ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ยาจุดกันยุงสุนัข
  • :o001: อยากถามเรื่องยาจุดกันยุง สำหรับหมาอ่าครับ พอดีผมซื้อมาใช้เดือนนี้ใด้เดือนที่ 2 ครับ มันจะอันตรายหรือปล่าวครับ ซื้อมาจากร้านขายอาหารสัตว์ เพราะว่าสุนัขเป็นสัตว์ใช้จมูกมาก
  • ผมเคยใช้ยี่ห้อที่ว่าไม่เป็นอันตรายต่อสุนัขนั่นและ ก็เลยจุดไว้ใกล้ๆกรงทั้งคืนเช้ามาได้เรื่องอ้วกเต็มกรงเลย ซึมไปทั้งวัน ผมว่าอย่าใช้เลยครับหาวิธีอื่นดีกว่า(ลงทุนซื้อกรงติดมุ้งลวดอย่างผมก็ได้แพงหน่อยแต่คุ้มค่า)
  • :o001: อ้าวอ้วกเลยหรอครับ งี้มันหลอกขายกันแล้ว...ขอบคุณครับ
  • ใช้หลอดฟลูออเรสเซนสีเหลืองแบบไล่ยุงโดยฉเพาะ ก็ช่วยได้ครับง่ายดี
  • ถ่ายใช้แฟรชสีของหลอดไม่ค่อยชัด ผมซื้อที่คลองถมครับ รายละเอียดค้นดูใน google ครับ Mosquito Repelling Lamp
    ไฟล์แนบ
    pic01.jpg 65K
  • อ้อ อย่างนี้นี่เอง
  • :o001: โอ้มีหลอดไฟไล่ยุงด้วย แจ๋วเลย ขอบคุณมากๆครับ :m000::m077:
  • หลอดเหลือง ๆ ได้ผลจริง ๆ หรือครับ บ้านผมอยู่ติดทุ่ง ยุงเยอะมาก ๆ เคยคิดจะซื้อมาลอง