ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

mafia-เหลียง-yut @ scubapit in similan2009
  • สวัสดีทุกๆท่าน

หลังจากที่ห่างหายไปหนึ่งอาทิตย์

ตอนนี้เรากลับมาแล้วพร้อมกับภาพสวยๆใต้ท้องทะเลอันดามัน
    ไฟล์แนบ
    DSC_0483.jpg 85K
  • บรรยากาศ เช้าวันแรก กับหมู่เกาะสิมิลัน

น้ำสวย ใส บรรยากาศดี
    ไฟล์แนบ
    DSC_9565.jpg 71K
  • บรรยากาศในเรือ ตอนเช้าๆหลังจากพักผ่อนในห้องรับรองบนเรือตลอดคืน

และรูปสาวญี่ปุ่น ที่วันแรกดูไม่เท่าไร แต่อยู่ไปๆ ความสวยเริ่ม เพิ่มขึ้น(เสียงกระซิบจากผู้ร่วมทริป)

แต่คงเกิดจากวิว มีแค่นี้ เลยงามขึ้นทุกวัน 555
    ไฟล์แนบ
    DSC_9566.jpg 94K
    DSC_9567.jpg 83K
  • จะลงละนะ จากซ้าย มาเฟีย ยุทธ เหลียง
    ไฟล์แนบ
    DSC_9711.jpg 80K
  • เริ่มจากยอดกอง ก่อนเลย
    ไฟล์แนบ
    DSC_9585.jpg 96K
  • ซ้าย มาเฟีย เจ้าของ ฉายา THE TIGER HAMMER HEAD SHARK กับ ขวา ยุทธ KING OF MANTA RAY
    ไฟล์แนบ
    DSC_9593.jpg 68K
  • ตอนนี้ต้องเปลี่ยนฉายา เป็นยุทธ เดอะ คิงส์ ออฟ ผีทะเล ฮ่าๆๆ
  • ปะการังสีสดๆ ครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC_0184.jpg 108K
  • ไร ป๋า นี่อุตส่าห์ลงภาพหล่อๆให้ดู ยังมาย้ำประสบการณ์สยองขวัญให้นึกอีก

งั้นจัดรูปนี้ไป มาเฟียยิ้มอย่างมีความสุข กับ ซ้ายมือไดว์มาสเตอร์สาว ชาวญี่ปุ่น ผู้มีใบหน้าคล้ายยักษ์ คาบูกิ ของเรือลำนี้
    ไฟล์แนบ
    DSC_0055.jpg 110K
  • เอาใจเด็กๆ สาวๆด้วย นีโม่

ขอแถลงการณ์ด้วย ป๋าว่าผมคิงส์ ออฟ ผีทะเล นี่ไม่ใช่ ผมเป็นคนผีทะเลนะครับ

แต่พอดีทริปนี้ ผมจูนคลื่นผิด ปกติ จะมี แมนต้าเรย์ หรือ กระเบน ราหู มารอรับพวกเรา

แต่งานนี้ ดันไปจูนช่องตรงกับ วิญญาณครับ เลยต้องพบกับประสบการณ์สยองขวัญไป

เล่นเอา เสียวกันทั้งลำเรือ
    ไฟล์แนบ
    DSC_0378.jpg 87K
  • :013:อยากรู้ค่ะ อยากรู้ ไม่ยอมไหนเลยเนี่ย เกาะติดสถานการณ์ต่อเนื่องเลย:013:
  • ลีลาของ เฮียเหลียง ทริปนี้ดูจะ เนือยๆลงไป ไม่รู้ ร่างกาย หรือหัวใจ ไม่ฟิต
    หายทุกไดว์ ขึ้นก่อนทุกไดว์ แถมลงไม่ครบไดว์ กระผมขอไว้อาลัย ไว้ที่ตรงนี้ด้วย:002:
    ไฟล์แนบ
    DSC_9995.jpg 82K
  • ใช้ true net หรือ turtle net วะ ช้าฉิบ
  • คนกะลังแซดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด เรี่ยวแรงจึงหดหาย

