ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ดูป๋ามาร์คออกรายการแล้วครับ
  • :o001: ตอบคำถามใด้ดีทีเดียวครับ อย่างกับสัมพาษพวกนางงามเลย คุณ สุรยุทธิ์ ก็แหยงๆเจ้าคุมาล่าอยู่เลยครับ 555+ เพิ่งเห็นหมาพิทบูลบูลเคลื่อนไหวเต็มๆก็วันนี้แหละครับ ท่าทางมันเหมือนเจ้าสโตนเลยครับ เจ้าคุมาล่า
    :o001: ทุกท่านว่าอย่างไรบ้างครับ
  • คุมาล่าน่ารักสุดๆค่ะ แอบเห็นว่ามีงีบเล็กน้อยด้วยอ่ะ555+

ส่วนพี่มาร์ค สุโค่ยยยยยยยย ค่ะพี่... "พิทบูลไม่เหมือนหมาพันธุ์อื่นที่เจ็บแล้วหนี..." อื้อหือ..โดนนนน
  • :o001: ช่ายๆจ๊า momo เลี้ยงให้ดุผมว่าเลี้ยงยากนะครับ แต่เลี้ยงทิ้งขว้างมันง่าย พิทบูลมันอึดจริงๆครับ แต่ก่อนตอน 6 เดือนพาไปเดินเล่นหรือมัน วิ่งออกประตู่ไปพุ่ง ฝูงหมา 5-6 กันกันอยู่วงแตกหนีกัน หมด บางตัวก็ตกใจกันหลังมันฟัดใหญ่เลย มันเฉยครับไม่รู้สึก เพราะมันไม่รู้ว่าหลังมันโดนกัด จนกระทั่งผมตามมาไล่หมามันเห็นถึงรู้ว่าโดนกัด ฮามากๆตอนนั้น ถ้ามันไม่หันมาก็คงยืนจ้องตัวอื่นอยู่อีก
    :o001: ไอ้เจ้าสโตนอ่าที่โดนกัดหลัง ฮามากๆครับ
    ไฟล์แนบ
    gollum012.JPG 55K
    tritron.JPG 55K
    stone1.JPG 72K
  • พี่มาร์คพูดได้ดีมากคับ พวกเราต้องออกมาเคลื่องไหวมั่งคับ แบบนี้ทำถูกแล้วคับ เพราะตอนนี้คนทั่วไปมองพิทบูลในแง่ลบมากคับ

ผู้ใหญ่ในวงการออกมาแบบนี้ก็รู้สึกดีจังคับ

คุมาล่า ก็เรียบร้อยได้ใจเลยคับ น่ารักสุดดดดดด
  • แล้วรายการของไตรพบ ออกอากาศวันไหนครับ จะได้ติดต่อชมถูกวัน
  • สงสาร ไอ้เจ้าพิทบลู 2 ตัวที่โดนยิงจัง....บางที ที่มันกัด มันอาจจะกดดัน และ มีเหตุผลของมันก็ได้นะค่ะ...น่าสงสาร อีก 2 ตัวที่เหลือ คงจะต้อง โดนยิงแน่ๆๆ เลย....
  • เห็นว่าย้ายมาเป็นวันรึป่าวไม่แน่ใจอ่ะค่ะ
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=4839&page=1#Item_4

อย่างที่หลายๆคนออกมาพูดว่าเราต้องเคลื่อนไหวกันบ้างแล้ว เราจะนิ่งนอนใจไม่ได้อีกต่อไป ดังนั้น....

เรามาเต้นกันค่ะ(เคลื่อนไหวไง- -*) เอ้า ฮาเฮ่ ฮา...ช่า ช่า ช่า 55555555++ :m042::m042::m042:

ล้อเล่นค่ะ จะได้แบบว่าคลายเครียด อยากแบบว่าเลี้ยงหมากันแล้วมีฟามสุขงี้ ไม่ได้มีเจตนาปั่นประสาทใดใดทั้งสิ้น แหะๆ:m077:
  • เอาใจช่วยครับ
  • :029:ดูพี่มาร์คแล้วชอบจริงๆค่ะ.......เห็นด้วยทุกๆอย่างเลย

