ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

*** ต่อกระทู้นี้เลย ไอ้พวกเหรี้ย
  • ที่มึงกล่าวหามา ข่าวมึง ชัวร์ แค่ไหน???

ครวย มั๊ยครับ ??? พวกกูไม่ได้เอา บ็อกโดวซ์ ที่เลี้ยงไว้ ไปผสมกับของ คุณ 28K ถ้ากระสันอยากรู้เพราะมึงทำหมาไม่ได้แบบเค้า อยากพิสูจน์อะไร ได้นะครับ ก็อย่างที่บอก กูขอถีบหน้ามึงทีเดียว ตกลงมั๊ย...

อย่ามาตุ๊ด เวลาด่า เป็นผี เวลาดี เป็นคน

พิมมาได้ไงทั้ง ๆ ที่ มึงไม่มีข้อมูลจริง ๆ เหรี้ยไรในสมองของมึงเลย ควายป่าวคับ ? หรือเป็นโจทย์เก่า มาแหย่เล่น ?

กระทู้ที่มา http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=4481&page=1
  • อย่าให้ถึงขั้นนั้นเลยโก๋โอ๊ค
    ผมว่าจาไม่มีเรื่องไรเลยนะ แต่เรื่องมันดันเป็นอย่างที่โก๋บอกครับ
    ผาดผิงกันนิครับ อย่างนี้ไม่ควรปล่อยครับ
    เห็นด้วยเลยนะที่บอกว่าคนไทยทำได้เสือกไม่ชม ไปชมเมืองนอกสาด เห่อของนอกนี้หว่า
    ก็เห็นมากอยู่บ้างนะครับที่ว่าหมาสายดี แต่ออกมาบางตัวก็สู้หมาคนไทยทำไม่ได้
    เลิกแขว่ะ แล้วหันมาพัฒนาวงการดีกว่ามั้ย
    แล้วถ้าจาด่า ลงชื่อด้วยครับ ขนาดหมาที่ยบ้านยังมีชื่อเลย แต่แปลกไอนี้ไม่มีชื่อ หรือไม่ใช่คนหว่า
  • อากาศมันร้อนนนน
    ใจเย็นนนนนนนนน
    คนที่กล่าวหาอย่ากล่าวลอยๆดิครับ ถ้ามีข้อมูลไรก็เอามาพิสูจน์กัน
    แบบนี้มันไม่แฟร์กับเจ้าของหมานะครับ เจ้าของเขาก็ยินดีพิสูจน์
    ถ้าเปนอย่างที่ว่าจริงๆไม่มีใครอยู่ในวงการนี้ได้นานหรอกครับ
    โก๋โอคก็อยู่มานานแล้ว เห็นอะไรมาเยอะไม่กล้าทำไรอย่างที่พวก ghost ว่าหรอกนะ
    ให้ความเป็นธรรมกับเจ้าของหมาเขาหน่อย กล่าวหาเขาลอยๆแบบนี้เขาเสียหาย เปนใครก็เดือด

อะ เอาแดงๆแบบนี้ไปดูกันก่อนจะได้ใจเย็นๆ
    ไฟล์แนบ
    hope-dworaczyk-medium1.jpg 52K
  • หวัดดีโก๋ 28kเท่าที่เห็นมาก็บรีดหมาดี ราคาแฟร์ๆและเท่าที่ได้เคยคุยกันก็จัดเป็นน้องที่นิสัยดีมีความคิดความตั้งใจในการทำหมานะ.
  • พวกเมิง กัดกันยิ่งกว่าหมาอีก กรูไม่ได้เกี่ยวไรหรอก แต่ว่า เบื่อ น่ะ แถมรำคาญอีก แน่จิงก็นัดกันไปยิงให้ตายสักเถอะ

มาประจานตัวเองกันอยู่ได้ หมาดีหรือไม่ดีก็ต้องกล้าในเขาวิจารณ์ ใช่ไม่ใช่ก็คุยกันดีๆๆ

เบื่อว่ะ
  • ใจเย็นๆครับ อากาศร้อนอย่าให้ใจร้อนตาม ว่าแต่แดงๆ แบบที่คุณ C4 เอามาให้ดูยิ่งดูยิ่งร้อนครับ :m056:

