ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อาชีพสุดท้ายที่ผมอยากทำ !!
  • image

วันที่ 9 ก.ค. 56
    ที่ห้องขิต ชั้น 7 กรมส่งเสริมอุตสาหกรรม กล้วยน้ำไท อากาศช่วงเช้าครึ้มฝน เพ่ือนๆสมาชิกบางท่านผจญภัยกับรถติดและเดินทางไกล แต่ก็มาถึงเช้ากันส่วนใหญ่ ช่วงเช้า อ.วศินท่านกรุณาบรรยายทบทวนวัตถุประสงค์ของเครือข่ายที่กรมฯจัดตั้งและบทบาทและหน้าที่ที่สมาชิกเครือข่ายที่ปฏิบัติในกลุ่ม เพ่ือนๆคงจะเข้าใจได้มากขึ้น นะครับ แต่ช่วงบ่ายท่านมีภาระกิจประชุมที่อื่นต่อ ครับ รูปภาพช่วงเช้าจะประมวลมาลงให้ดูกันอีกครั้งครับ พักทานข้าวกลางวัน ช่วงบ่าย เป็นการบรรยายเร่ือลการเช่ือมโยงวิสาหกิจชุมชนแลแนวความคิดในการสร้างแบรนด์ โดย อ.ณัชพล สุพัฒนะ กับบรรยากาศเพื่อนๆสมาชิกนั่งฟังกันอย่างตั้งใจและสนุกสนานได้จนเวลาผ่านไปจนกระทั่ง 16.00 น. เจ้าหน้าที่ปิดแอร์ตามเวลาราชการ อาจารย์ท่านยังบรรยายต่ออีกครึ่ง ช.ม เพื่อนๆก็สู้ไม่ยอมถอยยังนั่งฟังกันอย่างเพลิดเพลินไม่มีใครบ่นว่าเย็นแล้วรถติด เพื่อนๆ คงได้เก็บเกี่ยวประสบการณ์ของอ. ไปเป็นแนวทางและแรงบันดาลใจในองค์ของตัวเองได้บ้างไม่มากก็น้อย นะครับ...
    ไฟล์แนบ
    m6.jpg 28K
  • image

ชีวิตผม ผ่านร้อน ผ่านหนาว ผ่านความล้มเหลว จนประสบความสำเร็จในชีวิต
    แต่สิ่งสุดท้ายที่ผมอยากทำมากที่สุด คือ การได้เป็นครู นำประสบการณ์ไปสอนคนอื่น
    ไฟล์แนบ
    m2.jpg 58K
  • image
    image
    image

ไม่ผิดหรอกที่ทุกคนจะมีความฝัน แต่เมื่อฝันแล้วก็จงไปให้ถึงครับ :036:
    ไฟล์แนบ
    m3.jpg 33K
    m1.jpg 36K
    m5.jpg 78K
  • image

การให้ความรู้แก่คนอื่น มันเป็นการให้ที่มากด้วยคุณค่า
    เพราะความรู้ที่เราให้ไป มันเป็นทรัพย์ที่ใช้ไม่มีวันหมด
    เพียงกระเช้าเล็กๆ แทนคำขอบคุณ ก็สุขใจอย่างมากมาย
    เพราะมันก็คือความภาคภูมิใจที่เงินเท่าไรก็ซื้อไม่ได้

