ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ด่วน ต้องการคนมีไอเดียอาสาทำถ้วย
  • อยากได้คนมี ฝีมือ มีไอเดีย มาอาสาทำถ้วยสำหรับงานลากที่กำลังจะมาถึงนี้ครับ
    ใครมีไอเดีย มีฝีมือ เสนอตัวมาได้เลย หากแบบถูกใจ ราคารับไหว ก็จะทำครับ

อยากให้เงินที่ ชมรมใช้จ่ายบางส่วน ช่วยสร้างงาน สร้างรายได้ แก่สมาชิกของเราครับ
  • คิดเล่นๆนะครับว่าถ้าผมจะทำถ้วยลากน้ำหนักผมจะทำเป็นรูป "พิทบูลลากรถถังขึ้นภูเขา"ครับ^^
  • เอากระทู้เก่ามาให้ดู เผื่อใครจะพอมีไอเดีย :013:
    http://pitbullzone.com/community/discussion/32893/รูปปั่นพิทบูลเทพๆ#Item_25
  • ช่วยๆกันครับ เรามีเวลาเพียงเดือนเดียวเท่านั้น ใครสนใจรีบเสนอนะครับ
  • ขอเรื่องระยะเวลาด้วยครับและรูปแบบลักษณะคล่าวๆ ผมเป็นช่างปั้นโมเดลอยู่น่ะครับอยากทำให้อยู่พอดีแต่ขอดูเรื่องเวลาครับ :-D
  • ถ้วยจะต้องใช้ ปลายเดือนมิถุนา วันที่ 30 ครับ
  • จำนวนสั่งทำทั้งหมด 23 ใบ แบ่งเป็น

ถ้วย แม๊กเวท กับ เบสอินโชว์ 2 ใบ เป็นรางวัลใหญ่สุด ลักษณะถ้วยเหมือนกัน ต่างกันตรงป้าย

