ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Chock Chain โหดร้ายป่าเถือ่นจริงหรือ ?

• เยสสสสสส เข้ อาการแบบนี้ ผมก็หวังว่า มันคงไม่ได้มีสาเหตุมาจากโซ่กระตุกที่คล้องอยู่ที่คอมันนะครับ !!!

เห็นในเฟชบุ๊คมีคนเขียนว่า โซ่กระตุก เป็นอุปกรณ์ที่ป่าเถือนและโหดร้าย มีผลต่อระบบประสาทและกระดูกสันหลัง แต่หมาตัวนี้ผมใส่โซ่กระตุกมาตั้งแต่มาอยู่กับผมวันแรกๆ จนทุกวันนี้ก็ยังใส่ ไม่ว่าจะพาไปไหน จูงไปไหนผมก็ใช้โซ่กระตุก เป็นอุปกรณ์พื้นฐานในการควบคุมหมาผมครับ ผมไม่รู้ว่าอาการที่มันเกลือกกลิ้งสนามหญ้าอย่างมีความสุขในคลิปนี้ มีผลกระทบมาจากการใช้โซ่กระตุกหรือเปล่า 555

รู้สึกว่าสมัยนี้คนป่วยทางจิตมันเยอะจริงๆ หรือเป็นเพราะว่าโลกมันร้อน หรือสภาพทางสังคมและเศรษฐกิจมันบีบรัด หรือการเรียนที่หนักเกิน หรือเกิดจากการขาดความอบอุ่นภายในครอบครัว ล่าสุดผมเจอคนสบสนในตัวเองอยู่คนหนึ่ง พูดอย่างทำอย่าง ใส่โซ่กระตุกอยู่กับคอหมาตัวเองแท้ๆ แต่กลับบอกว่ามันเป็นอุปกรณ์ที่โหดร้าย มีผลกระทบต่อระบบประสาทและกระดูกสันหลัง อาการสับสนทางจิตแบบนี้ ผมก็ไม่รู้ว่าเป็นเพราะ อิทธิพลของโซ่กระตุกที่คอหมาของเขาหรือเปล่า กร๊ากกๆๆๆๆๆๆๆ

หมาตัวในคลิป แทบไม่เคยถอดโซ่ออกจากคอครับ มันคงได้รับผลกระทบอน่างรุนแรง จนส่งผลต่อระบบประสาทและกระดูกสันหลัง มันเลยเพี้ยนแบบนี้ ฮา......
  • ควรนำไปรักษาครับ ยิ่งปล่อยไว้นานยิ่งจะเป็นหนัก
  • ช้าไปแล้วอะดิ มันเสพติด โซ่กระตุกจนถอนตัวไม่ขึ้นไปแล้วครับ 55
  • 5555 ระวังมีผลต่อกระดูกสันหลังน่ะ 5555 อ๊ากกกกก
  • ข้อความที่พี่มาร์คไปเห็นมา ใช่ของไอคนที่ ในโลกนี้ข้าถูกอยู่คนเดียวคนอื่นผิดหมดเขียนไว้ ใช่อ่ะป่าวค่ะ :o008:
  • 555 ไม่รู้ ฮิ้ว ๆๆๆๆ
  • หมาตัวเองใส่จนดำ ใส่เกือบทุกตัวเลยมั่ง ยังมาว่ามีผลเสีย
  • เคยเห็นกระทู้นึงนานมาแล้วเขาบอกว่า เลี้ยงหมาใช้กรงธรรมดาดีกว่ากรงที่มีมุ้งลวด
    คำนวนยันมวลอากาศเลยอะ ปวดหัวอ๊าาา เลี้ยงหมาเป็นภาระชีวิตต้องมานั่งปวดหัวคำนวนอะไรกันขนาดน๊านนน และตั้งแต่อ่านเจอการคำนวนมวลอากาศเข้าไป รู้เลย!! เกินแน่ๆ
    :o008:
  • พี่มาร์คไม่รู้ระวังมีผลต่อกระดูกสันหลังน่ะพี่ อ๊ากกกกก5555
  • ดังนั้นพวกเราต้องระวัง มือโปรเขาเตือนมา กรงมุ้งลวดมันอาจจะมีผลต่อกระดูกสันหลัง กร๊ากกๆๆๆๆ
  • ครั้งต่อไป...มันคงบอกว่า.โซ่กระตุกเป็นสาเหตุที่ทำให้หมาเป็นโรคผิวหนัง... :-)) :-)) :-))
    !!! โอ้ยย...ไม่รู้ว่ามันเอา"หัว"อะไรคิด5555+ !!!
  • ไม่มีโซ่กระตุกผมว่าจะมีผลกระทบต่อกระดูกสันหลังคนจูงนะครับ :-? :-D
  • ไอ้พวกรังเกียจโซ่กระตุ๊ก อย่าให้กูเห็นนะว่าทำหมาหลุดใส่คนอื่น กูจะด่าให้ลืมทางกลับบ้านเลย เยสสสเข้
  • โซ่กระตุกกับพิต มันเป็นของคู่กัน กระตุกแค่นี้กระดูกสันหลังมันคดได้ เว่อร์จริงๆ
    อืมม...หน้าต่างบ้านผมติดมุ้งลวด มวลอากาศมันคงน้อยเกิน เอาออกดีมั้ย??? ใครก็ด้ายช่วยถามคุณมือโปรให้หน่อย :-))
  • มันเป็นของคู่กันครับ พิตกับโซ่กระตุก ถ้าเป็นพันธุ์อื่นๆ โหดถึงโหดมาก แต่ไม่ใช่กับพิต :063:
  • ระวังจะมีผลต่อกระดูกสันหลังนะครับ5555
  • บ้าไปเเล้ว(ขอตอบแบบตรงๆ) ไอ้โซ่กระตุกอ่ะ หมาเริ่ม4-5เดือนผมก็ใช้เเล้ว เอาไว้ฝึกมัน อย่างพิตบูลนี่ จอมดื้อจอมรั้งเชือก กระตุก2-3ที นั่งเรียบร้อย คือหมาเวลามันเจอ-เห็นอะไรที่มันอยากจะวิ่งไปหา มันก็จะพยายามรั้งโซ่จนตึง แต่ถ้าใช้โซ่กระตุก ดึง+เรียกชื่อ มันถึงจะมีสติกลับมาว่า เห่ยเจ้านายไม่ชอบน่ะ ประมาณนี้ แต่อยากให้ท่านใช้แสตนเลสจะดีครับ ยาวไปก็ตัด เเล้วไปเชื่อมใหม่.
  • เขาบอกว่ามวลอากาศมันน้อยทำให้หมามันพยายามกัดมุ้งลวด พังมุ้งลวดเพื่อให้อากาศเข้ามา
    แต่ความจริงแล้วหนูไม่เห็นพิทบูลมันจะไม่กัดอะไร มันกัดไปหมดอะ ยางรถยนต์ เสกิตรถ กันชนรถ เผลอๆมันกัดหมดอะ ต้นไม้ปลูกไว้ถ้าปล่อยมันออกมาไม่เฝ้า ต้นพริกไหญ่ๆต้นมะเขือไหญ่ ต้นมะม่วงถ้าไม่ไหญ่มากกัดจนโค้นหมดอะ แต่อย่าไปเถียงเขาเลย เขาเก่งกว่า ซีซ่า มิลาน อีกค่ะ ซีซ่านี่เขารู้จักไปทั่วโลกแล้ว แต่คนคนนั้นจะขายหมายังไม่กล้าเจอคนซื้อเลย โถ่....