ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

กฐินสามัคคีสร้างพระ อ.เชียงคาน จ.เลย
  • image

หลังจากห่างหายไปช่วงหนึ่ง วันนี้ขออนุญาติ บอกบุญไปยังสมาชิกชาว พิทบูลโซน ทุกท่านครับ
    เกี่ยวกับกิจกรรม กฐินสามัคคี ของชมรมมิตรภาพพิทบูล ทอดที่วัด อรุณวณาราม อ. เชียงคาน จ.เลย
    เพื่อจัดสร้างพระปางสะดุ้งมาร และจัดซื้อจตุปัจจัยอื่นที่จำเป็นสำหรับสงฆ์ ในวันพฤหัสที่ 30-31 ตุลาคม 2556

ขอให้อำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย สิ่งศักดิ์ทั้งหลายในสากลโลก และ ผลบุญที่ข้าพเจ้าได้ทำมา จงดลบันดาลให้ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ตลอดจนครอบครัวของสมาชิกทุกท่าน จงพบกับความสุขความเจริญ คิดสิ่งใดสมความมุ่งมาตรปราถนา เดินทางไปไหนก็แคล้วคลาดปลอดภัย และ มีสุขภาพดีกันทุกคนนะครับ
    ไฟล์แนบ
    a377684.jpg 55K
    กฐิน.jpg 173K
  • image

งานนี้ขอถือโอกาสขึ้นไปเยือนเชียงคานอีกสักรอบ และเลยไปงานลากที่มหาสารคามด้วยในตัว

ท่านใดประสงค์จะร่วมทำบุญและเดินทางไปด้วยกัน ก็ยินดีนะครับ
    ไฟล์แนบ
    STB_2589rs.jpg 85K
  • ป๋าครับ ถ้าผมอยาก ต่อยอดกฐิน ต้องทำไงครับ ผมก็อยู่ จ.เลย แต่วันนั้นต้องทำงาน เลยร่วมเดินทางไปไม่ได้ ไงก็ผมจะแจ้งให้เพื่อนที่อยู่ เชียงคานไปสมทบอีกแรงนะครับ
  • ยินดีมากๆเลยครับ ถ้ามีเจ้าถิ่นมาร่วมสมทบครับ เหมือนตอนที่เราไปทอดกฐินที่วัดพระบาทน้ำพุก็ได้ พี่น้องชาวลพบุรีมาสมทบ สนุกสนานและได้บุญด้วยครับ

ใครอยากสมทบ ก็บริจาคผ่านมาทางบัญชีของ ชมรม ABC ก็ได้ครับ บัญชีนี้หากมีเงินโอนเข้ามาขอให้ทุกท่านสบายใจได้เลยครับ เพราะการจะถอนเงินออกทุกครั้งต้องชี้แจงได้ และต้องเป็นเรื่องเพื่อการสาธารณะประโยชน์เท่านั้นครับ
  • ใครจะไปนอนเล่นริมโขงที่เชียงคานบ้างครับ กลางคืนไปเดินเล่นที่ถนนคนเดิน สัมผัสกับบรรยากาศที่แสนโรแมนติก กำลังอยากได้ผู้ร่วมคณะ แล้วจากนั้นเราก็เดินทางไปร่วมงานที่ มหาสารคามต่อครับ
  • พบกันแน่นอนครับป๋า แต่เรื่องจำนวนคนทาง จ.เลย ยังไม่แน่นอนนะครับ แต่ยังไงผมจะพยายามรวบรวมพล ให้ได้เยอะๆนะครับ
    เมฆ จ.เลย (เจ้าเก่า) อิอิ ;-)
  • ป๋ามา ฝั่งเชียงคาน ท่าลี่ ปากชม ยินดีต้อนรับมากๆครับ เดี๋ยวผมรวบรวมสมาชิกทางนี้ไปรวมทำบุญด้วยครับ มาเชียงคานต้องการคนพาเที่ยว ยินดีรับใช้ครับ ป๋ามายังไงเชิญมาดื่มกาแฟที่เฮือนพัดโบกด้วยนะครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 132K
  • รู้สึกดีใจที่กระทู้นี้ยังมีคนให้ความสนใจครับ ^:)^

หนึ่งปี ขอทำบุญใหญ่ร่วมกันสักครั้งนะครับ
    เพราะปกติชวนกันแต่ไปทำบาปทุกๆวันเสาร์ :003:

