ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อดไปงานเลยวันนี้ เศร้าใจ
  • :o004: พอดีผมฉีดสายยางให้หมามันเล่นน้ำครับ 3 ตัว แล้วมันคึกแต่ผมไม่เช้ดน้ำออกนะครับ เอาผ้ามาล่อดึงกับ มัน ปาขวดน้ำให้วิ่งเก็บบ้าง แล้วให้เข้าบ้าน คนที่บ้านนั่งแล้วมันแย่งกันนั่งตักกัดกันอีก เลือดสาดอีก เลยพาไอ้ลั่มไปวิ่งซะไกลเลยวันนี้ให้มันเหนื่อยกลับมาก็ลืม วันนี้กัดไม่ปล่อยเช่นเคย เลยต้องเอาปลอกคอเก่ามารัดคอยกขึ้นให้ปล่อย ครั้งที่ 2 แล้วที่กัดกันรุนแรง ทั้งๆที่ไม่มีวี่แววว่าจะกัดกันเลย
    :o001: แต่มันทำให้ผมสงสัย ว่าข่าวในหนังสือพิมพ์ไทยรัฐที่พาดหัวข่าวว่า หมาพันธ์นรก ที่กัดเจ้าของมันพิทบูลแท้หรือป่าว กลัวจะสายพันธ์อื่นกัดแล้วโบ้ยมาเป็นพิทบูลหรือป่าวรักษาพันธืที่ตัวเองเลี้ยง เพราะดูจากพฤติกรรมการกัดหรือเข้าทำแล้ว มันเป็นประเภท กัดไม่ปล่อยและไม่ละสายตา กัดเป็นเป้าหมายเดียว และไม่เลิกลาง่ายๆ ที่สำคัยมันไม่ทำใครก่อนด้วย
    :o001: วันนี้ตอนพาไปเดินเล่นคนทักหลายคนว่า มันเป็นพันธ์กีฬากัดหมา แต่รักเจ้าของมากกว่าพันธ์อื่น
    :o001: หมาพิทบูลผมว่ามันเข้าใจภาษาคนนะครับ ให้เข้าบ้าน มันก็เข้า ดื้อก็ดุ ไม่รู้ว่าเป็นหมานอกหรือป่าวถึงเข้าใจคำสั่ง หมาคนข้างบ้านหมาไทย ต้องตีถึงจะเข้าบ้าน
  • :004::004::m090::m003::m015::m017::m034::m060: