ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ลากน้ำหนัก เกมส์กีฬาของลูกผู้ชาย
  • http://pitbullzone.com/main/

บทความตอนใหม่ที่อยากให้แวะเวียนไปอ่านครับ
    image

หลังจากมีการปรับปรุงเซิร์ฟเว่อร์ใหม่ ตอนนี้เว็บเราทำงานได้เสถียรขึ้น ผมจะพยายามเขียนบทความตอนใหม่ๆให้ได้อ่านกันนะครับ ถ้าใครพอมีเวลาว่างก็แวะไปเยี่ยมชมเว็บหน้าแรกของเราดูบ้าง
    ไฟล์แนบ
    350904.JPG 187K
  • http://pitbullzone.com/main/?p=135

มีแชทรูมสำหรับคนว่างงานด้วยนะครับ เอาไว้นินทากัน 55
  • ผมพร้อมที่จะ เลี้ยงพิทบูล เเล้วจะมีความรับผิดชอบ ผมศึกษามาเเล้วครับ ผมอายุวัย 15 ปี ควรเลียงพิทบูลไหมครับ พี่ มาร์ค หรือ คุณ มาเฟีย
  • ตอนนี้ กำลังศึกษา ไห้ เเน่ ชัด กว่า นี้ ศึกษาไป เรื่อยๆๆๆ
  • ถามพี่ พี่คงต้องไม่ได้ครับ น้องต้องถามใจตัวเองดีกว่าครับ
    พี่เห็นวัยรุ่นส่วนมาก เห่อไม่เกินปีครับ พอติดสาวเข้าหน่อยก็ทิ้งหมาแล้ว 55
  • 15ปียังไม่พร้อมนะครับ ใช้เวลาให้เต็มที่กับการเรียนก่อน ผมรู้จักน้าคนหนึ่งเขามีลูกชายเรียนชั้นม.6 ลูกชายได้ไปซื้อน้องหมามาเลี้ยง ระยะแรกๆก็เอาใจใส่ดี แต่นิสัยวัยรุ่น บางครั้งก็ติดเพื่อน ไปเล่นกีฬา ออกกำลังกายหลังเลิกเรียน เรียนพิเศษ ทีนี้ละครับน้องหมาใครจะดูแล หลังจากจบม.6 ก็เรียนต่อมหาลัย ต้องไปเรียนไกลบ้าน พ่อแม่ที่อยู่บ้านละน้องเอ้ยได้เลี้ยงแทน แต่พ่อแม่เขาไม่ได้ชอบตั้งแต่แรกและไม่ได้คิดว่าจะเลี้ยง ก็จะขายต่อให้คนอื่นนำไปเลี้ยง เกิดปัญหาตามมาอีกยาวเหยียด เรียนให้จบ มีงานทำ พร้อมทุกด้านแล้วค่อยเลี้ยง พิทบูลยังไม่สูญพันธ์หรอกครับ ต่อไปภายในระยะเวลาข้างหน้า5ปี10ปี หมาสวยๆมีให้เลือกอีกเพียบ ด้วยความหวังดีครับ
  • พี่มาร์คครับเมื่อเช้ากับเมื่อวานผมเข้าSERVERตัวใหม่ได้แต่เมื่อกี้ผมเข้าไปตัวเก่าอีกแล้วแต่ตอนนี้มาตัวใหม่แล้ว ทำยังงัยไม่ให้กลับตัวเก่าครับ
  • รอถ่ายข้อมูลหมดก็จะปิด เซิฟเว่อนตัวเก่าแล้วครับ
    ตอนนี้กำลังตรวจเช็คว่าไม่มีอะไรผิดพลาดอยุ่ครับ
  • พี่มาร์ค ครับ ใจผมตอนนี้มันยุในช่วง อยากเลี้ยงพิทบูล ครับ ผม กับ น้อง ไปดู หมา เมื่อ วานนี้ ไม่รุว่า พิทบูลสายไหน ครับ ตัวใหญ่มาก เเต่โหด มากอ่ะ เกือบกัดลุงคนนนั้น ถ้าลุงเค้าไม่ถือ มีดไว้เเละก็โดน มันเเน่
    ไม่รุ้ว่า โซ่มันหลุดได้ไง งงงงงงงงงงงงงงง.. เเรง เอยะ มาก งงงทั้งเจ้าของ ถ้าไม่ถือมีดไว้คง ตาย
  • ....................อิกนิด เเต่ ก่อน ผมเลี้ยง ไก่ ชน บ้าง ๆๆ เเต่ เจ๋ง หว่ะ หมดเงิน มาก เลย เปลือง มาก
    มันกินอาหารมากครับ จน เลิกเลี้ยง เพระ ท้อ น้า ก็ เอา ตี เล่น ตัวที่เก่ง . เเต่ ตัว ไม่เก่ง เอาไป ตี เดิมพัน
  • ถ้า ผม ได้ พิทบูล มาเเล้ว ผม คิด ว่า จะ เพราะพันธ์ ขายครับ เป็น ธุรกิจ ส่วน ตัว เลย ครับ
  • ผม ขอ ถาม อิกนิด ครับ ที่ พี่ มาร์ค ลงคลิปนะ ที่ ศุนฝึกหมา อยู่ ที่ จังหวัดอ่ะไร ครับ อำเภออ่ะไร ...
    ว่างๆๆๆๆ จะ ไป เที่ยว ครับ
  • ถ้าจะคิดแค่เพียง เพราะพันธุ์ ขาย เป็น ธุรกิจ ส่วน ตัว เลิกคิดเถอะครับอ่านและศึกษากระทู้ต่างๆในบอร์ดให้มากๆนะครับ:o034:
  • ถึง Pitbullkalasin