คือผมก็เป็นคนเลี้ยงหมาธรรมดาคนนึง ไม่ได้มีประสบการณ์มากจะเรียกว่ามือใหม่ก็ได้ แต่เวลาอ่านข้อมูลใน web เนี่ย ผมจะไม่ค่อยเชื่อไอ้พวกที่ออกมาวิจารณ์คนอื่นแต่ไม่กล้าเปิดเผยตัวหรอกครับ ที่คุณผีบอกว่า "หมาดีหรือไม่ดีก็ต้องกล้าในเขาวิจารณ์ ใช่ไม่ใช่ก็คุยกันดีๆๆ " อันนั้นก็ใช่ครับ แต่คนวิจารณ์ก็ต้องกล้าเปิดเผยตัวด้วย ผมว่าถ้าจะให้ดี Web Master น่าจะเปลี่ยนคำว่า "Ghost" สำหรับพวกไม่เปิดเผยตัว เป็นคำว่า "อีแอบ" แทนนะครับ ผมว่าถ้าทำอย่างนี้ พวกนี้น้อยลงแน่:m041:
  • ขอต่ออีกนิดนะครับ คือผมไม่ได้หมายถึง Ghost ทุกคนนะครับ :m102: บางคนแค่อยากเข้ามาหาข้อมูลนิดๆ หน่อยๆ เกี่ยวกับ Pitbull เลยขี้เกียจสมัครสมาชิกก็มี อย่างผมตอนกำลังตัดสินใจว่าจะเลี้ยง Pitbull ดีรึเปล่าก็เป็น Ghost อยู่พักนึงเหมือนกัน พอตัดสินใจเลี้ยง ก็เลยสมัครเป็นสมาชิก ผมว่าคนที่อยากจะวิจารณ์คนอื่น น่าจะสมัครสมาชิกให้เป็นเรื่องเป็นราวซะ อย่างน้อยก็จะทำให้เรื่องที่เราวิจารณ์ดูน่าเชื่อถือขึ้นครับ:m113:
  • ใจเย็นโก๋โอ๊ค อย่าใช้อารมณ์

ใช้อาวุธโลด เอาให้เต็มเหนี่ยว :067:

ส่วน ผี ที่เข้ามาป่วน แล้วก็สมาชิกที่ใช้ชื่อ เลิศชัย หากมีหลักฐาน พยาน ก็เอามาแจ้งลงในบอร์ดนี้เลยดีกว่า จะได้รู้ว่าใครของจริง ของปลอม หากไม่มีหลักฐาน หรือว่าคุณจินตนาการด้วยจิตอิจฉา ริษยา ละก็ ผมว่าคุณควรหุบปากไป หรือถ้าหากต้องการตรวจสอบ ต้องการพิสูจน์ ก็ควรจะติดต่อกับทางเจ้าของผู้ประกาศขายให้เป็นเรื่องเป็นราว ทำแบบนี้มันไม่ใช่การวิจารณ์ ไม่ใช่การตรวจสอบ แต่ว่ามันคือการ ดิสเครดิต ผู้ขายเค้า แบบนี้ลูกผู้ชายเค้าไม่ทำกัน :064:
  • เย็นไว้ ศิษย์พี่ :o047::o047::o045::o045:
  • รบกวนอ่านกระทู้ดีๆนะครับ http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=4481&page=1
    ผมเคยจับผู้ต้องสงสัยที่เป็นพวกลักลอบตัดไม้ได้ ยังไม่ทันสอบสวนเลย มันบอกผมว่า "ผมไม่ได้ตัดไม้ครับ"
    แล้วจะให้คนสอบสวนคิดยังไงล่ะครับ
    และอีกครั้ง......
    ขอโทษทีครับ ถ้าสิ่งที่ผมทำไปมันไปกระทบความดีความถูกต้องของคุณ ทำให้มีมลทิน
    ผมยินดีขอขมาครับถ้าคุณพิสูจน์ตัวเองได้ ผมเจอมาเยอะครับ ไอ้ที่เข้าใจผิดบ้าง จับผิดตัวบ้าง ฟังความข้างเดียวบ้าง
    แต่ผมนิสัยอย่างนี้ละครับ ชอบอะไรที่มันโปร่งใส ผมเป็นประเภทเห็นใครทำผิดไม่ได้ ต้องเข้าไปสอยครับ
    และด้วยอาชีพที่ผมทำ ผมไม่สามารถปล่อยให้คนชั่วเอาเปรียบคนดีได้ครับ
    ผมเป็นข้าราชการครับ (ข้า=ผู้รับใช้ , ราช= ราชา , การ=งาน) ที่ดูแลงานร้องเรียนของราษฎรทั้งจังหวัด
    ผมจึงชอบเสือกครับ แล้วเสือกแบบไม่กลัวด้วยครับ แต่ละวันผมเสือกเป็นสิบๆเรื่องครับ
    ไม่ว่าจะเป็นคดีโดนทวงหนี้โหด โดนเก็บค่าคุ้มครอง ส่วย โดนโกง คดีตัดไม้ คดีคุ้มครองผู้บริโภค

ขอขอบคุณน้าผีครับ สำหรับข้อมูลเชิงลึก ทำให้ผมรู้ว่ายังมีคนดีๆที่คอยจับตาพวกคนโกงอยู่:063:
    เราไม่สามารถทำให้ทุกคนเป็นคนดีได้ครับ แต่สังคมไทยจะอยู่ได้ ถ้าคนดีช่วยกันหยุดพวกคนชั่วไม่ให้เหิมเกริมครับ