ท่านที่ประสงค์จะร่วมทำบุญ แจ้งผ่านลงในกระทู้นี้ได้เลยครับ
    ผมจะถวายกฐินในนาม ชมรมิตรภาพพิทบูล นะครับ :033:

image
    ไฟล์แนบ
    334548.jpg 152K
  • image

ผมบริจาคส่วนตัวในนาม ชมรมมิตรภาพพิทบูล 10,000 บาท
    และขอนำไม้ง้างปาก Pitbullzone ที่สุดหวงมาออกประมูลเพื่อนำเงินไปสมทบการทำบุญครั้งนี้ด้วย
    ท่านใดอยากร่วมทำบุญ เสนอราคาผ่านบอร์ดนี้เลยครับ :-D
    ไฟล์แนบ
    Pitzone stick.jpg 78K
  • ปิดประมูลวันไหนครับป๋า เปิดเลยล่ะกัน 500 บาทครับ
  • ขอปิดการประมูลวันเสาร์เที่ยงก็แล้วครับ ดูเวลาจากนาฬิกาบนบอร์ดนะครับ

กติกาเพิ่มเติ่ม เพื่อป้องการคนลักไก่ ประมูลวินาทีสุดท้ายก่อนการปิดประมูล
    กรณีที่มีผู้เสนอราคาทิ้งไว้ แล้วไม่มีใครเสนอราคาสู้เลย จนผู้ประมูลผู้นั้น คิดว่าน่าจะชนะการประมูลเพราะไม่มีใครเสนอราคาแข่งแล้ว แต่ก่อนปิดการประมูล 10 นาทีสุดท้าย ดันมีคนมาใส่ราคาเข้ามา การประมูลจะขยายเวลาออกไปอีก 30 นาที โดยอัตโนมัติ เพื่อเปิดโอกาสให้คนประมูลคนสุดท้าย ยังได้มีโอกาสกาศเสนอราคาสู้นะครับ

ขอบคุณทุกท่านสำหรับการสนับสนุนครับ
  • เที่ยวไป ทำบุญไป ที่เชียงคาน ด้วยดีก่า :021:
  • 1000บาทครับน้องเจมหลบไป5555อยากได้ต้องได้
  • อ้าว! มีประมูลด้วย :021:
    รีบๆอ่าน กลัวเน็ตหลุดเมื่อกี้ไม่เห็น :-?

งั้นต้องจัดไปมาปั่นกันเองดีกว่าเฮียเป้ 1,500 ต้องสู้นะครับ ห้ามหยุด คริคริ :p :019:
  • พอๆๆๆ ให้พี่สู้ดีหว่า 55555
  • เฮ้ยๆๆ เจมส์ อย่าๆๆๆ เดี๋ยวงานเข้า กระเป๋าตังค์ม่ายอยู่ซะด้วย :-)) :-)) :-)) :022:
  • พี่เป้สั่งเจมส์จะไม่เชื่อได้ไง 55555
  • เอาละว่ะ อย่างน้อยก็มีคนสามคนมาประมูล 55
  • เอาๆๆๆ พี่เป้ลุยต่อเลยพี่ อยากได้ต้องได้
  • ใครอยากจะนำของมาร่วมการประมูล เพื่อเป็นการสมทบทุนก็ได้ครับ
  • ผ่านไป 2 วัน ก็ได้ยอดเพิ่ม มาอีกนิดครับimage
    ไฟล์แนบ
    2วัน.jpg 77K
  • ขอบคุณครับทั่น เห็นแล้วปลื้มจริงๆ :063:
  • 2000อันนี้ปุกเสกแล้วโดยอาจารย์มาเฟีย555
  • สรุปทั่นเป้ ชนะการประมูลนะครับ
    เดี๋ยวจัดพิธีส่งมอบให้อย่างเป็นทางการอีกครั้ง
    ขอบคุณมากๆครับ :-D
  • ขอบคุณครับพี่
  • :002: :002: :016: :*
  • สู้อยากได้อะป่าว เดี๋ยวจัดให้ มีหลายอัน 55
  • ขอกระตุ้นกระทู้นี้หน่อยนะครับ พอดีจะถือโอกาสขึ้นไปเยี่ยมเชียงคาน และก็ไปงานสารคาม ถือโอกาสไปทำบุญด้วย ใครอยากร่วมกิจกรรมดีๆ ก็อย่าลังเลครับ มาสร้างกุศลร่วมกัน
  • งานนี้ผมไม่สามารถไปร่วมกิจกรรมได้ แต่ก็ได้บอกพี่น้องทางเชียงคานไว้แล้วใครไปได้ก็ให้ไป รับรองงานนี้ป๋าไม่เหงาแน่นอนครับ
  • ไปหาโรงแรมเอาข้างหน้าเลยใช่ไหม ฤดูนี้โรงแรมจะเต็มไหมครับ
  • ช่วงนี้น่าจะต้องจองครับ เพราะคนมาเที่ยวเยอะมาก ป๋าจะให้ช่วยหาให้มั้ยครับ เพราะผมมีเพื่อนที่อยู่ในกลุ่มเราเค้าเปิดโรงแรมที่พักที่เชียงคานด้วยครับ https://www.facebook.com/pages/เฮือนพัดโบก/387867657956087?ref=profile
  • เคยไปนอนบ้านฮิมโขง แต่เที่ยวนี้อยากได้ ริเว่อร์ไซต์
  • ตรงนี้ก็น่าจะอยู่ไกล้ๆกับ บ้านฮิมโขงนะครับ ถ้าผมจำไม่ผิดhttp://www.riverside-chiangkhan.com/
  • นอกจาก ภูเรือ ภูกระดึงแล้ว จังหวัดเลย มีที่ไหนน่าไปนอนค้างบ้างครับ ขอไอเดียหน่อย จะได้หาโปรแกรมลงคืนวันที่ 31 ครับ
  • คืน 30 ผมนอนค้างเชียงคาน คืนวันที่ 1 นอนขอนแก่น คืนวันที่ 2 นอนสารคาม
    แต่คืนวันที่ 31 หาที่ลงยังไม่ได้ ใครเซียนเมืองเลยขอ โปรแกรมเด็ดๆหน่อยครับ
  • หวัดดีคับพี่มาร์คผมขอร่วมทำบุญด้วยคนนะคับ ผมขอฝากให้พี่นภาเลยนะคับ :)
  • ขอบคุณครับ