เรารักมันมาก....มันก็รักเรามากเช่นกันนะคะ

จะเลี้ยงและจะรักพิทบูลตลอดไป......... :029:
  • ช่วยบอกผมที่คับว่านี่พิบูลสายไหนครับ
    ไฟล์แนบ
    060420096022.jpg 111K
  • ดูเหมือนกันครับ
    พี่มาร์คพูดได้ดีครับ:006:
    ให้เพื่อนมาดูที่นครสวรรค์ด้วย
    ดีครับจะได้อธิบายให้คนทั่วๆไปได้อย่างเข้าใจ:063:
  • :o001: พอเกิดเหตุ จะสายใหน ทั้งสายกัดและสายโชว์ ก็ต้องรับผิดชอบ เพราะชื่อสายเลือดพิทบูล ยิ่งสาย เตี้ยล่ำ คนยิ่งกลัว แต่ว่า ตรงทำถามที่คุณ สุรยุท ยิง ทำไมถึงเข้าไปทำร้ายอีก 2 คน ที่มาทีหลัง อันนี้ต้องใด้รับความจริงจากปาก ของผู้บาดเจ็บ เห็นคนนอนเจ็บแล้ว ตรงไปทำร้ายหมาหรือปล่าว หรือว่าหมากระโจนไส่เลย หรือหยิบไม้ไล่หมาหรือป่าว แต่เรื่องยิงหมานี่ แสดงว่าที่บ้านไม่เคยใด้รับรู้เรื่องป้องกันหมา เวลามันคึก หรือ กัดกันเลยแน่ๆ ที่บ้านผม ผมบอกวิธี แยกและกันหมาออกจากกัน
  • บางคำถามก็ไม่รู้จะตอบได้อย่างไร เพราะเราก็ไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์
  • ดีแล้วครับพี่มาร์คตอบคำถามชัดเจนดี ยังงัยเราเลี้ยงแบบเอาใจใส่ไม่ค่อยมีปัญหาเหมือนพวกเลี้ยงทิ้งๆขว้างๆ ^^
    ไฟล์แนบ
    ก้องกะหู้.jpg 75K
  • มาเชียร์ด้วยคนครับพี่สู้ๆๆ
  • ถ่ายทอดความเป็นพิทบูลได้ดีจริงๆค่ะ

ขนาดว่าทำให้เราต้องเข้ามาสมัครเป็นสมาชิกใหม่ พอจบรายการก็เข้ามาสมัครเลยค่ะ ได้ใจประชาชนไปเยอะเลยค่ะ
  • ดีจังเลยคับที่พวกพี่ๆออกมาเคลื่อนไหว...
    ไม่งั้นอกแตกตายแน่ๆเลย(อึดอัด):016:
    ไฟล์แนบ
    DSC009072.jpg 103K
  • ผมล่ะเบื่อ 1 วันหลังข่าวการกัดคนตาย คนมีซื้อของที่ร้านถามทุกคนจนผมโมโหไม่รู้มันจะถามไรนักหนา งุดงิดมากเพราะผมชอบพาหมาไปเที่ยวนอกบ้านเสมอ
    คนก็ถามตลอดทาง อึดอัดทั้งๆที่หมาผมเรียบร้อยมากไม่เคยล่ามไม่เคยขังเลย คนมันเชื่อสื่อโดยไม่ใช้สมองเลยสมัยนี้
    เรื่องนี้สื่อก็ชอบปั่นๆให้แรงจังเลยแค่มีคำว่า"พิทบูล"ผมว่าหมามันอยู่ที่คนเลี้ยงมากกว่าใครทำอะไรก็ได้อย่างงั้น โอ้ว....โมโหบ่นซะหน่อย
    ไฟล์แนบ
    P110309_15.12.jpg 94K
    P060409_19.57.jpg 107K
  • พี่Mafia หล่อมากๆค่ะ
  • งานนี้พลาดเรื่องการเดินทาง งานหน้า จับเข่าคุย ไม่พลาดแน่..!! ขอบคุณพี่มาร์ค ที่ช่วยสานงานจนลุล่วง และ เหลียงเพื่อนรักที่ไม่ทำให้ผิดหวัง และพี่โต๊ะ ที่อุตส่าห์ขับรถไปรับ Kumala ให้ที่บ้าน..และพี่น้องชาวประจวบ ที่ขับรถมาส่งผมในสไตล์ ปารีส-ดาร์ก้า 555+..
    ไฟล์แนบ
    313.jpg 55K
    210.jpg 59K
    117.jpg 53K
  • คุณ m_523m ซื้อหมามาจากหายยาใช่ไหมครับ
  • ถ้าน้องโมเอาบักจอจไปออกรายการกับพี่มาร์คได้ก็ดีสิ เขาจะได้รู้ว่าผู้หญิงน่ารักๆ ยังเลี้ยงพิทให้เชื่องเหมือนแมวได้
  • พอดีได้ดูช่วงเย็นเมื่อวาน ชอบพพี่มาร์คตอบได้ดีมากเลยค่ะ
  • พี่มาร์คเยี่ยมมากเลยค่ะ Kumala ก็ทำตัวดีมากๆเลย ตอบคำถามได้แหล่มๆจิงๆ คำถามที่เจอหลังจากมีข่าวออกมา พี่มาร์คตอบให้หมดเลย
    พี่มาร์คเท่ห์มากเลยค่ะ