ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เปิดจองลูกสุนัขอเมริกันพิทบูล
  • เปิดจองลูกสุข 10,000-15,000 บาท (ฮีทมาวันที่19สิงหาคม2556)
    การบรีดครั้งนี้จะเกิดขึ้นหลังจากการรับจอง จากท่านที่สนใจในสายเลือดของ Jenny Ranger'Jaothabully Thailand เจนนี่ได้รับการถ่ายทอดพันธุกรรมจากทวดทางพ่อ เน้นโครงสร้างหนา กระดูกใหญ่ หน้าอกที่กว้าง ลึก ซึ่งในสายเลือดก็มีทวดหลายๆตัวรวมสายเลือดนั่นก็คือ bugbone (ลูกOmen)กับ Amageddon (ลูกSavage) ส่วนสายเลือดทางแม่ มีตาและยาย ประกอบด้วย Fungus+fourtwo ท่านใดที่ติดตามลูกเจนนี่ชุดที่แล้วคงชอบในการบรีดของผมอยู่บ้าง ครั้งนั้นเป็นการบรีดโดย crossbreeding และมาชุดนี้ขอเสนอการบรีดแบบ Linebreeding ซึ่งจะเป็นการคงลักษณะเด่นของบรรพบุรุษไว้ กติกาในการจองมีดังนี้
    1.จองก่อนมีสิทธิ์เลือกลูกสุนัขก่อน
    2.จ่ายเงินจอง2,000บาท ที่เหลือจ่ายเพิ่มหลังจากรับ-ส่งลูกสุนัข ทั้งนี้ผู้จองจะขอรับเงินจองคืนเนื่องจากเหตุผลใดๆก็ตามจะได้รับเงินจองคืน50% การขอรับเงินต้องกระทำภายในระยะเวลา15วัน หากเกินระยะเวลาที่กำหนดจะไม่คืนเงินจอง
    3.ราคาลูกสุนัขรวมใบเพ็ดดีกรี ABKC ยังไม่รวมค่าจัดส่ง
    4.ราคาลูกสุนัข10,000-15,000 บาท ขึ้นอยู่กับ สี เพศ ลักษณะโครงสร้าง
    5.ต้องมีการจ่ายเงินส่วนที่เหลือและรับ-ส่งลูกสุนัขภายในระยะเวลาุ75วัน หลังคลอด
    สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ InBox เฟสบู๊ค https://www.facebook.com/jenny.ranger.7334 หรือโทร 084-8702130 คุณแผน

ภาพเจนนี่เรนเจอร์
    image
    image

ลูกสาวชุดที่แล้ว
    image
    ไฟล์แนบ
    SAM_2992-1.jpg 243K
    887254_221676547976173_1767697289_o.jpg 161K
    SAM_1150-1.jpg 243K
  • เยี่ยมครับ ชัดเจน ตรงไปตรงมา สนับสนุนครับ
  • ชื่นชมกับแนวคิดนี้เป็นอย่างมากครับ หากทำได้จริงตามข้อตกลงและตามคำสัญญาก็ถือว่าเป็นเรื่องที่ดี
    แต่หากมีกฏหมายหรือหน่วยงานเข้ามาควบคุมคอกต่างๆ ให้ปฏิบัติในแนวทางเดียวกันนี้ได้(รู้ว่าคงไม่มีทาง) มันจะช่วยลดปริมาณไอ้พวกที่ชอบปั๊มหมาขายแดกแบบไม่มีจรรยาบรรณได้อย่างมาก

คำถามครับ
    1) ต้องมียอดการจองเท่าไร ถึงเริ่มบรีด
    2) หากมีผู้จองมากจะเลือกลูกสุนัขกันยังไง เช่น จองตัวผู้ 6 ตัว แต่ทั้งคอกมีตัวผู้แค่ 2 ตัว ที่เหลือตัวเมียหมด จะตกลงกันยังไง
    3) หากไม่เป็นไปตามข้อตกลง (ข้อ 2 ) ยินดีคืนเงินให้ 100% หรือไม่
    4) มีการทำสัญญาด้วยหรือไม่
  • เจนนี่เป็นตัวเมียที่ชอบมากกกก :063:
  • ล่ำบึกเลย
  • สุดยอด ชัดเจน แจ่มแจ้ง :063: :063: :) สนับสนุน จขกท และ wongvit ครับ
  • ตอบคุณ wongvit และท่านสมาชิกทุกท่าน
    คำถาม
    1) ต้องมียอดการจองเท่าไร ถึงเริ่มบรีด
    ตอบ ต้องขอโทษทีที่ไม่ได้ชี้แจงเกี่ยวกับยอดจอง เพราะผมยังไม่ได้ตัดสินใจว่าจะเลือกพ่อพันธุ์ตัวใด เพียงแต่จะเลือกทำแบบLinebreeding ซึ่งเสนอเป็นทางเลือกไว้เท่านั้นเอง ถ้าท่านใดสนใจสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ InBox เฟสบู๊ค https://www.facebook.com/jenny.ranger.7334 ผมก็จะได้เก็บข้อมูลเกี่ยวกับพ่อพันธุ์ที่คนสนใจอยากจะให้จับคู่กับเจนนี่ แล้วทำการสรุปผล จากนั้นค่อยแจ้งผลในการเลือกพ่อพันธุ์ และจำนวนยอดจอง ยอดจองไม่ต่ำกว่า3 (ทั้งนี้จำนวนยอดจองเกิดจากบุคคลที่สนใจในคอกที่แล้ว โทรสอบถามลูกสุนัขตัวผู้ทั้ง3ท่าน)

