ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ประกาศเลื่อนการจัดงานพิตบูล/บูลลี่
  • ประกาศ เลื่อนการจัดงานแข่งลากน้ำหนักและประกวดพิตบูล/บูลลี่

เรียนสมาชิกที่เคารพรักทุกท่าน เนื่องจากสถานการณ์การเมืองในช่วงนี้ไม่สามารถคาดเดาได้ว่าจะจบลงเมื่อไร และประกอบกับกลุ่มที่สนับสนุนรัฐบาล(เสื้อแดง)ประกาศชุมนุมกันที่เมืองทองในวันที่ 18-20 พย นี้

ทางคณะกรรมการจัดงานได้ประชุมกันแล้วมีความเห็นตรงกันว่า ถ้าการชุมนุมยืดเยื้อ จะส่งผลกระทบทั้ง ผู้จัดงาน ผู้มาชมงาน และสปอนเซอร์ จึงเห็นควรเลื่อนการจัดงานออกไปก่อน โดยจะไปจัดกันในวันที่ 23-26 มกราคม 2557

จึงเรียนมาเพื่อทราบ และขออภัยต่อทุกท่านมา ณ ที่นี้ครับ
  • แล้ว แข่งลากน้ำหนักวันไหนหล่ะครับท่านพี่
  • :O ไม่เป็นไรครับเข้าใจทางผู้จัดงานและพี่มาร์คครับ ถือว่ามีระยะเวลาเตรียมตัวฝึกซ้อมเพิ่มขึ้นครับ ก็ดีเหมือนกันครับ
  • เลื่อนแบบนี้แล้วคนที่เสียตังจองตั๋วเครื่องบิน ลางานไว้แล้วอะคับจะทำยังไงคับ เปลี่ยนสถานที่แข่งไปก่อนเป่นนท์ไม่ได้หรอคับ เดือนหน้าก้อแข่งอีกทีที่เมืองทองคับ
  • เห็นด้วยกับหนึ่งครับ ที่ นนท์ ก็น่าจะโอนะ
  • มันเป็นเหตสุดวิสัยจริงๆครับ ผมก็เพิ่งจะรู้วันนี้เองครับ
    ปัญหาใหญ่คือ ทางสปอนเซอร์ไม่มั่นใจว่าจะมีคนกล้ามาชมงานหรือเปล่า
    เขาจึงขอให้เลื่อนออกไปก่อนครับ งานอื่นโดนหางแถวหนักกว่าเราอีกครับ
    เป็นงานใหญ่ระดับเอเชียเลยด้วย ไอ้พวกห่า ทำไมไม่ไปชุมนุมที่อื่น เสือกมาเมืองทอง

สถานที่ชุมนุมตรงนั้นเป็นของ ตำรวจ อยู่ติดกับเมืองทอง เราก็เลยซวยไปด้วย
  • อ้าวหมดกันแล้วหมาผมจะทำไงดีฮ่าๆๆๆซ้อมมาจนกล้ามจะแตกแล้วฮ่าๆๆเอาไปกัดกันดีมั้ยเนี่ยฮ่าๆๆๆ
  • ไหนๆก็อีก1เดือนกว่า หน้าจะเปิดให้สมัครเพิมนะคับ ...
    เพราะยังมีเวลา แต่ก็แล้วแต่ผู้จัดเห็นสมควรนะคับ
  • เนื่องจาก งานเราจะมีในอีกสองเดือนข้างหน้า
    ถ้าสมาชิกเห็นควร ขยายเวลารับสมัคร ก็ไม่น่าจะมีปัญหาครับ
  • @ รับทราบครับ =D>
  • เย้ๆๆๆมีโอกาศแล้วเรา...เย้ :006:
  • รอดไปเรา มีเวลาลดน้ำหนักแร้ววววววววว!! :o061: :o062: :o061:
  • รับทราบครับ :063:
  • สมัครได้เลยรึป่าว...คับ :)>-
  • แข่งลากที่ดีวัน นะครับป๋า เก็บค่าสมัครเหมือนเดิม กินเลี้ยงด้วย
    เช่าชุดขอ วีซ่า ไว้แล้วด้วยimage
    ไฟล์แนบ
    su.jpg 169K
  • ใครสนใจ ก็สมัครเพิ่มได้เลย

แต่ถ้าสมาชิกท่านใดเหงา อยากให้มีการแข่งแบบนอกรอบ ขอปรึกษาทีมงานก่อนนะครับ เนื่องจากระยะเวลามันค่อนข้างกระชันชิดไปนิด กลัวเตรียมสถานที่ไม่ทันครับ
  • งานเราเลื่อนไปจัด 23-26 มค 57

ใครจะลงเพิ่มก็สมัครเข้ามาได้ครับ มีเวลาเตรียมตัวอีก เกือบ 3 เดือนครับ
  • ยินดีที่เปิดรับสมัครเพิ่มเติม
    แต่ขอเพิ่มเติม ในรายละเอียดครับ

