ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

โปรด ระวัง อย่าโอนเงินก่อนเห็นของ
  • การซื้อของผ่านบอร์ด ขอให้ตรวจเช็คข้อมูลกันให้ดี และอย่าโอนเงินไปก่อน โดยที่ท่านไม่มีข้อมูลของผู้ขาย ถึงมีข้อมูลของผู้ขาย ก็ต้องตรวจสอบให้ดีว่าเป็นข้อมูลจริง

เพราะ เคยมีคนโดนโกงเงินไปแล้วหลายคน โดยเอารูปสินค้ามาลงขายราคาถูก และ หลอกให้คนโอนเงินไปให้ คนเห็นของถูกก็ตาวาว แย่งกันโทรไปจอง
    แต่เทคนิคง่ายๆ ของจัญไรอาชีพ คือ ไม่รับจอง ไม่รับมัดจำ ขอให้โอนเต็มจำนวน ใครโอนก่อนได้ก่อน แต่ปรากฏว่าใครโอนมา แม่งก็รับหมด

พอได้เงิน แม่งแล้วหายเข้ากลีบดาก ไร้ร่องรอยมาจนทุกวันนี้ :p
  • เอาล่ะสิ ป๋าเอาเรื่องจริงของมนุษย์มาแฉอีกแล้ว :o034:
  • ของผมมี2 ครั้งของผมโอนมัดจําไว้ แต่ไม่ได้ไปเอา เพราะติดเหตุการณ์นํ้าท่วม พี่เจ้าของโอนเงินคืนให้ผมครบเลยครับ เป็นพี่ผู้หญิงอยู่ชลบุรี ถ้าจําไม่ผิด กับอีกครั้ง จองของพี่ที่ราชบุรี ก็ไม่ได้ไปเอาอีก เพราะนัดรถเพื่อนไปด้วยแต่ดันไม่มาตามนัด พี่เค้าก็โอนเงินคืนให้ผมอีก ผมต้องขอบคุณพี่ทั้งสองคนอย่างสูงครับ
  • เหตุการณ์ล่าสุดที่รู้สึกจะโดนกันถ้วนหน้า ถ้าผมจำไม่ผิดน่าจะเป็นกรงหมา กับ เครื่องวิ่ง ครับ

ได้ไปหลายหมื่นเลยครับ
  • :063: ดีครับ เตือนๆพวกอยากได้จนไม่ลืมหูลืมตากันเอาไว้ เห็นแต่รูป ก็โอเคไม่มีความคิดว่าเค้าเอารูปใครมาลงก็ได้ ต้องติดต่อจนแน่ใจว่าเจอคนดีจริงๆตรงจริงๆ ค่อยโอน ฉุกคิดนิดนึงครับ ไม่น่าจะไว้ใจใครง่ายๆ
    ผมโชคดีที่เจอคนดี เลยได้ลู่วิ่งมาจริงๆ ขอบคุณ คุณแบมนะครับ
  • อยากทราบคับว่าเป็นใคร?...จะได้ช่วยกันเตือนเเละป้องกันคับ! :063:
  • แล้วเราเช็คข้อมูลยังไงครับถึงจะไม่โดน ส่วนตัวไม่รู้จักใครเลย ผมเลยไม่กล้าซื้ออะไรโดยโอนเงินก่อน ถ้าจะเอา จะไปเอาถึงที่เลย เห็นของจริง บางครั้งซื้อในพื้นที่แพงกว่า แต่เราได้เห็น ได้จับ ได้ดู ก่อนตัดสินใจซื้อ อย่างลูกหมาสองตัว ผมก็ขับไปดูเอง เพราะเค้าต้องอยู่กับเรานาน เป็นสิบปี ดูรูปกับของจริงต่างกันเยอะ ไม่ต้องลุ้น ไม่ต้องวิตก ว่าจะได้ของว่าจะถูกหลอกไหม เสียเวลานิดหน่อย สบายใจสบายกายไปอีกนาน
  • เรื่องนี้ทำให้คิดถึงผู้หญิงคนนึง (เธอดูเป็นมิตรมาก) หมาโดนยาเบื่อทั้งบ้าน ลงขายทั้งอาหารทั้งเครื่องวิ่ง จัดไปหนักจริงๆชุดนั้นโดนกันถ้วนหน้า แถมเข้ามาแฮงเว็ปกระทู้หายอีก สุดยอดมาก สมแล้วที่เธอเป็นมิตรมากจริงๆ (มิจ ฉา ชีพ) :^o
  • มีกรณีหนึ่งซื้อกล้องมือสองราคาหลายหมื่นแต่ได้กุนเชียง
    1 ห่อ
  • ควรเลือกซื้อจากผู้ขายที่มีประวัติการขายในเวปนี้มาก่อน และเป็นที่รู้จักของกลุ่มผู้เลี้ยงพิทบูลหรือเคยเห็นไอดีมานาน....ก็ไม่น่ามีปัญหานะผมว่า
  • ถูกต้องที่สุดพี่เดี่ยว
  • ใช่เลยครับผมโดนมาแล้วด้วยความสงสารหมาและไม่ต้องซื้อ ปกติระวังอยู่ตลอดแต่โดนจนได้ลองหาใน google ดูเบอร์นี้ข้อมูลจะขึ้นมาเลยเพราะโดนกันหลายคนแล้ว 0815303325 0859014654
  • หลายคนโดนเรื่องโอนเงินแล้วไม่ได้ของ แต่ผมโดนส่งของแล้วไม่ได้เงินนี่น่ะสิ ทุกวันนี้มันเลิกเล่นเฟซไปเลย รอบแรกมันจ่ายก่อน แต่รอบหลังมันบอกลืมโอน ไอ้เราเห็นว่าเคยจ่ายดี เลยส่งของให้ พอทวงก็บอกเดี๋ยวโอนให้ ทวงจนเราอายเลยล่ะ
  • พี่superkim

โดนมากคับ :063:
  • ต้องขอเลขบัตรประชาชนพร้อมบุ๊คแบงค์ครับ และทางที่ดีควรมีคนรู้จักเขาบ้าง เบอร์โทรเบอร์บ้าน