ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• น้องหมาไอ แล้วเหมือนจะพยายามจะขากอะไรออกมา เป็นแบบนี้เรื่อยๆ วันนึงจะเป็น2-3ครั้ง ครั้งละหลายนาที มันจะมีอะไรติดคอรึป่าวครับ
  • มี เสมหะ ในลำคอหรือเปล่าครับ ตอนลูกสาวผมเป็นโรคปอด ก็มีอาการอย่างนี้ล่ะ แล้วก็มี นํ้ามูกด้วย
  • น้ำมูกไม่มีอ่ะครับ แล้วโรคปอดเกิดจากอะไรครับ
  • เป็นเหมือนกันค่ะ หมอบอกว่าหายช้า กินยาไปได้สี่วันละไม่ดีขึ้น

ก้อเลยเปลี่ยนมาฉีดยาแทน

แต่น้องหมาไม่ซึมเลย เล่นซนทั้งวัน

ผิดกะอีกตัว์ที่เป็นน้องหมาพันธุ์อื่นๆอ่ะเพิ่งเป็นวันเดียว ซม....
  • .มีอะไรติดคอแน่ ๆ ถ้ามันแข็งแรง กินอาหารได้ ไม่นานมันคงขากออกมาได้เองครับ
  • :001::001:อายุน้องหมาเท่าไหรเเล้วครับ.....บอกหน่อย

..เหมือนอาการหมาผมเลย เเต่เป็นพูลเดิ้ลนะ.....ตอนเเรกก็คิดว่าอ่ะไรติดคอ

มันก็ซนเหมือนเดิม...ถ้าหมาไม่สบายมันก้ซึม อาการนี้ คล้ายผมมากครับ

น่ากลัวนะอาการนี้

ถ้าสังเกตุตอนมันกินน้ำ หรืออาหาร ถ้ามันทำเหมือนจะขากอะไรออกมา.... :002::002:

ให้มันอ้าปากครับ สังเกตุเพดานปาก ตรงที่เป้นเนื้ออ่อนช้วงจะลงคอ ระวังมันทะลุนะครับ ทะลุเเล้วจะติดเชื้อ เเผลก็จะกว้าง เเล้วเย็บไม่ได้ ต้องรีบดู

บางทีมันกินอะไรเข้าไปเเล้วมันทิ้มอ่ะ เเล้วมันก้จะเป็นเเผลเปลียก มันจะทะลุ

เวลามันน้ำหรืออาหาร น้ำ+อาหารจะเข้าไปในรูอ่ะ - -*

อาการนี้หน้ากลัวครับ..............ทำให้น้องหมาผมจากไป

เพราะไปหาหมอไปถึงมหิดล หมอยังไม่รู้อาการเลย

ขออย่าให้เป้นเเบบหมาผมนะครับ

สำหรับคนอื่น สังเกตุอานี้ด้วยนะครับว่ามีหมาใครเป้นเเบบนี้หรือปล่าว ลองเช๊คกันดู อาการนี้น้องหมาจะทรมาน
  • :016::016::016:น้ำมูกไม่มีอีก- -* ลองอ้าปากหมาดูครับ ให้หมอตรวจที่ปากเป้นพิเศษเลย