ไม่เห็นด้วย กับการเปิดรับสมัคร แบบโอเพ่น ไม่จำกัดจำนวน
    งานลากเราไม่ได้หวังร่ำรวยจากค่าสมัคร ไม่ได้ต้องการแค่ปริมาณ
    แต่ต้องการผู้ที่มีใจรัก มีความพร้อมทางจิตใจ อยากร่วมสนุก และสร้างมิตรภาพ

คนใจเสาะ หวังแค่ผลการแข่งขัน เลื่อนไม่เลื่อนใจไม่ถึง ก็ไม่พร้อมอยู่ดี
    อาจระรี้ระริก ตื่นเต้น ดีใจไปตามกระแสบาง แต่พอเอาเข้าจริงก็มีข้ออ้างให้ความไม่พร้อมอีกอยู่ดี

และคนที่ต้องการความพร้อมขนาดหนัก เพื่อหวังผลการแข่งขัน มุ่งมั่นเกินไป นั่นก็....
    คือตัวทำลายวงการทางอ้อมอยู่ดี ไม่พร้อมไม่ลง ต้องฟิตให้พร้อมจนหวังผลได้ถึงจะลง

นี่แหละ ตัวสร้างปัญหา ต้นเหตุกฏ กติกา รูปแบบ ที่มุ่งหวังเอาชนะคัดคานคู่แข่ง
    จากจะจัดงานแข่งสร้างมิตรภาพ กลายเป็น สร้างปัญหาทะเลาะเบาะแว้งทุกรอบ

และที่สำคัญ เรามีเวลาจำกัดในการจัดงาน
    ต้องเห็นใจฝ่ายจัดการแข่งขันด้วย ต้องรู้จำนวนชัดเจน มีเวลาในการตระเตรียมงาน

งานเมืองทองคราวที่แล้ว วันแรก ตั้งราง เสร็จ ตึ2
    วันเก็บของ กว่าจะออกจาก เมืองทองเกือบตี2 กว่าจะเสร็จเรียบร้อยเกือบเช้า

ขอออกความเห็น
    เปิดรับเพิ่มเติมโดย จำกัดจำนวนทั้งหมด ไม่เกิน 70 ตัว
    (เพราะจำนวนนี้ ก็ใช้เวลาไม่น่าต่ำกว่า10 ชั่วโมงแล้ว เริม 10โมง กว่าจะเสร็จ ก็เกือบ 4-5ทุ่มแล้ว)

การเปิดรับสมัครเพิ่ม
    ฝากพี่มาร์ค แจ้งวันล่วงหน้าเป็นเดือนหน้า และอาจแค่ 5วัน
    ใครพร้อมสมัครก่อน ครบ 70ตัว ปิดรับสมัครเลย น่าจะเหมาสมกว่าครับ

หากความเห็นนี้ขัดใจใครต้องขอให้เข้าใจด้วย
    แต่เพื่อรูปแบบการจัดงานที่ดีและพร้อมแก่ทุกๆฝ่าย เพื่อ สานสัมพันธ์ ในงานต่อๆไปครับ

• เห็นด้วยมากๆกับข้อเสนอและความเห็นของท่านสู้มากๆเลยครับ

การจัดงานมันยากมากหากขาดความร่วมมือ และก็เป็นไปไม่ได้เลยที่จะจัดงานตามใจสมาชิก
    ถ้าต้องรอให้สมาชิกพร้อมแล้วค่อยจัด ชาตินี้คงไม่มีวันได้จัด ดังนั้นถ้าทุกคนพยายามทำตัวให้พร้อม
    จะจัดวันไหน จัดเมื่อไร ก็ไม่ยาก เพียงแค่เจ้าภาพพร้อมก็จัดได้เลย ....
  • เห็นด้วยกับ ข้อเสนอแนะของ พี่สู้ครับ
  • รับทราบครับท่าน รอชมต่อไป
  • ก็ดีเหมือนกันฮ่าๆๆจะได้พักหมาหลายวันหน่อย แต่งานนี้น่าจะพร้อมกันเยอะแล้วนะทุกท่าน หนุกแน่คับฮ่าๆๆๆ
  • .0. หมาน้อยอดเที่ยว
  • ผมเห็นข่าวมีงานABKC BULLY BANKKOK 18-19 มกราคม 2557 อย่างนี้งานก็ติดต่อกัน2อาทิตย์เลยสิครับ
  • มีงานเยอะๆก็ดีครับ วงการจะได้คึกคัก ประโยชน์ก็ตกอยู่กับพวกเรานี่ละครับ
  • งานมีวันไหนคับ อยากไปๆ
    เมือไรจัดเชียงใหม่บ้าง
  • สนใจไปจัดในป่าแถวเชียงไหม่ ไหมค่ะ ไห้ยืมสถานที่ฟรีไม่คิดตังค่ะ อยากไห้ไปจัดแถวๆบ้านนอก(แถวบ้านหนูบ้าง) ถ้าไปเดี๋ยวจะตัดต้นลำใยรอ แหะๆ
  • งานโซนเหนือ ต้องให้ ทางพ่อเลี้ยงลำพูนเป็นโต้โผครับ :-D