ขอพูดกันแบบตรงๆโดยไม่อ้อมค้อม กรุณา อย่าเพ้อเจ้อ อย่าฝันเฟื่อง และ อย่าทำตัวไร้สาระครับ
    น้องยังไม่ใช่คนที่เหมาะ ที่จะเลี้ยงพิตบูลอย่างแน่นอนครับ ไปเรียนหนังสือหนังหาอย่าได้คิดมายุ่งเกี่ยวกับพิตบูลเลย

ที่นี้ ขอตอนรับเฉพาะคนที่ต้องการเลี้ยงหมาจริงๆ และต้องเลี้ยงด้วยความเข้าใจ ในลักษณะพิเศษของสายพันธ์
    คนเลี้ยงหมาจริงๆ เขาเลี้ยง ดัวยความรัก รับผิดชอบ และไม่สร้างปัญหาแก่สังคม ก่อนเลี้ยงเขาจะศึกษาจนเข้าใจ
    แต่ไอ้คนประเภทจะให้หมาเลี้ยงแบบน้อง นอกจากไม่ช่วยสร้างสังคมนี้ให้ดีขึ้น แล้วยังจะทำลายให้มันแย่ลง
    ขนาดเพิ่งเข้ามาเล่นไม่กี่วัน ก็เตรียมเปิดโรงงานปั๊มลูกหมาขายแล้ว น้องจึงไม่เหมาะกับสังคมที่นี่แน่นอน

ดังนั้นขอร้องกันดีๆว่า โปรด อย่ามาสร้างความวุ่นวาย อย่ามาทำตัวไร้สาระ และไม่จำเป็นก็อย่ากลับมาที่นี่อีก [-X
  • คุณสมบัติของคนที่จะครอบครองพิตบูล นอกจากรักรับผิดชอบแล้ว ยังต้อง เรียนรู้ ค้นคว้า ศึกษา ดูแล ฝึกฝน เพื่อให้มันเป็นสุดยอดพิตบูลในฝัน แต่ไม่ใช่การเข้ามาทำตัวเป็น ขยะ สร้างสมมลภาวะ หรือ จ้องเข้ามาเกาะหมากินครับ ขนาดยังไม่รู้จัก พิตบูลดีพอ ก็เตรียมคิดจะขายมันกินแล้ว ระยำจริงๆ

เข้ามาถึงก็ประกาศหาหมาราคาถูก และยังไม่ทันได้หมา ก็ประกาศตนแล้วว่าจะเลี้ยงมันเพื่ออะไร .... ใครที่ขายหมาให้คนแบบนี้ก็คิดกันเอาเองแล้วกันว่า เขาเป็นคนประเภทใด ?

