ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เรียนถามคุณมาร์คและผู้มีความรู้ครับ
  • ผมอยาจะทราบประวัติที่มาที่ไปของสาย red red nose ครับ ไม่ทราบว่าพอจะแบ่งความรู้ได้บ้างไหมครับมีภาพประกอบด้วยก็จะดีมากเลยครับ รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ
    ไฟล์แนบ
    happy_dog_with_bone_lg_blk_30992.gif 111K
    cool_dog_barking_lg_blk_31065.gif 98K
  • คุณลองดูในหังสืออานาจักรสัตว์เลี้ยงดู ครับ บทความของพี่สมหมายเขียนไว้เยอะเลยครับ หรือไม่ก็เข้าไปดูใน www.ipitbulldog.com ครับ ความรู้เพียบ หรือไม่ก็อยู่ที่หน้าแรกของพิทบลูโซนไงครับ ผมก็คอหมาแดงคร๊าบๆๆๆๆ................:020::020:
    ไฟล์แนบ
    DSCF0211.jpg 59K
  • คุณ AA ท่าพระมีเบอร์ติดต่อคุณไหมครับบางทีผมมีไรจะปรึกษาได้บ้างครับ
    ไฟล์แนบ
    gaff9.jpg 8K
  • สวัสดีครับ คุณนิสสัน ผมก็มีความรู้แค่หางอึ้งเองครับ ยังต้องถามพี่ๆเพื่อนๆอยู่บ่อยครั้งครับ ผมเองชอบหมาแดงเอามากๆๆ ศึกษาตามเว๊ปและถามผู้รู้ก็พอมีประสบการณ์นี้น่ะครับ นี้ก็มีลูกชายอยู่ 1 ตัว เป็นตัวผู้ในรูป เป็นลูกชายของลีโอ (พี่วีระ) รักเขามาก เพิ่งเลี้ยงเป็นตัวแรก เลี้ยงตัวเดียว นี้ก็ 2 ปีกับอีก 3 เดือนครับ เลี้ยงเขาอย่างมีความรับผิดชอบ คุณเชื่อป่ะผมเลี้บงมาไม่เคยเกิดอุบัติเหตุเลยสักครั้ง ดูเขาตลอด ผมชอบเรดโนส เวลาพาออกนอกบ้าน มานเห็นหมาข้างนอกงี้โอ้โห่จะเขาไปกัดให้คอขาดให้ได้เลยครับ คนงี้เดินหลบเป็นแถวๆ ผมว่าถ้าเป็นผมหญิงจูงน่ะเอาไม่อยู่ชัวร์ อ้อ..ชอบเรดโนสตัวในรูป ก๊อตติไม่ใช่หรือ..อย่าบอกน่ะว่าของคุณน่ะ สวยมากๆๆ อ้อเรื่องเบอร์ไม่ใช่ไม่อยากให้ แต่ผมคงตอบได้ไม่ดีเท่ากับพี่ๆที่เลี้ยงมานานน่ะครับ โทษที..ติดต่อกันทางนี้ก็ได้น่ะเนอะ..ไว้เจอกันครับ...:013:
    ไฟล์แนบ
    DSCF02122.jpg 72K
  • ลองดู:

นี่ครับ บทความเกี่ยวกับคำว่า old family red nose

http://www.bryantsreddevils.com/StoryOfOldFamilyReds.htm

http://www.bryantsreddevils.com/OldFamilyRednoseDogs.htm

รับรองว่าของจริงครับ แต่ไปแปลเอาเองนะครับ ผมว่าถ้าอยากรู้จริงๆ ค่อยๆ นั่งแปลไปวันละประโยค 2 ประโยค เดี๋ยวสักวันก็อ่านเข้าใจหมดครับ
  • หวัดดี ครับคุณเอ ท่าพระ นี่ตัวจิงของผมครับเปน GAFF เรดโน๊ส 100 สาวน้อยน่ะครับอายุ 8 เดือน ตอนนี้กำลังเล็งว่าที่ลูกเขยอยู่ครับ เลยต้องศึกษาหมาแดงเข้มเลยครับ ถ้าติดต่ดไม่ได้ก็ไม่ไรครับคือผมเห็นว่าเราอยู่ไม่ไกลกัน แล้วผมก็ยังไปดื่ม ที่จรัญซ.3ตรงข้ามวัดท่าพระบ่อยๆ ไม่เป็นไรครับขอบคุณมากครับ....ด้วยความเคารพ
    ไฟล์แนบ
    yz.jpg 46K
  • อ้าวๆๆ.......แล้วไม่บอกตั้งแต่แรก ว่าอยู่ฝั่งธนฯเหมือนกัน ผมอยู่ในวัดท่าพระ แถวหน้าโบสถ์ที่สร้างใหม่ไงครับ คงเคยเข้ามานิ ว่างๆก็เขามาได้น่ะครับ เหมือนในรูปเหล่ะ จะจูงออกไปให้ดูน่ะ ว่าลูกชายผมเป็นไง ไม่ได้ก่าง ไม่ได้หัวใหญ่ยักษ์เหมือนหมาชาวบ้านเขาตอนนี้หลอก แต่มันหล่อ+เท่ส์ที่สุดในสายตาผมคร๊าบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ...........555 อ่าให้เบอร์ผมก็ได้(เล่นตัวซะ)089-456-4607 ว่างๆก็มาเจอกันน่ะครับ ที่นี้ไม่มีใครเลี้ยงซักๆๆๆๆตัว เซ็งหน่อยๆ อ้อ..มาซอยสักเจริญมาดิงหรอครับ เคยได้ยินว่ามีคนเลี้ยงพิทฯในซอยใช่ป่ะ เพื่อนคุณ นิสสันป่ะ....ปล.ลูกสาวสวยครับ....เจ้าแม็กเห็นหลงเสน่ แน่ๆๆ....:032::015:
  • เอ้าๆๆ......จัดไปเจ้า MAX..........MAX..........MAX
    ไฟล์แนบ
    DSCF0148.jpg 70K