ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

I'm not a Dog, I'm an American Pit Bull !!
  • ภาพหนึ่งภาพ แทนได้ล้านคำพูด !!

image

ดูภาพนี้แล้วโคตรเศร้า กับภาพ พิตบูล ในศูนย์หมาจร มันเหมือนติดคุกตลอดชีวิต ต้องรอจนกว่าจะมีคนมาขอรับไปอุปการะ มันจึงจะมีโอกาสได้ พบกับชีวิตใหม่ แต่ถ้าไม่มีใครต้องการ ....... มันคงโดนทำให้หลับไปอย่างสงบในที่สุด

ถ้าคุณยังไม่พร้อม อย่าเพิ่งนำมันมาเลี้ยงเลยครับ ผมไม่มั่นใจว่าคุณจะดูแลมันไปได้ตลอดชีวิต เพราะ อเมริกัน พิตบูล มันไม่ใช่หมา แต่มันคือ พิตบูล และวันไหนคุณได้ศึกษาจนเข้าใจมันอย่างลึกซึ้งแล้วคุณจะเข้าใจเองว่า ความหมายของคำว่า ......

I'm not a dog, I'm an American Pit Bull !!
    ไฟล์แนบ
    1012311_10201617824992317_1328261538_n.jpg 28K
  • :063: :063: :063: ถูกต้องคับอาจารย์
  • สนับสนุนความคิดนี้เลยครับ
  • เชื่อในเรื่องเวรกรรมไหม ผมว่าไม่นานมันจะตามไปหาไอ้คนพวกนั้นเอง เห็นภาพแล้วสงสารหมามาก
    ชอบคำพูดคุณมาร์ค ที่บอกว่าวันไหนคุณได้ศึกษาจนเข้าใจมันอย่างลึกซึ้งแล้วคุณจะเข้าใจเอง
    ผมว่าคนที่เลี้ยงแบบเอาใจใส่ ศึกษาข้อมูล และสังเกตุพฤติกรรม อย่างถ่องแท้แล้ว ขอบอกว่ามันเป็นสุดยอดหมา แรงมันเยอะมาก ดุ สุดๆ รูปร่างสวยงามกล้ามเป็นมัด มันไม่เคยกลัวหมาตัวใหญ่กว่า เวลามันได้กัดแล้วมันจะไม่ยอมปล่อย และที่สำคัญมันไม่เคยวิ่งหนีคู่ต่อสู้ของมันเลย ถึงแม้ว่ามันจะเจ็บจนตาย มันก็ไม่ถอยหรือวิ่งหนี
  • มันไม่ใช่หมา
  • มันคืออเมริกันพิทบูล ผมแปลถูกป่ะ (จบมาจากเยว555)
  • เลี้ยงพิทมาหลายปี บอกได้เลยมันคือครอบครัว คือทุกสิ่งของความสุข ต้องสู้กับแรงกดดันของคนอื่นกับการไม่เข้าใจในสายพันธ์นี้ สำหรับสุนัขในรูป ได้แต่สงสาร อยากกอด อยากปลอบใจ อยากให้ความรัก แต่ก็ทำไม่ได้ ขอให้มีใครก็ได้ที่เข้าใจและเอาเค้าไปดูแล เห็นแล้วน้ำตาร่วงเลย คิดถึงว่าถ้าเราต้องพลัดพรากจากกันโดยที่ไม่ตั้งใจ เค้าก็คงเป็นแบบนี้ และจะไม่ยอมให้เกิดขึ้นเด็ดขาด