ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

I'm not a dog, I'm an American Pit Bull !!

• I'm not a dog, I'm an American Pit Bull !!
    มันแปลว่า ถึงข้าจะมีสี่ขาหนึ่งหางเหมือนหมาทั่วๆไป แต่ข้าก็ไม่ใช่หมาน้อยธรรมดานะว๊อยยยย เพราะข้าคือ สุดยอดซูเปอร์หมาของโลก และชาวโลกเขาเรียกข้าว่า อเมริกัน พิตบูล โอเค้ 555

ดูคลิปนี้แล้วจะอึ้ง บอกแล้วว่ามันไม่ใช่หมา 55
  • บินกันมันเลยนะ :033:
  • สุดยอดครับพี่ :006:
  • I'm American Pit Bull :o046:
  • I'm not a Dog, I'm a Bird. 555555555555555 :o036:
  • สหพันธ์ยานยนต์นานาชาติ จะจัดให้มีการประชุมสามัญประจำปีขึ้น โดยจะมีบริษัทผู้ผลิตรถยนต์จากทั่วโลกมาเข้าร่วมประชุม ซึ่งหัวข้อหลักๆในการประชุมครั้งนี้ ได้มีการนำเสนอให้เปลี่ยนแปลงหน่วยวัดกำลังของเครื่องยนต์ในระบบต่างๆ จากเดิมใช้คำว่า "horsepower" ตัวย่อ hp. หรือ"แรงม้า" ให้เปลี่ยนมาเป็น "pitbullpower" ตัวย่อ pp.หรือ "แรงพิตบูล"แทน เช่น เครื่องยนต์ ขนาด 250 แรงม้า ก็ให้ใช้เป็น 250 แรงพิตบูล เป็นต้น จึงเรียนมาเพื่อทราบ อิอิ :o034:
  • :063: สุโก้ย
  • ดูคลิบละ อยากเลย
  • แรงม้าคือ หน่วยวัด “พลัง” ของเครื่องยนต์ที่ได้จากการทำงานของ “แรงบิด” ที่ความเร็วรอบใดๆ ต่อหน่วยเวลา
    มีรากเง้าการคำนวณมาจากสูตร “งาน” (จูล) = “แรง” คูณด้วย “ระยะทาง” >>> W = F x S
    และ “พลังงาน” P คือ “งานต่อหน่วยเวลา” มีชื่อว่าเรียกว่า วัตต์ (Watt) หรือ จูลต่อวินาที >>> P = W/วินาที
    หรือเท่ากับ “’งาน” คูณด้วย “ความเร็วเมตรต่อวินาที" >>> P = W x v จากสมการนี้จะเห็นได้ว่าการหาพลังของเครื่องยนต์ มายังไง แต่พอเปลี่ยนหน่วยวัดให้ลืมสมการเดิมๆไปได้เลย และให้จำหน่วยวัดใหม่ง่ายๆ คือ 1 แรงพิตบูล = น้ำหนักตัว x ความชัน หารด้วย น้ำหนักลาก + ความลื่นของล้อ - แรงเฉื่อยของวัตถุ นำค่าทั้งหมดมาหารอีกครั้งด้วยค่า Aerodynamics(แอร์โรไดนามิค)จะได้ผลออกมาคือ..โอ๊ยกุละปวดหัว ง่ายๆ 1แรงพิตบูล จะสามารถลากน้ำหนักได้ 5,000 กิโลกรัม จบ... :o034:
  • โธ่ อุตส่าห์ตั้งใจอ่าน 55
  • imageimage
    ฝึกอยู่ครับ อีก ปีคงบินได้ ^_^
    ไฟล์แนบ
    Screenshot_2013-08-24-18-25-57-1.jpg 35K
    Screenshot_2013-08-24-18-26-04-1.jpg 31K
  • ขอบินด้วยตัวนึง

image

image
    ไฟล์แนบ
    ไต่กระดาน 7.jpg 289K
    บิน 2.JPG 249K
  • ลาเต้ =D> :-bd :o027:
  • ลาเต้ มันบินเทพจริงๆ
  • ขอบินด้วย 55555
    image
    ไฟล์แนบ
    1000560_10151721090613058_1752945721_n.jpg 105K
  • เจ้าบารอน มันเป็นบูลลี่ที่ครบเครื่องจริงๆ สุดยอด
  • ต้องขอบคุณพี่ที่เป็นแรงบัลดาลใจให้ใครหลายๆคนนำหมาของตัวเองมาทำกิจกรรม และค้นพบความสุขที่แท้จริงในการเลี้ยงหมาค่ะ :) :063:
  • ถ้าทุกคน นำหมาตัวเองมาร่วมกิจกรรม พี่ว่า วงการเรากระหึ่มเมืองไทยแน่ๆครับ
  • วันนี้คนส่วนมากจะเห่อแค่ช่วงแรกๆ หลังจากนั้นก็เลี้ยงแบบทิ้งๆขว้างๆ ก็ไม่เข้าใจจริงๆ ไม่มีเวลาแล้วจะไปเอามันมาเลี้ยงทำไม หลายตัวโคตรน่าสงสาร อยู่ในกรงหรือล่ามโซ่ทั้งวัน บางตัวก็ออกลูกจนมดลูกคราก 55
  • เลี้ยงตามกระแส หมาเลยถูกทิ้งๆขว้างๆ ผมคนนึงแหล่ะที่ไม่ตามกระแสแน่นอน ดูมาหลายปีแต่ก็ไม่มีพิตบูลเลี้ยง แต่ที่แน่ๆคงจะตัดสินใจเลี้ยงก่อนที่จะมีกฏหมายห้ามพิตบูลแน่นนอนครับ :-D