2) หากมีผู้จองมากจะเลือกลูกสุนัขกันยังไง เช่น จองตัวผู้ 6 ตัว แต่ทั้งคอกมีตัวผู้แค่ 2 ตัว ที่เหลือตัวเมียหมด จะตกลงกันยังไง
    ตอบ จากจำนวนคนจองมากกว่าจำนวนลูกสุนัข ก็ต้องตกลงกับคนจองก่อนว่าจะสามารถเปลี่ยนเพศที่จองไว้ก่อนได้หรือไม่ (ทั้งนี้ราคาตัวเมียอาจต่ำกว่าราคาตัวผู้) และัยังมีส่วนลดให้ในการเปลี่ยนเพศลูกสุนัข แต่ทั้งนี้ราคาลูกสุนัขที่เปลี่ยนเพศต้องไม่สูงกว่าราคาลูกสุนัขที่จองไว้

3) หากไม่เป็นไปตามข้อตกลง (ข้อ 2 ) ยินดีคืนเงินให้ 100% หรือไม่
    ตอบ ถ้าไม่เป็นไปตามข้อตกลงตามข้อ 2 ไม่คืนเงินจองครับ

4) มีการทำสัญญาด้วยหรือไม่
    ตอบ ต้องมีหลักฐานการโอนเงินในการจองนะครับ
  • ชื่นชมครับ
  • ขอเสนอพ่อพันธุ์ที่จะทำ linebreeding ครั้งนี้ครับ สนใจพ่อพันธุ์ตัวไหนโหวตได้ครับ บักโบนเป็นปู่เจนนี่ และfungus เป็นตาเจนนี่ครับ

พ่อพันธุ์ตัวที่1 ซูโม่ หลานบักโบน
    image

พ่อพันธุ์ตัวที่2 ลาสเวกัส ลูก fungus
    image

พ่อพันธุ์ตัวที่3 อามี่ ลูกบักโบน
    image
    ไฟล์แนบ
    1.ซูโม่.jpg 97K
    4.ลาสเวกัส.jpg 37K
    4.อามี่.jpg 59K
  • ตัว3ครับกระดูกสวยงาม
  • รอผลงานอยู่น่ะก๊าบ
  • ขอบคุณครับ ArtAodAod
  • ผลโหวตออกมาตัวที่2และ3เสมอกัน3-3เสียง ผมตัดสินใจเลือกพ่อพันธุ์ ผลการตัดสินถือเป็นที่สิ้นสุด ขอบคุณผู้ที่สนใจพ่อพันธุ์ทั้งสองตัว ผลการตัดสินผมให้ ลาสเวกัส เป็นพ่อพันธุ์ครับ
  • และมีคนจองแล้วครบทั้ง3คน ตามจำนวนที่ได้กำหนดเอาไว้ และวางเงินจองเรียบร้อยแล้ว เริ่มผสมวันแรก เมื่อวันพุธที่28สค56
    image
    ภาพถ่ายตอนกลางคืน ไม่ค่อยสวยเท่าไรครับ มืดไปหน่อย ผสมครั้งที่2วันศุกร์ที่30สค56 ผสมครั้งที่3 วันอาทิตย์ที่1กย56 จะเอาภาพสวยๆมาให้ชมโอกาสหน้าครับ สำหรับท่านใดที่สนใจ สามารถจองได้ หลังสุนัขคลอดแล้วราคาอาจปรับเพิ่มขึ้น ขอบคุณpitbullzone พื้นที่ดีดีแห่งนี้อีกครั้ง
    ไฟล์แนบ
    SAM_3573-1.jpg 61K
  • ยกนิ้วให้เลย :063: =D>
  • วางเงินจองเท่ารั้ยคับ บอกด้วยรออยู่คับ
  • อัพเด็ดการผสมครั้งที่2 วันศุกร์ที่30สิงหาคม2556
    image

และต่อด้วยการผสมครั้งที่3 วันอาทิตย์ที่1 กันยายน 2556
    image

คุณ @ArtAodAod วางเงินจอง 2,000 บาท/การจองลูกสุนัข1ตัว ขอบคุณที่สนใจครับ
    ไฟล์แนบ
    1.jpg 102K
    SAM_3625-1.jpg 169K