ผมอ่านความเห็นของน้องคนนี้ในหลายๆกระทู้ มันชัดเจนว่ายังไร้วุฒิภาวะที่จะครอบครองพิตบูล ดังนั้น ไม่ควรส่งเสริมหรือสนับสนุนครับ

นโยบายของบอร์ดนี้ ชัดเจน ตรงไปตรงมา และไม่อ้อมค้อมครับ :065:
  • :063: ใช่ครับ :063:
  • นึกแล้วว่าป๋าต้องพิมพ์แบบนี้ เด็กมันเยอะ 555555
  • ถึง Khoonpn .... PitbullZone

ครับ ผม เข้าใจ ที่ พี่ พูดไป มันก็ถูก ครับ อายุ เเละ ความพร้อมในการเลี้ยง ไมยังไม่ถึง

ขอบคุณพี่มาก ที่ บอกผม ...... จะศึกษา เรียนรู้ ไห้ มาก กว่า นี้ ต้องใช้ เวลาเรียนเต็มที่
  • พิตบูลมันอันตราย ไม่ใช่อยากจะเพาะ อยากจะขายก็ทำกันได้ง่ายๆ อีกหน่อยคงเดินเกลื่อนถนน

หมาแต่ละตัว ช่วงเวลาชีวิตมันเป็นสิบปี ไม่ใช่เป็ดไก่ที่มีเยอะก็เชือดแช่เย็นไว้ได้ ดังนั้นคิดกันให้เยอะๆ ก่อนเพาะหมาสักคอก บางคนอยากได้ทายาทตัวเดียว แต่บรีดออกมาเป็นสิบ ตัวที่เหลือจะทำอย่างไร

เมื่อวานก็มีหนึ่งเคส มีลูกแบบไม่ตั้งใจ เลี้ยงเองไม่ไหวก็เลยมีการฝากขาย และก็มีปัญหากันเรื่องเงินๆทองๆ เสียเพื่อนเสียมิตรภาพไปโดยไม่จำเป็น
  • ถ้ามีคนจำผมได้น่ะ
    ผมเป็นสมาชิกเวปบอร์ดนี้มา 3 ปีแล้ว ซึ่งผมเองก็เป็นนักศึกษาเข้าเวปบอร์ดนี้ตั้งแต่ปี 2
    ตั้งแต่เกิดมาไม่เคยเลี้ยงพิทบูลเลย ที่บ้านมีแค่ ชิสุ ร็อตไวเลอร์ โดเบอร์แมน
    ผมเคยพูดไว้ว่าถ้าผมเรียนจบผมจะเลี้ยงพิทบูล
    ตอนนี้ก็ปี 5 แล้ว ปีสุดท้ายก่อนออกไปล่าความฝัน

ที่ผมไม่เลี้ยงพิทบูลก็เนื่องจากว่า 1.ผมเปนนักศึกษา และก็นักกีฬา แน่นอนว่าผมไม่มีเวลาให้มันแน่ๆ
    2.ผมอยากหาเงินเลี้ยงครอบครัวให้ได้เสียก่อนค่อยเลี้ยงหมา
    3.ผมคิดว่า ไม่ว่าจะ 5ปี หรือ 10 ปี ก็ยังไม่สายที่จะเลี้ยง และสังคมแห่งนี้ยังต้อนรับทุกคนเสมอ

ปล.ชอบเวปนี้เป็นชีวิตจิตใจ ตอนนี้ขอศึกษาให้ถ่องแท้ก่อน ^^
    ถึงร่างกายจะเป็นแค่ชิสุแต่หัวใจผมเป็นพิทบูลน่ะเอ้อออออออออออออออออ :X
  • ผมดีใจที่สมาชิกเราส่วนใหญ่จะเป็นคน(รัก)เลี้ยงหมาประเภทคุณภาพ แต่ก็มีพวกโหนกระแสกับพวกเห่อตามแฟชั่นหลงเข้ามาบ้างประปราย มาถึงก็เตรียมวางโครงการใหญ่ ขายฝัน เพ้อเจ้อ หรือ ทำอะไรไร้สาระ แต่สังคมเรามีรากฐานแกร่งเกินกว่าคนพวกนั้นจะทำอะไรได้

ขอบคุณทุกท่านที่มีส่วนรวมทำให้สังคมแห่งนี้เป็นสังคมตัวอย่างครับ :-D
  • ......ครับ ตามจริงก็อยากจะเลี้ยงนะครับ เเต่ พอคิดดูเเล้ว ว่า ถ้ามันหลุดออกไป คนที่ผ่านไปผ่านมา
    มันคงกัดคนเเถวนั้น ถึงชีวิตได้
  • ผมคิดดูเเล้ว ครับ ต้องใช้ เวลานี้เรียนไห้เต็มที่ เรียนไห้จบ ก่อน พิตบูลมันคงไม่สูญพันไปไหนหรอก5ปี10ปี มันก็คงอยู่
    :065: ตั้งใจไว้ต้องเรียนจบก่อน
  • ดีใจที่น้องคิดได้ และไม่โกรธครับ