และที่บอกว่า "คนไทยทำได้ ทำไมไม่ชม" ไม่สงสัยเหรอครับที่คนไทยบรีดหมากี่ตัวกันแล้ว ทำไมไอ้หมารูปร่างหน้าตาคล้ายหมาพันธุ์บอกโดอย่างนี้
    มันไปเกิดใกล้ๆกับคนที่มีความเกี่ยวข้องกับหมาพันธุ์บอกโด ผมแค่สงสัยไปตามพยานแวดล้อมครับ
    และที่ลงรูปยอมรับว่า ผิดครับ ขอโทษด้วยครับ
    แต่การถูกตอบโต้ด้วยถ้อยคำหยาบๆแบบนี้ ถ้าอยู่ต่อหน้าอย่าว่าแต่คนผิดเลยครับ คนถูกก็คงกินรองเท้าคอมแบตของลูกน้องผมเหมือนกันครับ
  • "ไม่รู้เรื่องน่ะครับ"

แต่ ทุกคนมี สิทธิ์ วิพากษ์วิจารณ์ และ ผู้ถูกวิพากษ์วิจารณ์ ก็ มีสิทธิ์ อธิบาย

จบ
  • สวัสดีครับ โก๋โอ๊ค
    และสวัสดี คุณ28k ขอชมจากใจเลยว่า สุนัขชุดนี้สวยและราคาไม่แพง

พี่เค้าก็ออกมาขอโทษกันแล้ว ก็อย่าถือโทษโกรธกันเลยนะ โก๋นะ:065:
  • :015: หวัดดีครับพี่ยุทธ :065:
  • พุทธ ...โธ...
    ใจเย็นๆไว้ครับพี่น้อง
    :055::055::055:
  • lerzchai *หัดยอมรับอะไรให้มากกว่านี้จะดีมากครับพูดจาดูถูกคนอื่นไปเถอะครับ แลดูตัวเองซะมั่งก่อนที่จะวิจารณ์คนอื่นโชว์ความเขลาของตัวเอง**อย่ามาเบ่งกับผมเลยครับไม่กลัวหรอก***

ผมว่าเอาเวลาที่ว่างๆเนี่ยไปดูแลช่วยเหลือประชาชนในท้องที่คุณจะดีกว่านะ**พวกราชการอย่างคุณอย่างดีก็เอาแต่ผลประโยชน์พวกพ้อง****หัดเคารพและให้เกียรติคนอื่นมากกว่านี้นะครับ***

****แล้วไม่ลองถามไอ้พยานแวดล้อมของคุณดูละว่า ที่งานดีวันสงสัยอะไรมากไม่เดินเข้ามาถามละครับ...หรือว่าไม่กล้า***

****แล้วเรื่องที่จะพิสูจน์เจ้าSOLหมาผมเนี่ยยินดีมากๆๆๆมาเลยเร็วๆๆๆนะครับ ใครที่ข้องใจมาต่อแถวลงชื่อเลยครับ***คุณผีไม่เอานะครับ***

***ถ้าไม่ใช่อย่างที่พวกคุณกล่าวหา คุณกล้ากราบหมาผมมั้ยครับ*********เอาไอ้ตัวจริงๆเจ๋งๆมาคุยกับผมดีกว่า ลูกเด็กแบบนี้ไม่เอาครับ***
    ไฟล์แนบ
    SOLfamily2.jpg 96K
  • ***************ปากเหม็นอมยา ปากหมาอมตีนครับ******************
    ไฟล์แนบ
    DSC027922.jpg 55K
  • http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=4574&page=1#Item_13
    สาเหตุที่ต้องขอโทษครับ
    1. ผมอาจได้รับข้อมูลมาไม่ดีเอง หรือไม่ได้กลั่นกรองให้ดีก่อน
    2. ผมไม่ควรเสือกเรื่องของคนอื่นครับ
    3. การผสมข้ามสายเป็นสิทธิของเจ้าของเขา และเป็นสิทธิของคนซื้อ พิทที่เราเลี้ยงกันอยู่ ที่จริงแล้วก็อาจมีการผสมข้ามสายมา
    4. การผสมข้ามสายตามหลักพันธุ์กรรม ทำให้มีโอกาสที่จะได้หมาที่มีลักษณะดีขึ้นได้
    5. ผมควรจะชื่นชมว่าคนไทยทำได้ ไม่ควรโจมตีกันเองครับ
    6. ผมควรจะสนับสนุนให้ทุกคนสามัคคีกัน ร่วมกันพัฒนาสายพันธุ์พิทบูลบ้านเราให้ดีขึ้นๆ
    สุดท้าย ขอบคุณพี่ๆน้องๆ ที่ให้แง่คิดและความรู้เพิ่มเติมครับ
  • ผมว่าประโยคนี้แรงไปนะ28k "พวกราชการอย่างคุณอย่างดีก็เอาแต่ผลประโยชน์พวกพ้อง" เดี๋ยวก็เจอข้อหาหมิ่นประมาทหรอก
  • โก๋เกิดอะไรขึ้นมาไม่ทันตกข่าวรู้ว่าเป็นผีตัวไหนแล้วชี้บอกโอ้max Atomic bullเลยเดียวจัดให้ชุด
  • อย่างนี้ต้องให้เจ้าโซ่กะเจ้าแฝดรุมสะกำให้เละ
    :m034:
  • ขอให้ความสุข