ถ้วยแชมป์ประจำรุ่น 21 ใบ รุ่นละ 3 ใบ ทั้งหมด 7 รุ่น สีต่างกัน ทอง เงิน ทองแดง
  • ผมว่าจะปั้นให้ฟรีครับแต่เรื่องหล่อเป็นชิ้นงานจะลองคุยกับเพื่อนอีกทีครับ :-D
  • พี่มาร์ค ลองหาแบบถ้วยคล่าวๆว่าประมาณไหนครึ่งตัวหรือเต็มตัวแบบไหนผมจะได้ให้เพื่อนตีราคาครับส่วนต้นแบบผมจัดการให้ครับ เป็นรูปBJได้มั้ยครับ
  • ออกแบบได้ตามสบายเลยครับ ขอให้สวยถูกใจคนที่เขาจะครอบครอง พี่ก็ดีใจแล้วครับ
  • เย้ๆๆๆๆ จะได้ถ้วยใหม่แล้ว ^^ ถ้าไม่ได้ผมนอนร้องไห้เลย อิอิ :033:
  • อยากช่วยจัง แต่ปั้นไม่เก่งได้แค่วาดรูป รอชมแล้วกันค่ะ เย้เย้
  • สวัสดีค่ะพี่ๆ หนุอยากได้พิทบลูมาเลี้ยง แต่หาซื้อไม่ได้พี่คนไหนมี
  • มีเป็น 10 กระทู้ หาไม่ได้ อย่าเลี้ยงเลยครับ
  • เจมส์ :063:
  • อย่าเพิ่งเลี้ยงเลยน้องเอ้ย จัดการตัวเองให้พร้อมกว่านี้อีกหน่อย พิตบูลมันไม่ใช่หมาสำหรับพวกทำอะไรฉาบฉวย พี่ไม่อยากเห็นเอาไปแล้วทิ้งกันกลางทาง ทุกวันนี้ปัญหามันก็มากเกินพอแล้วครับ
  • เรื่องคนอาสาทำถ้วย ขอด่วนหน่อยนะครับ เพราะเวลามีจำกัด ไม่อยากรอจนนาทีสุดท้าย ถ้าไม่มีใครเสนอก็จะใช้ถ้วยรุ่นเดิมที่มีแบบอยู่แล้วนะครับ
  • ประมาณวันอาทิตย์จะลงรูปสเก็ต3มิติให้ดูนะครับตอนนี้ได้คนมาหล่อถ้วยและครับ :-D
  • ขอบคุณครับท่าน รีบสรุปนะครับ กลัวไม่ทัน เกิดวันแข่งไม่มีถ้วยแจกละขายหน้าแย่เลย
  • ช้าหรือเร็วคงอยู่ที่การสรุปแบบถ้วยครับ จึงอยากให้ทุกๆคนช่วยกันเสนอแบบและสรุปว่าแบบไหนก๊อปรูปมาช่วยกันตัดสินใจยิ่งดีครับ เดี๋ยวเรื่องราคาหล่อถ้วยผมจะให้เบอร์ติดต่อเพื่อนผมโดยตรงเลยนะครับ
  • สรุปแบบกันยิ่งเร็วยิ่งดีครับจะได้รีบปั้นต้นแบบ เรื่องการหล่อน่าจะ2สัปดาห์:-D
  • เสนอแบบและราคาผ่านบอร์ดมาเลยก็ได้ครับ จะได้ช่วยกันตัดสินใจ ไม่มีความลับครับ
  • imageแบบนี้พอได้ป่าวคับ ปีกถ้าไม่จำเป็นตัดออกก้อได้คับ อยากช่วยครับ
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 95K
  • ใช้แบบรูปปั้นตอนกำลังลากของคุณมุ๊ dog fun park ก็สวยดีนะคับ
  • แบบเดิมละครับว่าไง
    image
    ไฟล์แนบ
    292944.JPG 132K
  • image
    image
    ไฟล์แนบ
    330283.jpg 66K
    330287.jpg 42K
  • ค่าปั้นต้นแบบผมไม่คิดครับ ส่วนค่าหล่อทำถ้วยเพื่อนคิดสำเร็จพร้อมทำสี1,500บาทต่อถ้วยต่อลองได้ครับแต่ไม่ต้องผ่านผมจะให้เบอร์ไว้0894436817หมง ส่วนผมชื่อเบสท์ครับ
  • @Korn_YoungTurk น่าจะเป็นเพื่อนผมที่ชื่อหมงหล่อไว้นะครับแต่คนปั้นชื่อพี่เดี่ยวรุ่นพี่ผมเอง :-D
  • ถ้าทำถ้วยใหม่ ใบละ 1,500 จำนวน 23 ใบก็เป็นเงิน 34,500 บาท งั้นผมขอกลับไปใช้ถ้วยของเดิมก็แล้วกันครับ มันเกินราคาขอวเก่าเยอะไปหน่อย นิสัยผม ผมทำงานกับใครไม่ชอบต่อราคาครับ เขาเสนอตรงไหนก็แสดงว่าเขาแฮปปี้ตรงนั้น ถ้ารับไหวก็ทำ รับไม่ไหวก็ขอผ่าน สบายใจทั้งสองฝ่าย

สรุปเรื่องถ้วยจบแล้วนะครับ ขอบคุณทุกท่านที่พยายามช่วยนะครับ
  • Okครับ :-D ถ้ามีโครมีที่ทำในราคาที่รับไหวผมยินดีปั้นให้ครับ :)
  • ใจอยากได้ถ้วยรูปแบบใหม่ๆบ้าง จะได้มีความแตกต่าง แต่ราคาค่าหล่อมันแพงไปหน่อยครับ
    ปีนี้ใช้บล๊อคเก่าไปก่อน ปีหน้าค่อยว่ากันใหม่นะครับ :-D
  • ครับยินดีครับ เผื่อปีหน้ามีเวลาผมอาจจะหล่อและทำเองได้ครับปีนี้เวลากระชั้นชิดไปหน่อย :-D
  • ใจจริงผมอยากสนับสนุนและอุดหนุนสมาชิกเรากันเองก่อน ถ้าผมจะทำอะไรสักอย่างและสามารถสร้างงาน สร้างรายได้แก่สมาชิกผมจะยินดีมากครับ ผมเชื่อว่าในบอร์ดเรามีคนหลากหลาย เพียงแต่ไม่เปิดเผยตัวเท่านั้น มครมีไอเดียจะทำธุรกิจอะไรก็อยากสนับสนุนครับ อยากเห็นเถ้าแก่ใหม่เกิดขึ้นเยอะๆ แต่ถ้าสมาชิกเราทำไม่ได้หรือทำแล้วแพงกว่า ถึงจะพิจารณาจากคนนอกครับ
  • ใครมีฝีมือเรื่องการปั้น ปั้นรูปพิตบูลสวยๆมาลงขาย ผมว่าน่าจะขายได้ครับ