พี่ต้องขอโทษที่จำเป็นต้องพูดอะไรตรงๆ เพราะการพูดหวานๆแต่ขาดความจริงใจมันไร้ประโยชน์
    พี่ก็กลัวคนเกลียด แต่มันก็จำเป็น เพราะถ้าไม่ทำแบบนี้ ปัญหาพิตบูลโดนทิ้ง พิตบูลกัดคน คงไม่มีทางลดลง
  • พี่ตั้งใจทำเว็บนี้มาเพื่อพัฒนาคน พี่ไม่ได้ทำเว็บมาเพื่อพัฒนาหมา เพราะพี่เชื่อว่า หากคนมีคุณภาพ เขาจะทำอะไรก็มีคุณภาพครับ แต่หมาคุณภาพ ไม่กี่ปีมันก็ตาย แต่คนคุณภาพก็สามารถสร้างหมาดีๆออกมาได้เรื่อยๆ
  • :-D =D> เห็นด้วยคับ พี่ Pitbullzone ทุกประการ 555555 เหนือยก็เหนื่อย ซ้ำแล้วซ้ำเล่า ก็ต้องซ้ำ ต้องทนนะคุณพี่่ เพื่อพิตบูลของพวกเรา ส่วนนอกบอร์ดผมก็จะช่วยปากต่อปาก ตัวต่้อตัว เกียวกับคุณสมบัติผู้ทีจะครอบครองพิตบูล ต่อไป :-)) :065:
  • ขอบคุณครับพี่
  • สวัสดีครับตัวผมนั่งอ่านไปวันๆครับเห็นน้องอายุ15อยากเลี้ยงพิตบูลก็อยากจะบอกว่า อย่าเพิ่งเลี้ยงเลยยังไม่รู้เลยว่าสายไหนหาข้อมูลก่อนจะดีกว่าครับ ส่วนตัวผมตอนนี้เลี้ยงBeagleอยู่อีกสัก5-10ปีว่าจะเลี้ยงpitbullเหมือนกัน B-)
  • สำหรับคนทั่วๆไป ผมยังยืนยันว่า One Man One Dog คือสิ่งที่ดีที่สุดสำหรับการเป็น Pit Bull Man ครับ
    เพราะจะได้มีเวลา ฝึกฝน ดูแล พาเขาออกกำลังกายได้อย่างเต็มที่ การมีพิตบูลมากกว่าหนึ่งตัว เวลาในการดูแลก็จะโดนเฉลี่ยออกไป ยิ่งมีมากเวลาที่ให้ในแต่ละตัวก็น้อยลง ซึ่งในความเป็นจริงของการดำรงค์ชีวิตประจำวันของคนเราทุกวันนี้ โดยเฉพาะคนที่ต้องทำงานประจำ หรือพนักงานออฟฟิต มันไม่ใช่เรื่องง่ายเลยที่จะทำได้ครับ

และสำคัญที่สุด ไม่จำเป็นเลยสักนิดที่จะต้องหาเพื่อนให้พิตบูลหรือหาคู่ให้มัน อย่าไปกลัวมันเหงา อย่าไปห่วงว่ามันจะเครียดหากไม่ได้ผสมพันธ์ เพราะว่ามันเป็นความคิดที่โคตรไร้สาระเลยครับ อยากเลี้ยงหมาแต่เสือกกลัวหมาเหงา เพราะถ้าไม่มีเวลาดูแลมันก็ไม่ควรเลี้ยงตั้งแต่แรก และถ้าไม่จำเป็นก็อย่าไปเพาะพันธ์มันขึ้นมาเลย บางคนให้เหตุผลเพียงแค่ว่า เขาอยากเห็นว่าลูกมันจะออกมาเป็นอย่างไร หรือบางคนก็แค่อยากได้ทายาทมันมาเลี้ยงดูเพียงหนึ่งตัวเท่านั้น แต่ที่เหลือก็เอาไปแจกจ่ายให้คนอื่น โดยที่มันจะไปอยู่กับใคร มีชะตาชีวิตอย่างไรต่อไป เขาไม่สนเลย ซึ่งผมว่าเหตุผลเหล่านี้ มันเป็นเหตุผลที่ไม่ค่อยจะเข้าท่าสักเท่าไรครับ

