ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ลูกหมาน้อยชอบเเทะมือทำไงดีครับ
  • ตอนนี้เริ่มเจ็บแล้วครับโตขึ้นจะหายไหม...แล้วจะทำให้เกิดนิสัยดุกับคนตามมาหรือเปล่าครับ
    ปล.ลูกสุนัขสองเดือนครับ
  • สั่งเสียงดังฟังชัด ไม่ และการแทะมือไม่ทําให้เกิดนิสัยดุกับคน แต่จะทําให้นิสัยเสีย เข้าใจ:o067::o067::o067:
  • ของผมก็ชอบแทะแนะนำ แทะโลมสาวๆ อิอิ
    ลองสั่งเสียงต่ำว่า "ไม่" ดูนะครับ
    เดี๋ยวหมามันจะนึกรู้ได้ครับ
  • ตบปากสิครับ
  • บอกว่าไม่แล้วก็ "เบริด" กระโหลกมันครับ สองสามครั้งก็หาย แต่ผมถือว่าไม่เป็นไร เพราะโตไปมันก็เลิกเอง

แล้วก็ไม่ได้ทำให้ดุกับคนหรอกครับ เป็นได้กับทุกตัว
  • คนที่จะเลี้ยงพิทบูลต้องพร้อมกว่านี้ครับ
    คำถามเหล่านี้ไม่น่าจะออกจากปากคนที่เลี้ยงพิทบูล

ปล.ขอโทษที่ต้องตอบตามความคิดของผมไม่ได้มีเจตนาล่วงเกินแต่ประการใด
  • ทำรัยไม่ดีก็ดุ หรือ ตะหวาด เสียงดังๆ ไปเลยครับ มันจะได้รู้และจดจำๆๆ
  • :o001: โตขึ้นหน่อยก็เลิกไปเองครับ ของผม มันกัดเลย นิ้วมือนิ้วเท้า เจ็บด้วย แทะจะกินใด้มั้งครับ
  • ผมว่าลูกหมาแทะมือเจอกับทุกสายพันธุ์ครับ หมาไทยก็เป็น ก็แค่ไม่ใ้ห้มันแทะมือ เพราะมันจะเสียนิสัยแค่นั้นเองครับ (อ่อถามหน่อยครับ แล้วพี่จะเอามือพี่ให้มันแทะทำไมหว่า ก็เอามือออกจากปากมันซิครับ มือพี่นะครับ ชักมือกลับมามันก็แทะไม่ได้แล้ว เฮ้อ ไม่เข้าใจ)
  • สมัยก่อนเลี้ยงล็อตครับ แต่พอดุมันจากนั้นมันก็ไม่ทำอีกแต่นี่ดุไปก็ยังชอบเล่นเทะอยู่เลย แต่ตอนนี้เขาก็เริ่มรู้เรื่องบ้างแล้ว เพราะเวลาเขาเล่มมือนี่บางครั้งดูใช้อารมณ์มากไปครับ
    คือจริงๆผมไม่ค่อยชอบให้หมาน้อยเป็นเหมือนเจ้านานเราสักเท่าไหร่อะครับ เลยห่วงนิดหน่อยเพราะเห็นเป็นหมาที่ชอบใช้กำลัง
  • คุณ weaponseaboy ค้าบบบบ ***ก็เอามือออกจากปากมันซิครับ มือพี่นะครับ ชักมือกลับมามันก็แทะไม่ได้แล้ว ***

ตรงประเด็นที่สุดเลยค้าบบบบบ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