คืนนี้อย่าลืมติดตาม เรื่องจิงผ่านจอนะท่าน
  • พวกพี่ๆรวยจัง อิจฉา
  • ป๋า พอดี เช็คเมลล์ไปด้วย
    อะ เด๋วผมเล่าถึงประสบการณ์สัมผัสวิญญาณเลยละกัน เห็นมีคนติดตามอยู่
    แต่ตามจริงนี่ ไม่ใช่เรื่องน่าภูมิใจเลยนะนี่ ป๋า

เหตุเกิดขึ้นที่เกาะบอนครับ ตามภาพที่ผมฝากให้ดูด้วย บอกตรงๆกลับมาดูแล้วรู้สึกเกาะนี้ดูเร้นลับยังไงก็ไม่รู้

เกาะนี้เป็นเกาะที่ นักดำน้ำ อยากจะไปสัมผัสกันแทบทุกๆคน
    เพราะเกาะนี้เป็นที่อยู่ของ ปลากระเบนขนาดใหญ่ที่มีลีลาการว่ายน้ำเหมือนนักเต้นรำ
    และไม่ใช่ว่าจะหาดูกันได้ง่ายๆ เพราะนักดำน้ำบางคน ตั้งแต่ดำน้ำมาก็ยังไม่เคยเจอเลยก็มี
    แต่พวกเราเหมือนจะมีเทพีแห่งโชค อยู่ข้างๆเสมอ เราจึงเจอมันบ่อยๆที่ได้ออกทริป
    และทริปนี้เราก็ไม่ลืมที่จะไปค้นหามันอีกที

วันที่สองของการดำน้ำ ตอนบ่ายสองโมง เราก็ได้ไปลงที่เกาะบอนกันอีกที

ผมเป็นคนที่ชอบดำน้ำแบบอิสระ ไม่ชอบให้ใครมาอยู่ใกล้ๆ หรือบังวิสัยทัศน์อะไร

จึงเลือกดำน้ำเป็นคนสุดท้าย และการดำน้ำที่นี่ ผมก้จะเลือกดำน้ำที่กลางน้ำ

ซึ่งที่เกิดเหตุมีความลึก สามสิบกว่าเมตร ส่วนตัวผมดำน้ำเป็นคนหลังสุดอยู่ที่ความลึกประมาณสิบเจ็ดเมตร

หลังจากดำไปได้นานประมาณ ห้านาที ผมก็หยุดและหมุนตัวไปรอบๆ

เพื่อสังเกตดูว่า เจ้าแมนต้า เรย์ที่ผมรออยู่มันจะมาหาผมหรือเปล่า

ถ้าเพื่อนๆเห็นรูปที่ผมฝากให้เพื่อนๆดูก็จะเห็นหลังของมัน มีสีขาวๆ

และครั้งนั้นที่ผมหยุดสำรวจรอบๆตัว ผมก้เห็นสีขาวๆรางๆขึ้นทางด้านหลังของผม และอยู่ที่ความลึกประมาณสิบเมตร
    คือลอยสูงกว่าตัวผมหน่อย ผมก็เพ่งดู และนึกดีใจในใจว่า มาละเว้ยมรึง 555 โชคดีอีกแล้ว
    และผมก็ขยับตัวเข้าไปใกล้ๆมันมากขึ้น แต่...เอ๊ะ มันไช่แมนต้า เรย์นี่นา มันเป็นคน
    ผมจึงหันหน้าไปข้างหน้าแล้วกะว่าจะดำน้ำต่อไป
    แต่ในใจฉุกคิดขึ้นได้ คน ห่า อะไร ไม่ใส่อุปกรณ์แล้วลงมาอยู่ที่ความลึกเท่านี้ได้ วะ
    ไฟล์แนบ
    a409629.jpg 62K
    a389012.jpg 23K
    DSC_4753_Ed_re.jpg 77K
    _lkmn.jpg 16K
  • จึงหันกลับไปดูอีกที ว่าอะไรกันแน่

