ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รบกวน พี่มาร์ค และ ผู้มีประสบการณ์
  • ลูกผมมันชอบขู่ ครับเวลาเล่นดึงบอลกัน มันจะกัดเราหรือเปล่า แต่ก็เล่นกันเกือบทุกวัน (((มันก็ไม่เคยกัด ครับ)))
    ไฟล์แนบ
    DSC05759.jpg 63K
  • อีกนิดครับ 8 เดือนกว่า ยังสอนได้หรือเปล่าครับ ทำอย่างงัยให้มันไม่ขู่ครับ (ตีหรือเปล่าหว่า คือไม่อยากใช้ความรุนแรง)
  • คุมร้านคอมด้วยหรอครับเจ้าตัวนี้
  • ไม่กัดหลอกครับของผมก็เป็นมันกำลังหนุกหนาน สะใจ มัน ครับจะเป็นเฉพาะเวลาเล่นชักคเย่อยิ่งตอนสบัดยิ่งขู่
  • ถ้าอยากรู้ว่ามันจะกัดเราไม๊ ลองเอากระดูกชิ้นใหญ่ๆให้มันดุแล้วรอให้มันกินไปซักพักใหญ่ๆแล้วแย่งมันดู .นั่งลงใก้ลๆถ้ามันขู่ก็เรียกชื่อมัน(น้ำเสียงปกติถ้ายังไม่หยุดทำเสียงแข็ง) ถ้ายังไม่หยุดต้องตบ กบาล มันแล้วก็ หยิบเลย คุนควรจะมีกระบองปราบหมา ใช้หนังสือพิม หนาๆม้วนเปนกระบองไม่ต้องกลัวมันเจ็บ(ตีให้มันกลัวไม่ใช่ตีให้เจ็บ)...ของผมเลี้ยงสายกัด 3ตัว ลูกชาย 2ขวบ7 เดือนยกชามข้าวมันออกมันยังยืนมองเฉยๆเลย
  • :063:น่าน ผีน่าร๊าก ก็มีนะตะเอง วิ้ววววววว:065:
  • เราต้องสังเกตดูนะครับ ว่ามันเล่นหรือเอาจริง

แต่ผมเดาว่ามันเล่นครับ มันเป็นไปไม่ได้เลยที่เวล่เล่นกัน แล้วลูกหมาจะบังอาจกัดเจ้าของ

สิ่งหนึ่งที่ผมห่วง คือ มันคือหมาพิทบูล แค่กิติศัพท์ ก็ทำให้เจ้าของขี้ขึ้นไปอยู่บนสมอง
    เจอลูกพิทบูลเห่านิดหน่อย บางคนก็ออกอาการ ตกใจ ตาลีตาเหลือก
    แต่ลืมนึกไปว่าเวลาเล่นกับลูกหมาพุดเดิ้ลก็อาการเดียวกัน เพียงแต่เราไม่กลัวหรือรู้สึกอะไร
    และหมาพันธ์นี้มันก็แปลก มันรู้ว่ามันข่มใครได้มันก็จะข่มไปตลอดเสียด้วย
    เมื่อมันข่มได้และเจ้าของก็เอาไม่อยู่ คราวนี้ละยุ่งแน่ เพราะมันเข้าใจว่ามันมีอำนาจเหนือคนแล้ว

สรุป พิทบูลไม่เหมาะกับคนตาขาวครับ :030:
  • ขอบคุณพี่มาร์ค และคนที่ให้ความคิดเห็น ครับ
    หมาผมเป็นเพื่อนเล่นกับเด็กๆ ครับ (ผมเอามันอยู่) ไม่กัดหมาตัวอื่นมั่ว ไม่รังแกหมาที่อ่อนแอ กว่าครับ (แต่อย่าให้มันเจ็บ โดนหนักแน่นอน)
    ไฟล์แนบ
    DSC05762.jpg 50K
  • ชอบเจ้าcooperรูปนี้ น่ารักมากครับ :063: