ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอคำแนะนำเรื่องกรงหมาค่ะ
  • :o045:พอดีได้กรงหมาเค้ามาขายให้ค่ะ แต่ยังไม่เสร็จ :o023:

ไม่มีความรู้เลยค่ะว่าต้องทำยังไงต่อ

ช่วยแนะนำด้วยนะคะ ช่างจำเป็นจะลงมือเองค่ะ
    ไฟล์แนบ
    netdog.jpg 99K
  • แหม พี่พร มือขนาดนี้แล้วยังจะให้แนะนำอีกเหรอครับ ผมว่าควรที่จะติดมุ้งลวดรอบเลยครับ ป้องกันยุง และสัตว์อื่น ที่จะมารบกวน อีโกล์เด้น ของพี่
    ส่วนพื้นนอน หาไม้แถวนั้นแหละ เห็นมีเยอะ ลดรายจายด้วย แสล็ต ก็ปาเข้าไป 200 บาท ถ้าเอามาวาง คงประมาณ 16 ตัว 3200 บาท แต่ไงได้ คนรวยทำรายไม่น่าเกลียด
  • เป็นผม ผมคงทำแบบนี้

ดูฮวงจุ้ย ก่อนครับ
    -แดด เช้า สาย บ่าย เย็น และใช้วัสดุ กันความร้อนใต้หลังคา
    -ลม พัดเข้าทางไหน กลิ่น อันไม่พึงประสงค์ จะได้ไม่รบกวนข้างบ้าน ใช้สแล็คปูพื้น100คูณ90ซม. ทำความสะอาดง่าย ลดกลิ่น สะสม
    -มุมมอง ถ้าให้เฝ้าบ้าน ตอนกลางคืน ต้องพยายามให้หมามองเห็นได้ดี ถ้าให้เป็นคุณนาย ก็ ติดแอร์ เพิ่มห้องน้ำ ขำขำ......

ใหญ่แบบนี้ น่าเรียก คฤหาสน์หมา เลยครับ ดูทำเลให้ดี ครับ เคลื่อนย้ายลำบาก ติดไฟ ติด พัดลม ด้วย ได้ใช้แน่นอน ลงกราวด์ ที่พื้นดิน
    ด้วยครับ เดี๋ยว หมากัดสายไฟ ไฟรั่ว ดูด คน หมา ตาย ถ้าที่บ้านมีตัวกันไฟดูด แล้วก็ไม่ต้องทำครับ

เสร็จแล้ว ขอชมอีกครั้งนะครับ ชอบจังเลย
  • แบบนี้ ไม่ไห้หมานอนแล้ว
    ผมเข้าไปนอนเองดีกว่า5555:m006:
  • ก่อนอื่น พี่พร ต้องดู ฮวงจุ้ย ก่อนครับ แฮ่ ๆ
  • อย่าลืม ติดอินเตอร์เน็ทด้วยเลยเพื่อมันอยากเล่นhi5
  • แนะนำขนาดแอร์ครับ ประมาณ 9000 บีทียู ก็พอ ฮิฮิ

จริงๆแล้ว เท่าที่ทำกรงเองมาหลายกรง แนะนำว่า
    ผนัง ด้านหนึ่งหรือสองด้าน เอาไม้ฝาเชอร่า ปิดแทนตาข่าย (อาจเว้นระยะให้ลมระบายก็ดี)
    ด้านที่เหลือจึงทำด้วยตาข่าย จะกันลม กันฝน มีที่ให้หมาหลบนอน

ส่วนมุ้งลวดกันยุง ก็น่าจะทำซะเลย
  • เอาโกลเด้นใส่รวมกะพิทบูลเลยพี่ ให้เค้าเป็นเพื่อนกัน อิอิ เย้!
    ไฟล์แนบ
    28-06-49 088.jpg 47K
  • ขอบคุณมากนะคะสำหรับทุกคำแนะนำ

โกลเด้นชื่อมันค่ะ ของพี่ตัวนี้ จี๊ดนะ

วันนี้จะไปซื้อไม้ฝาเชอร่ามามุงหลังคาก่อน

แล้วจะมารายงานต่อจ้า
    ไฟล์แนบ
    twin12.jpg 44K
  • พี่พร ทำคฤหาสน์ ให้ลูกสาว อย่าลืมติดแอร์ โทรทัศน์ เทป เนต
    คนรวยทำรายไม่น่าเกลียด คิคิคิ
  • follow me
    ไฟล์แนบ
    100_0885.jpg 92K
    100_0883.jpg 78K
    100_0882.jpg 61K
    100_0881.jpg 87K