และที่ผมเห็นเป็นคน ซึ่งอยู่ห่างจากผมไม่เกินหกเมตร

คนนั้นก็ยังอยู่เป็นคนใส่ชุด เสื้อแขนยาวสีขาวเก่าๆ ทรงหลวมๆ

และสวมกางเกงขายาวสีขาวเก่าๆ ทรงหลวมๆเหมือนกัน ลอยอยู่เฉยๆไม่ขยับ ร่างกาย

ขาทั้งสองข้าง ห้อยลง และแขนทั้งสองข้างห้อยลง แต่ไม่เห็นหน้าไม่ชัดว่า ชายหรือหญิง

และที่สำคัญเหมือนมันกำลังจะลอยมาหาผมด้วย

ในใจผมคิด ตกใจสุดขีด ศพใครลอยมาวะนี่ คือผมเป็นคนที่ไม่เคยมีประสบการณ์ที่คลาสสิคขนาดนี้

จึงไม่ได้คิดว่าจะเป็นผี หรือ วิญญาณอะไร

ผมจึงตั้งใจจะเรียกเพื่อน ด้วย pointer (เป็นแท่งเหล็กใช้เคาะแทงค์อากาศเป็นสัญลักษณ์ ในการที่เราต้องการเรียกเพื่อนๆของเรา)

ซึ่งตอนนั้นคนที่อยู่ข้างหน้าผมก็คือมาเฟียนี่เอง แต่เมื่อผมคว้าเจ้าpointer มาได้แล้วหันกลับไปมองดูอีกครั้ง

สิ่งที่ผมคิดว่าศพกลับหายไปเฉยๆต่อหน้าต่อตา ผมจึงติดสปีดเต็มที่ ไปดำน้ำอยู่กลางวงเพื่อนนั่นเอง

และตั้งใจว่าจะไม่พูดอะไรให้เป็นการเสียบรรยากาศ ต่อเพื่อนๆบนเรือ
    ไฟล์แนบ
    DSC_0493.jpg 88K
  • แต่หลังจากอาหารค่ำ

เราก็ได้พูดคุยนัดแนะกันว่า พรุ่งนี้เราจะไปดำน้ำที่ไหนกันต่อ

ครูเก่ง ลีดเดอร์ของพวกเราเสนอว่า พรุ่งนี้เราจะมาดำที่เกาะบอนตอนเที่ยงคืน

เพราะวันนี้เราพลาดจากเจ้า แมนต้าเรย์ ไป และ เค้าให้เหตุผลว่าตอนกลางคืน เพื่อนเค้าเคยเจอมันมานอนหลับอยู่

แต่ผมฟังแล้วผมก้นิ่ง ในใจคิดอยู่แล้ว งานนี้ ตู "ซา โย นา ระ" แน่ๆ

ทันใดนั้น ก็มีไดว์ มาสเตอร์อีกท่าน เอ่ยปากว่า จะดีรึ ที่นั่นมีประวัติเยอะนะ

เรือยังไม่กล้าไปจอดนอนกันเลย เค้าว่าที่นั่นผีดุ

ผมเสียววาบ งานนี้ เต็มๆตรีน แบบที่หวังไว้ จึงเริ่มเล่าให้เพื่อนๆคนไทยบนเรือฟัง

และได้ถามไปยังกัปตันเรือว่า อย่างไร

กัปตัน ว่า คนที่เจอสวมชุดสีขาว กางเกงสีขาว แล้วค่อยๆลอยมาหาใช่มั้ย

ผมตอบใช่ นั่นแหละ ไม่ผิดหรอก พร้อมกับหัวเราะ แล้วบอกว่า ผมไม่ไปจอดนอนที่นั่น นานมาแล้ว555

และบอกอีกว่า โชคดี กว่าเจอเจ้าแมนต้า เรย์อีก ให้หาแมนต้าเรย์ ดันไปเจอผี ทะเล
    ไฟล์แนบ
    DSC_0508.jpg 59K
  • ผีตนนี้มานใจถึงมั่กๆ (บังอาจมาแหย่ดักแด้)

