ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอถามผู้รู้หน่อยครับ
  • คือหมาผมโดนรถชนแล้วพาไปหาปศุสัตว์อำเภอเค้าก็ฉีดยามาสองเข็มตรงสะโพกซ้ายขวาแล้วมันเป็นก้อนกลมจับดูเหมือนเป็นน้ำผ่านมา1สัปดาห์มันใหญ่ขึ้นกว่าเดิมอยากรู้ว่าทำไมมันเป็นแบบนี้แล้วทำไงถึงจะหาย
  • ผมก็ยงไม่เคยมีประสบการณ์แบบนี้เหมือนกัน ใครรู้ก็มาแชร์กันครับ แต่ทางที่ดึควรไปถามไอ้คนฉีดครับ และที่ดีกว่านั้นอย่ามัวแต่สงสัยครับ ผ่านมาเป็นสัปดาห์แล้วผมว่าพามันไปหา สัตวแพทย์จะดีที่สุดครับ ไปตรวจดูให้ละเอียด เพราะว่าที่คุณบอกมาไม่รู้เลยว่าอาการหมาคุณเป็นอย่างไรบ้าง โดนชนแล้วเป็นไงบ้าง ขาบวมไหม เดินได้ไหม ขาหักไหม รีบไปหาหมอดีสุดครับ
  • อาจเป็นฝีคับเป็นหนองอยู่ข้างในซึ่งเกิดการติดเชื้อระหว่างการฉีดยาคับ
    เจาะออกรีดหนองออกให้หมดแล้วใส่ยาคับพยายามรีดหนองทุกวันนะคับจนกว่าแผลจะดีขึ้น