ถ้าใครคิดจะบรีดพิตบูล ผมอยากให้ทำกันอย่างมืออาชีพ ทำสักครอกเอาให้รวยกันไปเลย และอย่างน้อยต้องได้เป็นแสน แต่ไม่ใช้ขายลูกหมาหมดคอกเงินที่ได้ยังหาซื้อหมาสายดีๆเพียงหนึ่งตัวไม่ได้เลย ดังนั้นก่อนการผสมต้องมีการกำหนดเป้าหมายให้ชัดเจน มีการคัดเลือกพ่อแม่พันธ์ที่มีคุณภาพ รู้จุดเด่น จุดด้อย ของหมาที่จะเอามาบรีด ต้องรู้จุดขายของพ่อแม่พันธ์ที่จะนำมาบรีด แต่ไม่ใช่เห็นแค่เป็นตัวผู้กับตัวเมียแล้วก็จับมันปี้กัน แล้วก็เอามาลงขายกันถูกๆ พ่อแม่พันธ์บางตัว อย่าให้วิจารณ์เลยครับ เอามาไล่แจกให้ฟรีๆผมยังเคืองครับ
  • จริงคับ...อาจารย์พูดถูกเรื่อง one man one dog แล้วมันก็ใช้ได้จริงในชีวิตจริง...คับ
  • ถึงขั้นเคื่องกันเลย 5555 ใช้การบรีดนะครับ !!!!อย่าจับหมาปี้กัน!!

• ถึง PitbullZone

ขอบคุณครับ ที่สอนผมครับ ผมเชื่อมั่นในตัวพี่จริงๆ ถ้าได้มีโอกาส ผมของเป็นลูกศิษพี่ นะครับ

ดูไห้จบครับ สิ่งที่ผมอยากเป็นมากที่สุด..........

;;) มันจะมีเพลงประกอบที่ ลึกๆอยู่ข้างใน เพลงนี้ เป้นกำลังใจทุกคนที่ท้อครับ
  • 5555555+ ขอไห้สู้ต่อไปครับ ต้อง ฝ่าฟัน อุปสรรค ที่ กีดขวางอยู่ข้างหน้าเรา ต้องสู้ครับ

• ..

เห็นเเล้ว อยาก ถีบปากตำรวจเเม่งเลย โครตๆๆๆ อยากจะรู้มั่นเป็นใครเก่งมาเเต่ไหนว่ะ
  • งงเลยตรู
  • imageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    Do-กราม.....jpg 199K
    3071.jpg 135K
    3119.jpg 133K
    3109.jpg 133K
  • สำหรับ นักรบที่ผ่านการฝึก ทุกหลักสุตรการทำลาย บก อากาศ ใต้น้ำ แล้วเท่านั้นที่จะทำได้ท่านี้ 555555วิ๊ดตึ่ม...........ฝัง คำสั่ง คำชี้แจงให้เข้าใจ ก่อนออกทำการจู่โจม image
    ไฟล์แนบ
    3126.jpg 223K
  • โปรดอย่ายึดติดกับอดีต เพราะเรากำลังจะสร้างอนาคต กร๊ากกๆๆๆๆ
  • ยอมเป็นบันใดไว้ให้ไต่ครับ แต่ขอร้องให้ระวังนิดนุง เพราะแต่ละขั้นบันใดโด้นั้นโหด หิน ล้วนๆๆ หัวคะมำแล้วจะว่าเราไม่เตื่อน คริคริืimage
    ไฟล์แนบ
    6557.jpg 220K
  • หัวคะม่ำเพราะเจอบันไดผุ อะป่าว อิอิ
  • กำ ไม่รุ้ จะพิม ไร ดี หว่า เซ็งเป็ด
  • PitbullZone
    ผมซื้อถุงลดโลกร้อนลายอนุรักษ์พิตบูลต้นฉบับ หน่อยครับ
    ซื้อไปอวด เพื่อน
  • อะไรของเองเนี้ย :m87:
  • อุ้มเป็นไร 5555555
  • @PitbullKalasin น้องจะเกรียนไปถึงไหนว่ะ ผู้ใหญ่เค้าจะคุยกัน กาลเทศะอ่ะครับรู้จักมั้ย :o034:
  • http://pitbullzone.com/community/uploads/FileUpload/14/367194.JPG

900 เิอง หัวสั่นหัวคลอน สนามอิสาน เจอเข้าไป 5 ซม. 800 ไหวป่าว
  • ไหวป่าวimage

ไฟล์แนบ
    1191.jpg 219K