แต่พี่ว่าพวกเราน่ากัวกว่าผีอีกนะ ฮ่าๆๆ
  • หลังจากเรื่องเล่าแค่คนไทยบนเรือ ก็ถูกแปลไปตามภาษาต่างๆจนครบทั้งเรือ

หลังจากนั้น เราได้งดการดำน้ำตอนกลางคืน โดยเลื่อนมาเป็นก่อนพระอาทิตย์ตก

พอแสงเริ่มน้อย นานาประเทศบนเรือต่าง ทะยอย กันขั้นเรือ กันหมด555

:046:แล้วที่ผม กลับมาบนฝั่งแล้วพักนอน บนภูเก็ตหนึ่งคืน

แล้วผมเลือกนอนกับมาเฟีย นี่ไม่ใช่ผมกลัวผีอะไรหรอก

ผมเห็นป๋า ไม่สบาย เผื่อเป็นลม ล้มฟุบมาจะไม่มีใครดูแลป๋า

ผมจะคอยแย่ลำบากไปด้วย นี่อุตส่าห์ไม่ทวงบุญคุณนะนี่ อิอิ:030:
    ไฟล์แนบ
    DSC_0530.jpg 73K
  • ผมพาไปดูปลาสวยๆใต้ท้องทะเลกันต่อ

ป๋า ไม่เอารูปปลิง ที่ป๋าถ่ายมาด้วยฝีมืออันสุดแสนจะเก่งมาลงให้เพื่อนๆดูซิ ป๋า

เผื่อใครจะแนะนำ ป๋าได้ ว่า ถ้าถ่ายรูปแบบนี้ กล้องอะ ไม่ต้องเอากลับมาหรอก ยัดหินทิ้งมันไว้ใต้ทะเลอะแหละ 555
    ไฟล์แนบ
    DSC_0013.jpg 94K
  • เริ่มจากฝูง บาราคูด้า กันก่อน:063:
    ไฟล์แนบ
    DSC_0259.jpg 42K
  • ผีมันเลือกถูกคน มันรู้ว่าใครปอดแหก เว๊ยยย

ถ้าหลอกมาเฟีย หรือเหลียงวังเวง จอมคาถา มันเจอจับโยนบก งานเข้าแน่ ฮา........................
  • ตัวนี้ LEOPARD SHARK ฉลามเสือดาว คู่ปรับมาเฟียเค้า

ประวัติ ที่น่าขมขื่นของมาเฟีย เจอเจ้าตัวนี้ ตกใจ เอาหัวโขกหิน ซะงั้น555
    ไฟล์แนบ
    DSC_0276.jpg 98K
  • :031:แล้วตกลงว่า ผีชุดขาวในตำนานเค้าเล่ากันไว้ว่าอย่างไรบ้างคะ อยากรู้ค่อยากรู้ อิอิ
  • อันนี้รวมสัตว์สีสวยๆ น่ารักๆ
    ไฟล์แนบ
    DSC_9792.jpg 107K
    DSC_0429.jpg 102K
    DSC_0413.jpg 114K
    DSC_0280.jpg 104K
    DSC_0372.jpg 78K
  • สวัสดีครับ คุณHJJ_PITTEAM