จงบังเกิดแด่ทุกท่านคับ
  • ขอบคุณนะคุณผี*ไอ้ที่มากล่าวหาหมาผมแบบนี้มันหมิ่นประมาทมั้ยครับคุณผี*
    ผม Lerzchai "ขอโทษครับ"
    สาเหตุที่ต้องขอโทษครับ
    1. ผมอาจได้รับข้อมูลมาไม่ดีเอง หรือไม่ได้กลั่นกรองให้ดีก่อน
    2. ผมไม่ควรเสือกเรื่องของคนอื่นครับ
    3. การผสมข้ามสายเป็นสิทธิของเจ้าของเขา และเป็นสิทธิของคนซื้อ พิทที่เราเลี้ยงกันอยู่ ที่จริงแล้วก็อาจมีการผสมข้ามสายมา
    4. การผสมข้ามสายตามหลักพันธุ์กรรม ทำให้มีโอกาสที่จะได้หมาที่มีลักษณะดีขึ้นได้
    5. ผมควรจะชื่นชมว่าคนไทยทำได้ ไม่ควรโจมตีกันเองครับ
    6. ผมควรจะสนับสนุนให้ทุกคนสามัคคีกัน ร่วมกันพัฒนาสายพันธุ์พิทบูลบ้านเราให้ดีขึ้นๆ
    สุดท้าย ขอบคุณพี่ๆน้องๆ ที่ให้แง่คิดและความรู้เพิ่มเติมครับ

Lerzchai คุณมีความจริงใจและรับผิดชอบในการกล่าวหาผมแค่นี้เองหรอ ตอนคุณโพสต์กล่าวหาผมคุณมั่นใจจังนะแต่ตอนนี้ไม่เห็นจะมั่นใจในการขอโทษเลยและเอาไอ้คำพูดพวกเนี่ยไปใช้กับคนของพวกคุณเถอะ.......**

***สมองมีแค่นี้เองหรอครับ***และอย่าเอาความคิดอันโง่เขลาของคุณมายัดเยียดผมนะ***

คนที่คุณอ้างข้อมูลเชิงลึกหนะเอาออกมาให้หมดนะ เอาคนที่เจ๋งจริงๆนะพวกเด็กเลี้ยงหมาไม่เอาครับ***ผมก็รออยากให้มาพิสูจน์ใจจะขาดแล้วครับ***

***089-035-1178***
  • ขอโทษอีกครั้ง
  • ใหม่ + โก๋ มีไรบอกได้เลยนะ
  • อีกครั้ง
  • ปลัดเป็นคนตรงดี เห็นขอโทษมาตั้งนานแล้ว ก็น่าจะพอได้แล้วแต่ไอ28ควยจิ๋มเผ่านั่นอ่ะดิ ปากแม่งเก่งฉิบหายเลย
  • โท่ๆๆๆๆ ไอ้หน้าผีไอ้งามไส้ ชื่อกูช่วยกรุณาอ่านดีๆๆๆด้วยไอ้ตุ้ด
  • *** แมร่ง กรูไม่ได้เข้ามานาน อ่านแว้วของขึ้น รู้ไม่จิงมาทำเป็นพูด

พวกกรูทำอะไรให้มึงเรอะไง...กรูไม่เคยเอาหมากรู บ็อกโดวซ์ ที่เลี้ยงไว้ ไปผสมกับของ คุณ 28K

ถ้ามึงรู่ไม่จิงอย่ามาเดามั่ว ถ้าเป็นโจทย์เก่าก็เลิกตามล้างได้แว้วนะ

เอากันซึ่งๆๆหน้าดีกว่าไหม หัดอ่านข้อมูลเค้าหน่อยเหอะ

แล้วก็ ไอ้พี่ที่ลงมาด่านะ มึงอย่ามาพาดพิงถึงพวกกรู ถ้ามึงแน่ลงชื่อมาเลย

พวกกรูพร้อมคุยได้เสมอ ถ้าข้องใจว่าผสมเรอะป่าวๆๆนะ

แมร่ง.อ่านเจอแว้วของขึ้น
  • ครับของขึ้น+++