ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ิเปิดรับสมัคร American Bully Show 2013
  • image
    ไฟล์แนบ
    webpitshow.jpg 138K
  • แบ่งรุ่นประกวดดังต่อไปนี้
    EXTREME BULLIES อายุ 12 เดือนขึ้นไป แยกเพศ ผู้/เมีย
    POCKET BULLIES อายุ 12 เดือนขึ้นไป แยกเพศ ผู้/เมีย
    XL BULLIES อายุ 12 เดือนขึ้นไป รวมเพศ
    FUN SHOW อายุ 12 เดือนขึ้นไป รวมเพศ

** คัดตัวแทนเพียงหนึ่งเดียวของแต่ละรุ่นเข้าไปชิงรางวัลใหญ่ BEST IN SHOW

STANDARD BULLIES
    รุ่น 3-6 เดือน ผู้/เมีย
    รุ่น 6-9 เดือน ผู้/เมีย
    รุ่น 9-12 เดือน ผู้/เมีย
    รุ่น 12-24 เดือน ผู้/เมีย
    รุ่น 24 เดือนขึ้นไป (รวมเพศ)

** รุ่นนี้จะนำเอาอันดับ 1 ของรุ่นอายุ 12-24 เดือน และรุ่น 24 เดือนขึ้นไปทั้งเพศผู้/เมีย มาชิงตำแหน่ง BEST STANDARD เพื่อเป็นตัวแทนกลุ่มเข้าไปชิง BEST IN SHOW

** ค่าสมัครตัวละ 400 บาท** ไม่รับสมัครหน้างาน
    *** ตัดสินโดยกรรมการชาวไทย คุณต้น อุดมศักดิ์ ***

พิเศษสำหรับสุนัขที่สมัครลงประกวดรุ่นพ่อพันธุ์/แม่พันธุ์ มีสิทธิ์ลงโชว์ฟรี เพื่อชิงรางวัลตำแหน่งขวัญใจมหาชน HOT VOTE เรามีถ้วยรางวัลพร้อมของสมนาคุณให้จำนวน 5 รางวัล

*** สมัครโดยโอนเงินเข้าบัญชีคุณวัชรพงศ์ ภูโสภา ธนาคากรุงเทพ ออมทรัพย์ เลขที่ 212 0 86555 1
    สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ 084-599 3883 หรือที่ Facebook/ Anajakmag Gazine.com
  • เพิ่มเติมนะครับ เราจะมีการโชว์รุ่น Exotic เพื่อเป็นการแนะนำรุ่นนี้ให้แฟนๆ ได้รับรู้โดยวิทยากรมากความสามารถ รวมทั้งจะมีของแจกของแถมมากมายเพื่อเป็นการสร้างสีสันให้งานนี้ได้สนุกสนานเร้าใจตลอดงาน
  • หรือว่าจะหมดยุคสแตนดาร์ตบูลลี่ในเมืองไทยซะแล้ว
  • เปิดตัวกรรมการตัดสิน คุณต้น อุดมศักดิ์image
    ไฟล์แนบ
    ton munta.jpg 69K
  • น่าสนุก แฮะ
  • ประวัติ ชื่อคุณอุดมศักดิ์ โล้เจริญรัตน์ อายุ 38 ปี อาชีพ ผู้บริหาร บจก.มันตา บิสเนส / มันตา บูลด็อก
    การศึกษา ปริญญาตรี วิทยาศาสตร์ ภาควิชาสัตวบาล คณะเกษตร มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์
    "ผมเริ่มต้นเลี้ยงสุนัขมาตั้งแต่อายุ 7 ขวบ และได้เริ่มศึกษาอย่างจริงจังในการพัฒนาสุนัขมาเป็นเวลากว่า 10 ปี ผมมีความรักในสุนัขโดยเฉพาะอย่างยิ่งสุนัขในกลุ่มใช้งาน ผมดำรงตำแหน่งประธานชมรมเวิร์คกิ้งด็อก แห่งประเทศไทย ซึ่งอยู่ภายใต้การควบคุมของสมาคมพัฒนาพันธุ์สุนัข (ประเทศไทย) ประสบการในการเพาะพันธุ์สุนัขเพื่อเข้าประกวดโดยเฉพาะอย่างยิ่งพันธุ์ English Bulldog และ American Bully ซึ่งสามารถประสบความสำเร็จในการประกวด โดยมีสุนัขที่ผมเป็นผู้เพาะพันธุ์เองได้ตำแหน่งแชมป์เปี้ยนมาแล้วทั้งสิ้น 5 ตัว อีกทั้งยังประสบความสำเร็จโดยการได้ครองตำหแหน่งเป็นสุนัขในระดับ Best in Class Show มากมายหลายตำแหน่งและยังได้ส่งสุนัขที่เกิดจากการเพาะพันธุ์ของผมไปประกวดในต่างประเทศ และประสบความสำเร็จเป็นแชมป์เปี้ยนในประเทศต่างๆ อีกด้วย ผมทุ่มเทศึกษาเกี่ยวกับสุนัขและเข้าร่วมการสอบเพื่อคุณวุฒิการเป็นกรรมการตัดสินสุนัข พร้อมทั้งได้ร่วมทำการตัดสินสุนัขทั้งในฐานะกรรมการ กรรมการผู้ช่วย และผู้ดำเนินการจัดการประกวด และในฐานะประธานการประกวดมาแล้ว ผมมีความยินดีที่จะใช้ความรู้ความสามารถทั้งหมด รวมถึงประสบการณ์ทั้งจากการศึกษา และจากการปฏิบัติ เพื่อให้การปฏิบัติหน้าที่ในการเป็นกรรมการการตัดสินในครั้งนี้ เป็นไปได้อย่างมีคุณภาพและยุติธรรม"
  • :063: งานนี้จะไปยืนเป็นกำลังใจที่ข้างสนามตลอดงานเลยครับ
    รีบสมัครกันด่วน เวลาเหลืออีกไม่มากแล้วครับ
  • ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับกำลังใจครับพี่มาร์ค
    แล้วพบกันวันงานนะครับ
  • ท่านต้นวันที่ 21อย่าลืมสละเวลามาเป้นวิทยากรให้ความรู้นะครับ
  • ใกล้บ้านผมครับพี่
  • รบกวนพี่ช่วยแยกเป็นประเภทให้หน่อยได้ไหมครับ ว่ารุ่นไหนส่วนสูงเท่าไหร่ต้องลงรุ่นลงประเภทไหนครับ ขอบคุณครับผม
  • งานนี้เราประกวดแบบ Open Show ไม่มีการเก็บสะสมคะแนน ส่วนสูงหรือรายละเอียดต่างๆ ของตัวสุนัขเราจะไม่นำมาเป็นเรื่องจำกัดในการลงประกวด เพียงท่านคิดว่าสุนัขของท่านสมควรอยู่ในกลุ่มไหนก็สามารถลงสมัครประกวดได้เลย ส่วนหากท่านอยากจะทราบว่าสุนัขของท่านอยู่ในรุ่นไหนแนะนำให้ดูได้เว็บไซด์นะครับ
  • ถ้าจำไม่ผิด สูงไม่เกิน 16 จะจัดเป็น Pocket Bully ครับ สูงเกินกว่านั้นก็ว่าไปเลย สแตนดาร์ด หรือ เอกซ์ตรีม