อ. มาร์ค :X
  • =D> =D> =D> แถว3 จังหวัด ขาดครูต้องส่ง อ.มาร์ค ลงไปแล้วหล่ะ 55+ เอาฮา คลายเครียดครับ
    ปล.คุณทำดีแล้วครับสำหรับทุกวันนี้ สิ่งดีๆที่คุณทำ มันจะย้อนมาหาคุณในเร็ววัน เชื่อเถอะ ประสบการณ์คุณมีเหลือเฟือ นิ้ดนึงนะผมอดขำไม่ได้เลยกับ คลิปโทรศัพท์ของ คุณมาร์ค เหมือนกับ พี่เน VS น้องแอล เลยนึกๆแล้วก็ขำคลายเครียดแบบโลกสวย 55+ :063: :063: :063:
  • ยอมรับว่านาทีนั่นโกรธมาก อารมณ์ชั่่ววูบจริงๆครับ
    เขาเป็นใคร ใหญ่โตมาจากไหน และมีส่วนได้เสียตรงไหน มาประกาศตบผม
    ก็เลยกดไปถามดู ตอนนี้กรรมคงกำลังสนอง มีคนจองกฐินเพียบ :003:
  • แค่พี่เปิดเว็บนี้ มันก็ทำให้พี่ได้พัฒนาคนไปเยอะแล้ว
    ผมเชื่อว่าพี่จะเป็นครูที่ดีแน่ๆครับ
  • อาจารย์ทำดีที่สุดแล้วคับ :063: :063: :063: และก็เดินหน้าต่อไปอย่าได้แคร์ :062: :062: :062:
    ส่วนไอ้เด็กเหี้ยผลกรรมกำลังเดินตามหามันอยู่...อิอิ :-D :-D :-D
  • พี่มาร์คเป็นอาจารย์ตั้งแต่ก่อตั้งเวบไซท์แห่งนี้แล้วค่ะ
    image
    ไฟล์แนบ
    Photo-0080.jpg 225K
  • สวัสดีลูกศิษย์ทุกคน ทำการบ้านเสร็จหรือยัง ตั้งใจเรียนกันนะ อย่าเกเรเด็ดขาด ไม่งั้นจะโดนไม้เรียว 55
  • ออกแนวอาจารย์โหด สงสัยหวัง A คงยากหน่อย 55555
  • ผมอยากเรียกอาจารย์มานานแล้วครับ แต่เริ่มต้นไม่ถูกจน ได้นั่งคิดพิเคราะห์ว่าสมควรเรียกอาจารย์ เพราะทุกอย่างในเว็ปนี้ สอนให้ผมเป็นคนที่คิดก่อนพูด และเมื่อพูดไปแล้วควรจะทำจริง ไม่ย่อท้อ และเชื่อมั่นยึดมั่นในอุดมการณ์ของตัวเองเมื่อต้องต่อสู้กับความจริง ขอบคุณครับ อาจารย์ :015:
  • ผมนึกว่านักร้อง ฮ่าๆ
  • ประสบการณ์หลายด้านจริงๆ ทำงานหนักก้รักษาสุขภาพด้วยคับ
  • คุณครู ครับ ผมรักคุณครูและเคารพ คุณครูมากครับ เป็นทั้งไอดอลผมและเป็นผู้นําทีดีของเวป
  • วันเสาร์ อ. มาร์ค จะได้เป็นวิทยากรรับเชิญ ของ นิด้า ไปบรรยายในหัวข้อ คุณคือ CEO ครับ :-D
  • อ.มาร์คครับ ถ้าผมจะเลี้ยงพิตบูล จะต้องทำไงบ้างครับอาจารย์ :o040: 555 คำถามโลกแตกจะพากะบาลแตกไปด้วย อิอิ
  • ดูแลตัวเองด้วยนะคับ

:063:
  • จะเลี้ยงพิตบูลต้อง มีกะตังค์ อย่างน้อยเดือนละ 920 บาท อิอิ :-D
  • ระวังเจอลูกศิษย์ดื้อ นะ555555555
  • พิตบูล ดื้อยังปราบได้ ศิษย์ดื้อก็คงไม่น่ายาก 55

กัวอย่างเดียวคือ ศิษย์คิดล้างครู กร๊ากกกๆๆๆๆๆๆ
  • อั้ยยะ...อาจารย์แรงอีกแล้ว :p
  • ถ้ามีโอกาส อยากจะเข้าไปฟังบ้างครับ :063:
  • เอาไว้ไปบรรยายที่หน่วยงานของรัฐ และให้คนนอกเข้าได้ จะแจ้งให้ทราบครับ
    บางแห่งเขาก็เก็บตัง หรือไปบรรยายให้ บ.ของเอกชน เขาเน้นเฉพาะคนของเขาครับ

กำลังจะมีไปบรรยายอีกครั้งที่กรมฯ ถ้าสถานที่พอและเจ้าภาพยอม จะขอโควต้าพิเศษสัก 10 ท่าน
    หัวข้อบรรยายคือ คุณคือ CEO ครับ ใครเป็นเจ้าของกิจการ หัวหน้างาน พนักงานบริษัท อยากให้ฟังครับ

ใครสนใจก็บอกนะครับ
  • ตอนแรกผมคิดว่าเป็นคนสูงใหญ่ ผมเจอคุณมาร์คตัวจริงครั้งแรกที่งานเมืองทอง วันนี้คิดอยู่ในใจทำไมถึงแกร่งเหลือเกิน ใครจะเชื่อผู้ชายตัวเล็กๆจะทำอะไรยิ่งใหญ่ได้ขนาดนี้ ชื่นชมในจุดยืนครับ ฝากตัวเป็นศิษย์ด้วยคนครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_7676.JPG 49K
  • ยินดีครับ

