ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

โปรดระวัง กองทัพเห็บบุกครับ
  • image
    image

ขอเตือนสมาชิกทุกท่านครับ หมั่นตรวจสอบตามงามนิ้ว ใต้อุ้งเท้า และ ในรูหู ถ้าเจอตัวแสดงว่า งานเข้าแล้ว เมื่อเช้าเห็นเห็บตัวเป้งเกาะกลางกะบาลเจ้ากรามล๊อค นี่ขนาดหยดหลังเดือนละครั้งก็ยังเอาไม่อยู่ ดังนั้นอย่าประมาทกันเด็ดขาด หน้าฝนแบบนี้มันมาเร็วเคลมเร็วจริงๆครับ

จับหมาอาบน้ำ อาบน้ำยา จะหยดหลัง หรือ ฉีดไวดอเม็กก็ตามสะดวกครับ แต่สิ่งที่ต้อวทำควบคู่กันไปด้วยก็คือ การกำจัดที่ต้นตอของมัน โดยการใช้น้ำยาฉีดพ่นตามพื้น ซอกมุมของบ้าน รวมถึงสนามหญ้า และ อย่าลืมที่กรงนอนของหมาเราด้วยครับ
    ไฟล์แนบ
    เห็บ1.jpg 85K
    เห็บ2.jpg 91K
  • :063: :-D สาระดีๆๆๆ
  • ที่บ้านเพิ่งจะกำจัดสำเร็จไป หมาใครที่โดนเห็บกัด แล้วมีอาการซึม เพลียตลอดเวลา ควรพาไปตรวจเลือดด้วยนะครับ เพราะน่าจะเป็นเกล็ดเลือดต่ำด้วยครับ
  • หยดหลังแต่ยี่ห้อเดิมบ่อยๆ ผมว่าเห็บมันดื้อยาต้องเปลี่ยนยี่ห้อมั่งครับ หรือช่วงไหนไม่มีผมก็ไม่หยอด กันมันดื้อยา :o034:
  • เฮ้อ...ใครมียาเหลือ มาหยดหลังเวปหน่อยจิ เห็บเริ่มเกาะ :-D
  • ขอบคุณสำหรับสาระดีๆครับ.นี้แหละคือผู้นำตัวจริงขนาดตัวเองมีปัญหามากมายแต่ก็ยังเป็นห่วงคนอื่นอยู่.นับถือจากใจจริงๆครับ
  • ผมฉีดกำจัดเห็บหมัด+พญาธิหนอนหัวใจทุกๆ 2 เดือน ยังเอาไม่ค่อยอยู่เยคับ
    :002:
  • ฆ่ามัน!!!!!! :m71:
  • กลุ้มเรื่องไรในหูครับ เห็บหมัดไม่ค่อยมี ใครรู้วิธีนอกจากหยดหลังแล้วมีวิธีอื่นมั๊ย?
  • ร้านหมอมีน้ำยาสีขาวๆ เข็ดในหู หายครับ เคยใข้ตอนเลี้ยวเชฟเพอด แม่วหูเหม็นมาก เป็นน้ำหนวกเลย
  • ผมเคยอ่านเจอในเว็บนะครับ เอากระเที่ยมไปตำให้ละเอียดแล้วเอาสำลีชุบน้ำกระเทียมเช็ดที่หู แต่ผมยังไม่ได้ลองนะครับ
  • ชุดกำจัดเห็บหมัด
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    1017526_569936796389855_1343022209_n.jpg 128K
    261431_569937566389778_1632028389_n.jpg 105K