ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ข้อคิดดีๆ ที่อยากให้อ่านครับ !!
  • image

หากใครคิดจะทำคอกหมา ผมอยากให้หนักแน่นกันสักนิด และที่สำคัญต้องอย่าหูเบาครับ
    ท่องไว้ให้ขึ้นใจ การทำธุรกิจทุกประเภท แน่นอนครับ มันมีคู่แข่ง การแย่งลูกค้ากันเองจึงเกิดขึ้นเป็นเรืองปกติ
    ดังนั้นผมอยากให้ เผื่อใจไว้สักนิด อย่าต้อนรับเฉพาะคำชื่นชม และ ปฏิเสธในทุกคำวิจารณ์

เนื่องจากหมา เป็นสิ่งมีชีวิต มันจึงการันตรีคุณภาพไม่ได้ และในลูกค้า 100 คน มันเป็นไปไม่ได้ที่จะถูกใจเราทั้ง 100 คน คนถูกใจมีแน่ แต่ไม่น่าจะเยอะเท่าคนที่ผิดหวัง การขายหมาไม่ว่าจะสวยหรือไม่สวย คนขายได้เงินในทุกกรณี ส่วนคนซื้อ สมหวังบ้าง ผิดหวังบ้าง จ่ายแพงบ้าง จ่ายถูกบ้าง แต่ผมไม่เข้าใจ ที่เห็นบางคอก อาละวาดฟาดงวงฟาดงา เวลาโดนคำวิจารณ์ แต่เวลาขายได้เงิน กลับไม่เคยเห็นมีปฎิเสธใครเลยสักครั้ง

และทุกครั้งที่มีการ ทะเลาะเบาะแว้งกันในบอร์ด ผมในฐานะเจ้าของเว็บ อึดอัดใจมากๆ
    บางกรณี เข้าออกความเห็นก็ไม่เหมาะ แต่จะไม่ออกความเห็นก็ไม่เหมาะอีก มันวางตัวลำบากจริงๆครับ :001:
    ไฟล์แนบ
    321539.jpg 207K
  • คนขายมีแต่ได้ ลูกค้า ได้บ้าง เสียน้อย เสียมากมันขึ้นอยู่กับดวง เพราะผู้คุมกฎคือคนขาย
  • ครับเห็นด้วยแล...ผมน้องใหม่ฝากตัวด้วยครับท่านมาร์คและพี่ๆชาวเวปทุกท่าน ^:)^
  • :006: เป็นคนเหนือ คนใต้ คนอีสาน ก็ไม่ลำบากเท่าเป็น คนกลาง :063:
  • มันก็มีแต่พวกมันเองที่ชะเลียนั้นแหละคับ...เลียๆๆๆๆ....แพ๋รบๆๆๆ \:D/
    ต่อไปนี้ผมขอลาวงการสักพักนะคับแต่ถ้ามีพวกเหี้ยๆหรือหมาสองรางเข้ามาเมื่อไร...สนุกแน่
    :-D :-D :-D
  • นายแบบด้านบนหล่อมากเลยครับ :063: :063:
  • เป็นคนเหนือ คนใต้ คนอีสาน ก็ไม่ลำบากเท่าเป็น คนกลาง @ ArMlunatic :063: เห็นด้วยทุกประการครับผม