ตอนไปบรรยาย ลูกศิษย์หลายคน ก็มักจะมองเห็นอุปสรรค์ ก่อนที่จะเห็นโอกาส และมักจะเห็นว่าคู่แข่งของเขา น่ากลัว ตัวใหญ่กว่าเสมอ แบบนี้ถ้าเป็นมวยยังไม่ทันได้ชกก็จ้องจะรีบยอมแพ้เสียแล้ว ใครคิดแบบนี้ไม่มีทางทำอะไรสำเร็จครับ เพราะคนที่ประสบความสำเร็จในชีวิต สิ่งที่เขามีเหนือคนอื่นคือ จิตใจที่แข็งแกร่ง เขาจึงชนะได้ทุกอุปสรรคครับ :-D
  • มีโควต้าเมื่อไหร่ขอจอง1ที่นั่งนะครับผม :062:
  • คุณคือ CEO
    ขอจอง1 ที่ครับ
  • สองที่แล้ว 55 ยินดีครับ :065:
  • image

วันนี้จะพา เดอะกรามเทพ ไปบันทึกเทพ รายการดัง แถวปทุมฯ จะพยายามอับเดท ภาพเบื้องหลังให้ชมนะครับ ถ้าทางรายการเขาอนุญาติ มันรู้ว่าจะได้ไปเที่ยว จ้องจะขึ้นรถอย่างเดียว รอเพียงคำสั่ง ... ถ้าเปิดประตูบล๊อค มันคงโดดขึ้นไปนอนคอยบนนั้นแล้ว 55

กันชนท้ายลายเต็มไปหมด เพราะเล็บเจ้าบักนี่ละครับ :003:
    ไฟล์แนบ
    1004763_568604479856420_2018220366_n.jpg 69K
  • ก็อยากลองไปนั่งฟังนะครับ แต่ไม่รู้วันเวลา กลัวจองแล้วไปไม่ได้ ขอวันเวลาก่อนนะครับพี่
  • อ.แบบนี้ก็ไม่ไหวเหมือนกันนะครับ...:m01:

• 55555 อาจารย์ผมเด็ดมากกก
  • ยังไม่ทันไร โดนแฉ แล้ว 555555 ตอนสอน กับหลังสอนไม่ใช่คนเดียวกัน ห้ามรวม
  • กรามล็อค มันรู้งานคับ ป๋า

รอชมภาพนะคับ ป๋า
  • กร๊ากๆๆๆๆ :-)) :-)) :-)) :-))
  • เมื่อวาน ในห้องส่งสนุกมาก กับ 4 เทพ เดอะกราม ไจแอนท์ คิลเล่อร์ และ ปิดท้ายด้วย เดอะดุ๊ก
    งานนี้ ดุ๊ก แจ้งเกิดในวงการมายาอย่างงดงาม กลายเป็นขวัญใจคนทั้งห้องส่ง เมื่อระเบิดพลังลากรถโชว์
    จบงาน ทั้งพิธีกร ทั้งดารา ทั้งผู้มาชมรายการ ขอถ่ายรูปกับดุ๊ก พิตบูลของเราดังกันใหญ่ 55

image

อย่าลืม ติดตามชม ชิงร้อย ชิงล้าน ซันไชน์เดย์ ตอนนี้กันนะครับ
    ไฟล์แนบ
    993320_603522873021959_2011274129_n.jpg 92K
  • :m01: :m01: :m01:
  • ยินดีด้วยครับ
  • ออกอากาศวันนี้ครับ สัปดาห์นี้ หรือสัปดาห์หน้า
  • ช่วยลงคลิปเดอะดุ๊กด้วยนะครับ
  • :063: on air อาทิตย์นี้เลยไหมอ่ะ :033:
  • น่าจะต้นเดือนครับ ทางรายการยังไม่แจ้งมาเลย แต่ ดุ๊ก มันสะกดผู้ชมทั้งห้องส่งให้ตาค้าง จนกลายเป็นขวัญใจที่คนขอถ่ายรูปเยอะสุดครับ
  • ปกติ wp จะสต็อกเทป2ตอนครับ อาทิตย์ที่3 หลังจากการถ่ายคงได้ดู
  • image
    image

อาจารย์ มาร์ค กับการสัมมนาในวันนี้ ทุกอย่างผ่านพ้นไปด้วยดี ภูมิใจจัง
    ได้เห็นรอยยิ้มลูกศิษย์ และตลอดระยะเวลาการบรรยายไม่มีใครหลับ 55
    ไฟล์แนบ
    CEO.jpg 45K
    CEO1.jpg 65K