เค้าว่า น่าจะเป็นวิญญาณ ของผู้เสียชีวิตในเหตุการณ์ สึนามิ ครับ

เพราะว่ามีหลายๆศพ ลอยมาที่เกาะนี้ครับ

ผมไม่ได้กลัวหรอก ผมห่วงเพื่อนร่วมทริป:026:
    ไฟล์แนบ
    DSC_0289.jpg 110K
  • พักสายตา เล็กน้อย เด๋วมาต่อใหม่
    ไฟล์แนบ
    DSC_0432.jpg 103K
  • เรื่องผีฝรั่งที่เกาะบอน กัปตันเรือเขาบอกว่าคนที่เจอส่วนมากจะมาในลักษณะเดียวกัน คือมาในชุดขาว และจะมาในท่านอนห้อยแขนและขาลอยน้ำมาให้นักดำน้ำเห็นบ่อยๆ
    หรือบางรายหนักหน่อยก็เจอมานั่งอยู่บนเรือเลย และแม่ครัวเรือลำเราก็เคยเจอเดินอยู่บนเรือขณะจอดที่เกาะบอนแห่งนี้ เช่นเดียวกัน กัปตันก็เลยเลิกจอดค้างที่เกาะแห่งนี้มานานแล้ว
    สัณนิฐานว่าอาจจะเป็นผู้หญิงฝรั่งที่โดนสามีฆาตรกรรมด้วยการปิดวาวล์ถังอากาศจนจมน้ำตายครับ
  • ที่แน่ๆ ช่วงสึนามิ คนตายเพียบ ศพลอยไปทั่วเกือบทุกจุด แต่จุดดำน้ำที่เกาะบอน คนจะเจอผีที่นี่บ่อยสุดครับ เขาจึงไปจอดนอนค้างที่เกาะอื่นกัน
  • :018:อิอิ ไม่ กลัว เชื่อ ได้ ไหม เนี่ย:013:
    คน โบราณ บอก ว่า ที่ เค้า มา ให้ เห็น เพราะ ต้อง การ ขอ
    ส่วน บุญ ค่ะ คุณyut lucky กว่า คน อื่นๆ คง ต้อง ทำ บุญ ไป ให้ เค้า แล้ว ล่ะ ค่ะ
    :033:
  • คุณ HJJ_PITTEAM อยากเป็นผู้โชคดี ด้วยกันมั้ยครับ

วันหลังผมจะได้ฝากความคิดถึงไปให้ พี่ เค้าด้วย

เค้ารู้ว่า ในกลุ่มใครเป็นคนมีเมตตา และนิสัยดีที่สุด เค้าเลยเลือกผมไง:033:
    ไฟล์แนบ
    DSC_9853.jpg 102K
    DSC_9823.jpg 105K
  • ปกติก็ไม่มีใครกลัวหรอกครับ ลงดำตอนกลางคืนกันเป็นประจำทุกทริปอยู่แล้ว
    แต่ครั้งนี้ที่เลื่อนจาก ไดว์ไนท์ มาเป็น ซันเซ็ท ก็เพราะเป็นห่วงน้อง ไม่อยากให้เสียขวัญมากไปกว่านี้ ฮ่าๆๆ
  • เฮียเหลียง โชว์ X:030:

จนงานนี้เกือบได้เมียกลับมาอีกคน เธอคนนั้นคือ หนุ่มฮอลแลนด์ กางเกงฟ้า โต๊ะแรกซ้ายมือ อิอิ

จ้องซะตานี่เยิ้มเลย เค้าว่า เค้าชอบ ยากูซ่าส์:030:
    ไฟล์แนบ
    DSC_9562.jpg 99K
    DSC_0066.jpg 78K
  • :032:ขอบ พระ คุณ สำ หรับ น้ำ ใจ อัน ดี งาม ของ คุณ yut นะ คะ งาน นี้ ขอ บาย อ่ะ ค่ะ:066:
  • เเล้ว มีถ่าย ติดรูปผีมั้งป่าวคับ พี่

อยากเห็นอ่า
  • รบกวนถามนิสนึงนะครับ

บ้าน พี่ๆ ที่ไป ดำน้ำ ชุดนี้ อ่ะ

บ้านอยู่จังหวัดไหนเหรอคับ
  • รอนานมากนะ กว่าจะเล่า-*- ยังไงก็อิจฉาๆๆๆๆๆ แต่แอบสงสารเฮียเหลียงอ่ะ อิอิ
  • yakuzaawaa แค่นี้ก็อุจจาระ เล็ดรอดออกมาละ ยังจะให้ถ่ายรูปมาอีกรึ ใจร้าย
    ส่วนบ้านผมอยู่ สมุทรสาคร พระรามสอง แล้วก็ที่หลักๆ ชลบุรี คอก CHONBURI COOL CAMP ครับ