เหลือเวลาอีกเพียงอาทิตย์เดียวก็จะถึงวันงานแล้วนะครับ รีบๆกันหน่อย
  • สแตนดาร์ด พร้อมลุย :-D
  • ตามนี้ครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    Bully Class Size.jpg 116K
    Bully Class Size.jpg 116K
  • ด่วน! ขอแจ้งเลื่อนการประกวดงานนี้ไปเป็นวันอาทิตยที่ 26 มกราคม 56 (ในงาน Pet Variety 23-36 มกราคม 56) ณ ฮอลล์ 5 อิมแพ็ค เมืองทองธานี เช่นเดิม จึงแจ้งมาเพื่อทราบครับ
  • ขออภัยเป็น 23-27 มกราคม 57 ณ ฮอลล์ 5 อิมแพ็ค เมืองทองธานี ความเคลื่อนไหวจะแจ้งให้ทราบต่อไปครับ
  • ผิดอีกแระ 23-26 มค.57
  • ไปด้วยจิก๊าบimage
    ไฟล์แนบ
    DSC_0016.JPG 141K
  • ตัวนี้สวย มีลุ้นแน่นอนครับ
  • อยากเห็น ชาวบูลลี่ ออกมาแสดงพลังกันเยอะๆครับ
    ต่อไป เราจะได้เดินไปด้วยกัน พิตบูล/บุลลี่ ไทยแลนด์ โชว์
  • Standard Male 2 ปีขึ้นไป ลงกันเยอะๆน่ะ :013: :062:
    image
    ไฟล์แนบ
    1374097_10151916427413058_885356462_n.jpg 75K
  • มันแน่ๆงานนี้คับ
  • อยากเข้าประกวดด้วย แต่หมาหนูซนนะคะ แบบนี้พอประกวดกับเค้าบ้างได้ไหมคะimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    1.jpg 123K
    2.jpg 100K
    3.jpg 86K
    4.jpg 134K
  • มันอยู่ที่คุณฝึกครับ
  • ถ้าฝึกได้นี่สามารถพาไปประกวดกะเค้าได้บ้างไหมคะ ไม่รู้ว่าหมาตัวเองหล่อหรือป่าวอะคะ
  • มีเวลาเทรนหมาขึ้นอีกเยอะเลยฟิตๆกันเข้าไว้คับ :-D
  • ดูจากรูป ก็สวยดีนี่ครับ แต่การประกวดมันคือการโชว์หมา หมาที่ส่งลงสนามต้อมพร้อมที่จะโชว์
    นอกจากหมาจะต้องสวยแล้ว องค์ประกอบอื่นก็จำเป็น เช่น วิ่งโชว์ เดินโชว์ ยืนโชว์ ยอมให้ตรวจเช็คสุขภาพ
  • สมัครครับ สุนัขชื่อ รอสโก้ รุ่น 12-24 เดือน เพศผู้ STANDARD BULLIES
    image
    ไฟล์แนบ
    1460310_376817812452459_1365493204_n.jpg 130K
    1460310_376817812452459_1365493204_n.jpg 130K