ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หนักข้อ ขึ้นทุกวัน
  • :o001: ตอนนี้หมาผมมัน ช๊อบชอบกัดกันเอง หนักข้อขึ้น แบบเดินเฉียดกันไม่ใด้ตอนนี้ต้องแยกเลย ไปคลีนิคหมอบอกว่า มันแย่งจ่าฝูงกัน พาไปเดินเล่นเจอหมาข้างนอกตัวเล็กตัวใหญ่ มันก็หลบไม่กัดนะ ไม่แสดงอาการอยากกัดเลย แต่เจอกันเองชอบข่มกัน แต่อีกตัวไม่อยากกัดด้วย ไอ้ตัวนี้หาเรื่องกัดตลอด ตอนนี้แยก เจอกันต้องล่ามโซ่เลย เปลืองค่าโซ่อีกกิโลละ 90 บาท 90*5=450 ต่อเส้น ยิ่งตอนให้ข้าวคือไม่ใด้แย่งข้าวนะครับ แบบโชว์พาวให้เจ้านายดู เซ็งครับเซ็ง
  • :005:เลี้ยง หมา อ้วนก้องี้ละขี้อ้อน ปล. จากคนช่วยดูสโตน ตอนตัดหูเสร็จ 5555555
  • :030:ไม่รู้จำได้ป่าวเน้อ อิอิ :030:
  • ท่าน วา โซ่ขนาด กี่มิล ซื้อแถวไหน ได้เปรียบเทียบกันบ้าง
    เออ จำได้ว่า เพื่อนฝากเลี้ยงเอาไว้ไม่ใช่หรือ 2 หรือ 3 ตัว แล้วทำไมเขาไม่เอากลับไปเลี้ยงเอง

รักษาขาตัวเองหายดีแล้ว มารักษาหมากัดกันเอง มันส์ดีรึเป่า

เดยดูรายการคู่มือรู้จักสุนัข ของซีซาร์ มิลาน ทางยูบีซี
    บอกว่าต้องพยายามให้มันเป็นฝูงเดียวกัน โดยมีเจ้าของเป็นจ่าฝูง
    พาทำกิจกรรมร่วมกันตลอด วิ่งก็จูงไปด้วยกัน สำคัญที่เจ้าของด้วยต้องคุมให้อยู่
    ต้องมีพลัง อารมณ์นิ่ง ไม่ตื่นตระหนก ไม่กลัว เพราะหมาจะรับรู้พลังได้จากเจ้าของ
    ต้องสั่งได้ เปรียบเสมือนคุณเป็นจ่าฝูง

ผมว่า พูดมันง่าย แต่ตอนทำ ยากฉิบ.
  • พี่จุ๊บ ลูก ลูก เป็นไง กี่โลละพี่ เอารูปมาโชว์หน่อย
  • ท่านnazz ไม่ยากโชว์เลย
    อากาศร้อน บ้าง เย็นบ้าง ฝนตก ขี้หมูไหล
    หมามันร้อน กินไม่ค่อยลง กลับบ้านมา หิ้วไก่มาทั้งตัว
    มันยังไม่ค่อยยากกินเลย เวลากินเหนือนขอร้องให้มันกิน
    เลยเลิกง้อ ไม่กิน คือ อด ดัดนิสัย ก่อนที่จะเกิดสันดานไม่ดีกับตัวเรา เออหรือหมา หว่า?

แต่เมื่อวันอาทิตย์ จะไปเจเจ เจอรถกะบะเล็ก จอดแถวหน้าวัดเสมียนนารี แฟนชี้ให้ดู หันไปดู
    บนรถเป็นกรงหมา แบ่งเป็นช่องเล็กๆ สี่ ห้าช่อง บนรถมีหมา สามสี่ตัว
    แต่ตัวสุดท้าย ที่อยู่หลังรถ ตัวเดียว มีพิทบลู นั่งอยู่ในกรง พอจ้องมองนานๆ
    คนขับมันหันมามองหน้าพี่แบบว่า จ้องทำมายวะ

คงอีกแล้ว ล่ะมั้ง เอาพิทบลู มาปล่อยในวัด
    ว่าจะขับรถตาม ไปถ่ายรูป แต่กลับรถไม่ได้ เลยได้แต่มอง ด้วยความอาลัย...............
  • เหอะๆ อย่างนี้ลำบากใจครับ พี่จุ๊บ
  • ถ้ามันแย่งกันเป้นจ่าฝูง คุณก็แสดงให้เค้าเห็นซิครับว่า จ่าฝูง ตัวจริงคือคุณ
    เวลามันแสดงอาการจะฟัดกันคุณก็จัดการลงมือมันไปเลย ให้มันรู้ไป
    ลองดูนะเผื่อเป็นประโยชน์
  • คุณต้องเป็นจ่าฝูงในสายตามันสอนยากครับเอางี้ถ้าติด true จานแดง วัน ส.ช่วง 3 ทุ่ม ช่อง 45 และ อ. 9 โมงเช้า และ 3 โมงเย็น แล้ว ก็ 3ทุ่ม รายการจิตรวิทยาสุนัขของซีซ่าแล้วคุณจะรู้ว่าการเป็นจ่าฝูงควรทำยังไงต้องติดตามทุกๆอาทิตย์ครับแล้วคุณต้องเก็บเกล็ดเล็กเกล็ดน้อยให้ละเอียดมาใช้กับหมาคุณช่วงหลังๆมี พิตบูลที่มีปัญหาออกรายการบ่อยเจ้าซีซ่าสุดยอดรู้ถึงจิตใจสุขนัขทุกตัวเลยครับไม่ว่าหมานิสัยจะมายังไงเข้าจัดการได้หมดครับ ผมเลี้ยงพิตบูลไว้สองตัวไม่เคยมีปัญหากันเลยครับเอาเทคนิคต่างจากซีซ่ามาใช้และต้องทำกับมันทุกวันเพื่อให้รู้ว่าเราคือจ่าฝูงของมันและสิ่งสำคัญคือมันต้องการปลดปล่อยพลังคุณออกกำลังกายให้มันเพียงพอรึป่าวครับเพราะพิตบูลเป็นหมานักสู่ต้องการการออกกำลังกายอย่างมากและเพียงพอเมื่อคุณไม่มีกิจกรรมให้มันเพียงพอมันก็มาปลดปล่อยให้กันเองครับ รองไปศึกษาดูครับแก้ไขได้ครับแต่ต้องใช้วิธีที่ถูกต้องครับไม่ใช้การที่จับหมาหงายท้องให้มันยอมแพ้แล้วจะหมายความว่าคุณคือจ่าฝูงในสายตามันบางคนเค้าใจผิดแต่มีเกล็ดและรายละเอียดบางอย่างที่ซีซ่าใช้แต่เค้าไม่ได้พูดแต่คุณต้องสังเกตุและติดตามหลายๆตอน ผมดูตั้งแต่ปีที่1 จนตอนนี้ปีที่4 แล้วครับ เอาใจช่วยนะครับของให้แก้ไขได้นะครับ โชคดีนะ