ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอถามเรื่อง EM
  • :o001: บางคนเริ่มหยุดงานกันแล้วถ้าว่างตอบคำถามหน่อยะครับ เรื่องเห็บ หมัด ปุ๋ย em หรือน้ำยาemมันช่วยๆไล่ เห็บหมัดหรือป่าวครับ เพราะ ผมรังเร เรื่อง ไบติคอล สารเคมี กับ em จะเลือกอะไรดี มันระบาดหเหลือเกินครับ เพราะแถวบ้าน หมามันเยอะมากๆ ไอ้เจ้าemนี่มันไล่ใด้จริงๆหรือป่าวครับ หรือแค่ดับกลิ่นเฉยๆครับ รำคาญเห็บหมัดเหลือทนแล้ว ยาหมอก็ไม่ใด้เรื่อง
  • EM...มีหลายสูตรค่ะ...ลองค้นหาสูตรดูในเนตได้ค่ะ เค้าจะบอกส่วนผสมให้เหมาสำหรับความต้องการของเรา...สรรพคุณแตกต่างกันไป แต่ถ้า EM ตัวเดียว น่าจะช่วยได้ในเรื่องกลิ่นฉี่ และ กลิ่นตัวของสุนัขได้ดี(ปล.ใช้อยู่ค่ะ ในเรื่องของกลิ่นตัว และกลิ่นฉี่ ใช้ได้ดีมากค่ะ)
  • EM กับ เห็บ หมัด ไม่ได้ผลครับผมลองมาแล้ว(ผสมน้ำส้มสายชูกับเหล้าขาว) ถ้าเรื่องกลิ่นได้ผล
  • EM ไม่ได้ผลเรื่องเห็บหมัดครับ แต่ถ้าเรื่องลดอาการควัน รักษาแผล และกลิ่นตัว ใช้ได้ผลดีมากครับ ชัดเจนเลย
  • :o001: ขอบคุณครับ เพื่อนแนะให้ใช้ ผมยังแคลงใจเลย เพราะมันจุลินทรีย์จะไปไล่ เห็บ หมัด ใด้ไง กลัว เห็บหมัดจะ อิ่มตัวเป้ง แบบต้นไม้ขึ้นไปอีก เหอๆ งั้นผมคงต้องเล่นไบติคอลไปก่อน ซัก 2 สัปดาห์ ค่อย ใช้ em กับน้องหมา
    :o001: งั้นถามอีกเรื่องนะครับ em หมาจะไม่แพ้ ใช่ใหมครับ บางตัว แพ้ ชมพู แล้วเรื่องกลิ่นตัวนี่ล้างใด้ เห็นผลแน่นอนเลยป่าวครับ เพราะไอ้สโตน ขนร่วงครับ วันนี้ไปเช็ค ผิวหนังมาครับ
    :o001: อีกอย่างนะครับ อาบน้ำมันแล้วเอาไปล่ามตากแดด นี่มันจะคลั่งป่าวครับ ถ้าตากใด้กี่นาทีครับ เพราะผมไม่ใด้เช็ดตัวมันครับ ขอบพระคุณครับ
  • พี่วา ใช้การเป่าพัดลมน่าจะดีกว่าตากแดดนะพี่ เดี๋ยวมันจะร้อนไป