MOMO รอนานอะดีแล้วจะได้ดูมีคุณค่า 555 อีกสามเดือนพวกผมก็ไปกันอีก
    คราวนี้ที่เกาะเต่า ว่าจะไปให้ตรงกับ วันงาน FULL MOON เกาะพงันเลย
    จะได้ดำน้ำเสร็จปาร์ตี้ ต่อไปเลย อิอิ
    ไฟล์แนบ
    DSC_0500.jpg 124K
  • ฮาฮาฮา หุหุ ลืมไป เจอ ผี ไม่ได้เจอ - -*ฮาฮาฮา

นึกว่า เป็นคนเดียวกับเฮียเหลียง ที่ วางตู้ม้า วางบ่อน ที่ นครปฐม หุหุ

ตกใจ คิดว่า มาเฟียร์โหดๆ จะ เเอบ มี มุม น่ารักๆ กะเขาด้วย หุหุ
  • เรื่องผีน่ากลัวจังค่ะ ลอยมาแบบนี้

ส่วนปลาสาก ถ้าตกได้นะ โอ้วววแกงส้มซ้า.....
  • ดี ครับที่เค้าแค่ ลอยมาให้เห็น เฉยๆ ถ้ามากกว่านี้คงช็อกแน่เลย ทำ บุญ ให้เค้าบ้างครับพี่
  • ร่างกายจิตใจไม่ค่อยฟิตครับ 555 เศร้าตลอดรายการว่างั้น 555 จัดภาพในกล้องไปดูดีกว่าครับ
    ไฟล์แนบ
    GetAttachment5.jpg 30K
    DSC_99952.jpg 82K
  • น่าไปจัง ค่าใช้จ่ายแพงไหมครับ
    ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆครับ
    ปล.น่าจะมีภาพพักสายตาแบบชัดๆนะครับ:005:
  • จัดแบบเศร้าๆไปก่อนใจลอย อากาศร้อนสุดๆครับงานนี้ได้แต่ดูเพื่อนๆ มีความสุข
    ไฟล์แนบ
    IMG_0100.jpg 108K
  • คนนี้ซิสุขสุดๆเสี่ย ยุทธ คัสสุ แอนด์ คัสตาทร์ สองสาวแดนอาทิตย์อุทัย แรกๆขี้เหล่ฉิบ อยู่ๆไปอื้มสวยเหมือนกัน หล่อนแอบชอบผมครับแต่ผมไม่สน 555 คุยกันไม่รู้เรื่องครับ มีบางภาพ อื้ม เห็นแล้วอาจเป็นภัยได้เลยตัดสินใจไม่ลงดีกว่า
    ไฟล์แนบ
    IMG_0194.jpg 83K
    IMG_0092.jpg 68K
  • การ์ตูนและปูแม่ไก่บนเกาะตาชัย ที่ไอ้รัฐบาลหัวขวดชุดที่แล้วแม่งจะเอาไปทำรีสอร์ทได้ยินแว่วๆถ้าจะเอาไปทำรีสอร์ทข้ามศพกูไปก่อนจากลูกผู้ชายชื่อ ยุทธครับแมนจริงๆครับ ถ่ายแบบเน้นๆ ได้ความงดงามมากๆ แต่เป็นรองฝีมือการถ่าย ปลิง ทะเลของท่านมาเฟียครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0054.jpg 117K
    IMG_0200.jpg 103K
  • ภาพสวยครับน่าอิฉาจังเฮีย
  • ทะเลไทยสุดยอดครับ
    ขอบคุณสำหรับภาพโลกใต้ทะเลสวยๆครับเฮีย อิจฉาจังไปดำกะสาวๆญี่ปุ่น ขี้เหล่เนะ:013::013::013:
  • สิมิลันมันมีพลังลึกลับ ทำคนธรรมดากลายเป็นนางฟ้าได้ ฮา.....................
    วันแรกเฉยๆ ดูไปนานๆชักสวย ยิ่งเห็นตอนใส่ชุดวายน้ำเดินโชว์ เลือดกำเดาแทบทะลัก ฮ่าๆๆ :030:
  • เฮียยยยยยยยยยยยย......ไข่ออก!!!