ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Devid Beckham and The Theatre of Dreams
  • image

เดวิด เบคแฮม คือหนึ่งในนักฟุตบอลที่ผมชื่นชอบมากที่สุดตลอดกาล ใจหายเหมือนกันที่สองสามวันก่อนเขาประกาศอำลาสนามอย่างเป็นทางการ วันนี้ขอเขียนบทความเกี่ยวกับเขาไว้เป็นที่ระลึกเสียหน่อยนะครับ

เขาอาจจะไม่เก่งกาจเหมือนมาราโดน่า ไม่ครบเครื่องเหมือนเมสซี่ ครองบอลไม่พริ้วไหวเหมือนโรนัลโด้ แต่ทักษะการจ่ายบอลที่แม่นยำบวกกับการยิงลูกตั้งเตะของเขามันยังไร้เทียมทานจริงๆครับ จากนักบอลฝึกหัดของโรงละครแห่งความฝัน แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด ในปี 1992 จนก้าวขึ้นมาเป็นกัปตันทีมชาติอังกฤษ และเคยครองแชมป์ร่วมกับสี่สโมสรจากสี่ประเทศ มันก็เป็นเรื่องที่ไม่ธรรมดาจริงๆ แต่ทุกอย่างมันเกิดขึ้นได้เพราะความทุ่มเทและความตั้งใจ เพราะนอกจากความสำเร็จในสนาม เขายังประสบความสำเร็จในฐานะซูปเปอร์สตาร์ด้านธุรกิจอีกด้วย ในสังคมมายาเขาทำเงินมหาศาลกลายเป็นหนึ่งนักฟุตบอลที่ร่ำรวยอันดับต้นๆของโลก เขาสามารถบริหารเวลาส่วนตัวและเวลาของครอบครัวได้อย่างลงตัว

เมื่อเสร็จจากการฟิตซ้อมปกติ เขาจะอยู่ซ้อมการยิ่งลูกนิ่งอีกหนึ่งหรือสองชั่วโมงเสมอ เขาจึงเป็นนักบอลคนสุดท้ายที่ออกจากสนามเสมอ แม้ชีวิตจะอยู่ท่ามกลางแสงสี เพราะมีภรรยาเป็นซูเปอร์สตาร์ของวงการบันเทิง แต่เขาก็สามารถบริหารชีวิตได้อย่างราบรื่น นี่คือบุคคลที่น่าเอาอย่างครับ
    ไฟล์แนบ
    Becham.jpg 46K
  • image
    ผมยังจำฟรีคิกครึ่งสนามของเค้าติดตาครับ ชื่นชมเสมอ
    เครดิตเจ้าของภาพจาก เวปไซด์ กระปุก
    ไฟล์แนบ
    21199_585884518100414_540961333_n%20(1).jpg 45K
  • บอลโลก2002 หลังเราสึกมา นายก็ตัดผม ล้อเลียนเรา เบ็คแฮมเราจำได้แม่น
  • เค้าคือตำนานไปแล้วล่ะครับ ตั้งแต่ดูบอลมาผมยังไม่เคยเห็นนักบอลคนไหนเตะฟรีคลิ๊กได้แม่นยำและหวังผลได้เท่าเบคแฮมเลย เป็นบุกคนที่สมบูรณ์แบบจริงๆ
  • image
    ไฟล์แนบ
    197779_494512573936013_1387876666_n.jpg 34K