งานนี้พี่ไม่ได้ชวนใครไปเยอะ เพราะมันไกล พี่เลยตั้งใจแค่ว่าเอาเงินไปสมทบ แล้วก็เลยไปงานสารคามต่อ
  • ป๋าคร้าบบ มีกำหนดการไหมอ่าครับ เรื่องเวลาถวายอะไรประมาณนั้นอ่าครับ พอดีจะได้วางแผงการเดินทางถูกครับผม. :)
  • เท่าที่พี่ทราบ พรุ่งนี้วันที่ 30 เขาตั้งองค์กฐินกันที่วัด และวันที่ 31 ทอดกฐินประมาณ 9. โมงเช้าครับ

พี่เดินทางไปพรุ่งนี้ อาจจะไปถึงค่ำๆ จะไปที่วัดตอนเช้าที่เดียวเลย เอาเงินไปสมทบกับคณะใหญ่ ได้เท่าไรก็เท่านั้นครับ ไม่ซีเรียส
  • ครับผม งั้นผมจะโทรหานะครับ คงจะไปพบป๋าที่เชียงคาน แล้วก็เอาเงินไปสมทบกับป๋าที่นั้นเลยครับ เพราะยังไงเราก็กองเดียวกันครับผม และ31ผมไม่ค่อยสะดวกอยู่ร่วมพิธีที่วัดด้วยนะครับ ต้องขออภัยล่วงหน้าครับ ชาวพิทบูลเลยฝากมาร่วมบุญเยอะเชียวครับ ;;)
  • ต้นสมทบกฐินจากทาง จ.เลยคร้าบผมม สาธุๆๆๆๆๆ :-D image
    ไฟล์แนบ
    1382825_720697764624405_1711103894_n.jpg 135K
  • ไม่เป็นไรครับ เอาตามที่เราสะดวกครับ :-D
  • สรุปยอดบริจาครวม ได้ 6 แสนกว่าเกือบ 7 แสน แต่เป็นของพวกเราประมาณ 7 หมื่นครับ โดยมีญาติๆผมร่วมสมทบด้วยครับ

ขอให้กุศลผลบุญที่พวกเราทำร่วมกัน จงดลบันดาลให้ทุกท่านประสบความสุขความเจริญคิดสิ่งใดก็สมปราถนา เดินทางแคล้วคลาดปลอดภัย และสุขภาพแข็งแรงครับ

image
    ไฟล์แนบ
    923385_572900122758933_1256948217_n.jpg 125K