ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

2วันแล้วพฤติกรรมหมาผม
  • :o001: เมื่อวานกับวันนี้ เจ้าไตรตรอน ผมมันเอาเท้า ตะกุย หินอ่อนแล้วก็นอน ไม่รู้มันเป็นอะไรครับ สงสัยถ้าเลี้ยงในพื้นดิน คงขุดดินไปแล้ว นี่เป็นเรื่องปกติหรือป่าวครับ งง ครับ ไม่มีเหตุที่ต้องคุ้ยก่อนนอนเลย วานผู้รู้ตอบทีครับ
  • มันตะไบเล็บมันอ่ะป่าวคะ แบบว่ายาวแล้วไรงี้ ไม่รุ้น้า เดาเอา^^"
  • ปกติครับ เพราะอากาศร้อนมันเลยทำแบบนั้น หมาบ้านผมขุด ๆ ดินแล้วก็นอนลงบนที่มันขุด
  • สงสัยองค์จะออกก่อนนอนเลยต้อง ฟ้อยเล็บ
  • เหมือนกัน ในbox พื้นในกรง กระบะทา้ยรถ มันตะกุยหมดแล้วก็นอน หมา9เดือน
  • เป็นธรรมชาติของสุนัขอยู่แล้วที่ต้องขุดดินเพื่อจะให้ดินที่อยู่ด้านล่างที่มีความชื้นอยู่ มันจะเย็นกว่าหน้าดินครับ....แต่ในกรณีนี้อาจจะเป็นสัญชาตญาณของมันอะครับมันเลยทำแบบนั้น มันไม่แปลกหลอกครับ......
  • ถ้ามันตะไบเล็บอย่าง momo ว่าก็ลงทุนซื้อยาทาเล็บด้วเลยก็ดีครับคุณ# pitbullwa
    เค้าได้รู้ไปเลยว่าไม่ดุจริงๆ
    ขำขำกันไปนะครับ ไม่โกดนะ
  • :o001: แหมไอ้ผมก็เชื่อนะว่า องค์ลง ท่าน mrworathep ผมว่าคราวหลังต้องเตรียม เชี่ยนหมากพู บุหรี่ รอองค์ประทับซะแล้ว จะใด้ 3 ตัวแม่นๆกับเค้าบ้าง ฮา..........

:o001: ขอบคุณทุกท่านที่คอมเม้นครับ ถ้าใด้ 3 ตัวตรง จะมาแบ่งครับ ยังฮาใด้อีก...
  • หมามันร้อนครับเลยขุดหาที่เย็นๆ
    หมาผมนี่นอนในโคนเลยครับ
    เหนื่อยเลยครับต้องอาบน้ำให้มันทุกวันเลยครับ
  • หมาผมมันควํ่ากะละมังนํ้าเล่นเองเลย เลอะบ้านไปหมด เหอๆๆ กำจริงๆ
  • วาคะ อีโกลเด้นของพี่มันจะขุดดินตอนที่ถูกทิ้งให้อยู่เฝ้าบ้านโดดเดี่ยวค่า

ถ้าวันไหนมีคนอยู่ด้วยไม่ขุดนะ แต่จะเล่นกะเจ้าของแทน

(สงสัยมันประท้วง)

ลองสังเกตุนะ ว่ามันขุดทุกวันเป่า
  • เป็นพฤติกรรมตามธรรมชาติของหมาและพอเป็นหนุ่มเวลามันฉี่เสร็จมันจะใช่ขาหลังตะกุยเพื่อโชพาวอีกครับ
  • หมาผมก็ชอบโชว์พาวเหมือนกันครับ
  • :o001: 555+ วันนี้หมาผมอยู่หน้าบ้านช่วงบ่ายๆ มันก็โชว์พาวครับ ทั้ง 4 ขาเลย แถมร้องด้วย แล้วรีบวิ่งเข้าบ้าน (555+ เพราะหน้าบ้านมันพื้นปูนและมันร้อนมากๆ ผมเองยังยังแทบพองเลย)