามสบายเขาก่อนเขาจะได้สนุกที่จะออกมากะเรา คิคิ

แต่หมาหนูชอบนั้งรถเที้ยวมากกว่า

นั้งมอเตอร์ไซร์น่ะ รถเก๋ง เมา:027:

ม่ะมีความรู้โดยตรงแต่เอาประสบการณ์มาเล่าจ๊า
    ไฟล์แนบ
    324.jpg 30K