ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• วันนี้ขณะนั่งดื่มกาแฟอยู่หน้าบ้าน เจ้ากรามล๊อคมันเกิดคึกอะไรขึ้นมาก็ไม่รู้ อยู่ๆก็วิ่งมากระโดดกัดสปริงโพล์ กัดแล้วก็สะบัดอย่างบ้าคลั่ง นั่งมองอยู่สักพัก เออวันนี้มันกัดรุนแรงดีจัง จึงรีบไปคว้าไอพอดออกมาถ่าย 55

เอ๊า สะบัด สะบัด สะบัด ๆๆๆๆๆ

• ส่วนคลิปนี้ กระโดด กระโดด กระโดด .... เต็มที่เลยลูกพี่ แต่อย่าเดี้ยงกลับมาเป็นใช้ได้ 55
  • :)>- สุดยอด..
  • ดูแล้งเจ้ากรามเขาคงจะเมามันมากเลยอย่างนี้เขาเรียกว่า ระห่ำ หรือป่าวครับพี่มาร์ค
  • พี่ว่ามันเก็บกดมากกว่า ฮ่าๆๆ
  • เจ้ากรามล๊อคมันคึกจนคลุ้มคลั่งแน่ๆ :-)) :063: :063: :-D :033:
  • เมื่อเช้าตื่นสาย และเมื่อวานออกจากบ้านแต่เช้าไปบรรยายมาทั้งวัน ไม่ได้มีเวลาพามันไปเดินเล่น มันคงทำประชด 55
  • อย่างโหดเลย :016:
  • สปริงโพล์เจ๋งครับ มีวัสดุอะไรบ้าง อยากทำเลียนแบบบ้างครับ :-D
  • มันคงจะประชดพี่มาร์คจริงๆแหละครับ ดูจากกัดและสะบัดอย่างคลุ้มคลั่งเหมือนบอกให้รู้ว่าพลังเหลือมว๊าก ๆ:-D
  • ผมซื้้อเชือกที่เขาทำเป็นของเล่นสำหรับขัดฟันหมา จากร้านเพ็ทชอปครับ เอามาแขวนให้มันกัดเล่นครับ พอจะทนมันได้สักระยะ ขยันเปลี่ยนบ่อยๆหน่อยก็แล้วกัน ขาดเมื่อไรก็ไปซื้อมาเปลี่ยน วิธีนี้น่าจะสะดวกสุดแล้วครับ

ปกติใช้กระสอบข้าวสาร แต่เดี๋ยวนี้มันหาซื้อยาก ในกรุงเทพข้าวเป็นถุงห้าโลหมดแล้ว ร้านตักข้าวสารขายเหมือนสมัยก่อนหายาก
  • บ้าพลังสุดๆ บ้าพลังได้อีก :063:
  • :063: ขอบคุณครับ เห็นด้วยเลย เดี๋ยวนี้ในกรุงเทพหาซื้อกระสอบข้าวสารยากเหมือนกัน :-D
  • ดูท่าจะเก็บกดจริงๆ :-D
  • แรกๆ มันโดดไม่ขึ้นเลยครับ เท้าลอยจากพื้นเพียงคืบกว่าๆ และไม่ค่อยชอบโดด
    แต่ผมใช้การออกกำลังกาย และควบคุมไขมันครับ เดี๋ยวนี้มันโดดเป็นลิงเลย 55
  • ป๋าครับ ขอรูปสปริงใกล้หน่อยได้เปล่าครับ มั้ยมันยืดน่าเล่นดีจัง ส่วนของเจมส์งบน้อย ใช้แบบนี้image
    ไฟล์แนบ
    1370089899499.jpg 80K
  • image

เจมส์ ถ้าเจอแหล่งก็บอกด้วย ทำความยาวประมาณ 20 นิ้ว เพิ่มขนาดลวดใหญ่กว่านี้อีกเท่าตัวน่าจะกำลังดีครับ
    ไฟล์แนบ
    sp.jpg 116K
  • สามเส้นเหมือนกัน ต่างกันที่ยางกับสปริง เจมส์คลไม่หาแล้วแหละครับป๋า ยางเนี้ยรู้สึกว่ามันกัดมันกว่าเยอะเลย แรงต้านมันสูงมาก สปริงจะลองถามซันให้ครับ ขานั้น เจ้าแห่งอุปกรณ์ 5555555 หาได้ทุกอย่าง
  • สปริงนี้ปลอดภัยกว่าเยอะ ยางโอกาสขาดสูงมาก ส่วนสปริงถ้าได้แบบเด้งๆจะมันกว่านี้ครับ มันโยนหมาขึ้นฟ้าได้เลยนะ พี่เคยมีคลิปแต่หาไม่เจอแล้ว โคตรมันเลย
  • ไม่ไหวมั่งพี่ หมา 40 กว่าโล กลัวตก ที่เล่นอยู่ทุกวันนี้ขาหลังติดพื้นครับ อยากให้มันใช้ขาหลังเยอะๆด้วย แต่สปริงที่พี่พูดถึงก็น่ามันดีนะ น่าจะเป็นสปริงของพวกบันจี้จั้มหรือเปล่า ยืดได้เยอะ แต่ก็หดกลับได้ดี ราคาน่ากลัวแน่ๆเลย 5555
  • สั้งทำได้หมดนะคับสปิง ร้านอยู่แถวเตาปูนคับ ไม่หน้าจะกีตังมังคับ มีขนาด ไว้ผมเขียนแบบไปขอราคาให้คับ
  • ฝากคุณซันเป็นธุระหน่อยครับ พี่ว่าขนาดของสปริงก็น่าจะเป็นขนาดปัจจุบันที่เราใช้กันอยู่ เพียงแต่เพิ่มความยาวของสปริงให้มากขึ้นประมาณ 20-25 นิ้ว แค่นี้ก็น่าจะเด้งเป็น บันจี้จั๊มแล้วครับ :-D
  • โดดมันส์มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • สปริงยืดที่ออกกำลังกายที้ใช้มือดึง ที่มีสปริง 4 หรือ 5 เส้น ไม่แน่ใจ น่าจะใช้ใด้นะครับ ลองออกความคิดเห็นดูครับ ไม่รู้มีใครใช้เปล่า ตามห้างที่ขายอุปกรณ์กีฬาน่าจะยังพอมี
  • เออ ใช่ ลืมนึกถึงไปเลย แต่มันมี 5 เส้น รวมมมือจับอาจจะยาวเกินไปสักนิด ใครทำเสาไว้ต่ำอาจจะไม่เหมาะ
    แต่ใช้ตัวนี้ก็ท่าทางจะเด้งดี ใครจะซื้อมาทดลองผมว่าน่าจะไม่ผิดหวังครับ ได้ผลอย่างไรก็เอามาโชว์ให้ดูบ้างนะครับ
  • หรือถอดเอาแต่สปริงมาใช้ละครับ เอาสปริงมารวมกันแบบคุณมาร์ค
  • ปัญหาตอนนี้คือ สปริงมันหนีบกัน และเริ่มเสียหายแล้วบางส่วน เพราะมันงัดกันเองเป็นหมากระชากหรือดีดกลับ ก้ไม่รู้จะหักวันไหน ถ้าได้แบบดุ้นเดียวไปเลยน่าจะจบ และดีที่สุดครับ ที่อยากให้ใส่มือจับไว้เพราะกันสปริงติดกันนี่ละครับ
  • อ๋อ....เข้าใจแล้วครับคุณมาร์ค
  • อยากได้ๆ สปริง ๆ :-D