ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• :020:เมื่อวานนี้ผมกลับบ้านในตอนเช้าหลังจากที่ทำงานมาตลอดทั้งคืน เหตุการณ์ที่ผมไม่พึงปรารถนามันย้อนกลับมาเกิดขึ้นอีก ก็ไอ้เจ้าลูกชายของผมสิครับมันเป็นฆาตกรอีกแล้ว ป้าข้างบ้านด้านซ้ายแกเล่าให้ฟังว่า ตอนประมาณสักตีสามแกต้องสะดุ้งตื่นเพราะได้ยินเสียงร้องครวญครางของเจ้าตุ่นหมาของแก พร้อมกับเสียงขู่คำรามของเจ้าลูกบอลหมาของผม

ถ้าใครเคยได้อ่านเรื่อง ?เขาหาว่าผมเป็นฆาตกร? คงจะรู้ว่าเมื่อตอนมันอายุครบ ๑ ปีมันก็เคยฆ่าหมาข้างบ้านด้านขวามือมาแล้วหนึ่งตัว ตั้งแต่นั้นมาผมก็คอยระวังตลอดเวลา ป้องกันทุกอย่างแต่ก็ยังไม่วายเกิดเหตุอีกจนได้

เหตุการณ์เมื่อคืนนี้กลายเป็นว่าเจ้าตุ่นหาเรื่องเอง มุดรั้วมาให้มันฆ่าทั้ง ๆ ที่ผมล่ามโซ่เอาไว้อย่างแน่นหนา ป้าข้างบ้านเองแกก็รู้ทั้งรู้แต่แกก็ยังปล่อยมันมาหาความตายจนได้ สงสารแกอยู่เหมือนกันหมาใคร-ใครก็รัก
  • นี่ล่ะเค้าล่ะไอ้เจ้าลูกบอล
    ไฟล์แนบ
    boll1.gif 83K
  • :o001:ยืมมากัดหมาในซอยหน่อยสิครับ เหตุเกิดเมื่อวานตอนเช้าพาลูกหมาไปเดินเจ้าถิ่นมันวิ่งมากัดผมเลยเอาลูกหมาหลบด้านหลังแล้วทำเสียงขู่มัน มันเจือกวิ่งจะมากัดผม เจ้าลูกหมาผมตัวผู้อ่ะ มันก็ดันวิ่งพรวดมาด้านหน้า รับกรรมแทนผมเลย ขย้ำไปที่คอ 2 ครั้ง ผมหวดด้วยขามันหลบใด้ มันยังแว้งมากัดผมอีก เจ้าของเค้าออกมาจากบ้านมาห้ามมันใว้ แต่มันก็จะพุ่งมาให้ใด้(เจ้าของมันกลัวผมจะเตะหมามัน)
    :o001:ผมเลยรีบพาไปหาหมอเพราะเลือดโซกเต็มมือ ทิ้งใว้ที่คลีนิก กลับไปให้เค้าออกค่ารักษา ไปกัน4คน ผมถือพลั้วไปด้วยพอถึงหน้าบ้าน แม่จ้าวมันพุ่งมากัดเลย มา 4 คนนะเนี๊ยะ ผมฟาดไปที่หลังเต็มๆ เอ๋งวิ่งเข้าบ้าน เจ้าของออกมาโวยไปตีมีนทำไม ??
    อีกคนบอกว่าทำเกินไป
    ผมเลยบอกว่างั้นออกค่ารักษาลูกหมามาให้ผม
    เงียบแล้วบอกว่าหมากัดหมาไม่จ่าย
    เลยบอกว่าหมาคุณหรือป่าวเค้าบอกหมาวัดเก็บมาเลี้ยง
    ผมเลยบอกว่างั้นผมจะจัดการมัน เค้าบอกว่าคุณพาหมามาให้หมาผมกัดเอง
    ผมก็ตอบแล้วหมาคุณใช่ใหมทำไม่ไม่ใว้ในรั้วปล่อยมากัดคนกับหมาใด้ไง
    หมาผมอยู่ในสายจูงกลางถนนแล้วหมาคุณออกจากรั้วมากัด งั้นคุณก็ต้องรับผิดชอบ
    เพราะหมาคุณเลี้ยงใว้เฝ้าบ้าน ถ้าเฝ้าถนนก็หน้าข้างถนน งั้นผมจะจัดการ
    เค้าบอกว่าคุณจะตีหมาผมทำไม ผมเลยบอกว่างั้นออกค่ารักษามาผมจะไม่เอาเรื่อง
    เงียบอีก ผมเลยบอกว่างั้นเห็นแก่ความเป็นญาติกันคุณห้ามปล่อยมันออกมาข้างนอกอีกถ้าเจอผมตีไม่เลี้ยง เค้าก็โอเคเอาหมาเข้าบ้าน
    ผมเข้าใจว่าหมามันทำตามสัญชาตญาณ แต่เจอคนสันดานหมา รับไม่ใด้ ไอ้ตัวนี้มันกัดคนด้วยนะครับ
    :o001:ไปคลีนิค แค่หูมันเป็นแผลหมอมานก็แสนดีเย็บซะ3เข็มวันนี้เปิดดู โถ่แค่รอยจี๊ดเดียว มันเล่นกัดยังแผลใหญ่กว่านี้อีก โดนหมออีกแล้ว 480 บาท ยังบอกว่านี่ยังไม่คิดค่ายาชานะ ปกติเจอหมออีกคนแค่เช็ดแผลก็ให้กลับแล้ว เจอหมอผิดคน ที่สำคัญหมามันจะตัดหูอยู่แล้วเวงกรรม
    :o001:ยังงี้เค้าเรียกว่าอะไรครับ หมาดุแต่ปล่อยใว้นอกบ้าน ไม่ใด้มีคนด่าหมาแค่ผมคนเดียวนะครับผมแค่คนล่าสุด
    :o001:หมาเราก็เหลือเกินแอบใว้หลังเห็นก็เห็นมันพุ่งมาเจือกวิ่งพรวดขึ้นหมาเราให้มันกัดซะงั้น ร้องแอะเด๋วเอง แล้วก็เฉยขากลับยังวิ่งเล่นอีกแต่เลือดมันเต็มฝ่ามือเลยกลัว -*- อุทาหรณ์เลยผม ก่อนจะพาเดินต้องเก็บหมาดุซะก่อน
  • :o001: เจ้าไตรบลูนี่แหละโดน แผลแค่แมวข่วนล่อไป 480 บาท
    ไฟล์แนบ
    trcv3.JPG 59K
  • ใจเย็นๆครับฆ่ากันตายเพราะหมามีกันมาแล้วต้องทำใจพวกเลี้ยงไม่มีความรับผิดชอบมีมากครับ ป่อยสุนัขไล่กัดชาวบ้าน พอตีมันเจ้าของก็โวยเป็นเรื่องเลยครับจะเก็บมันก็สงสาร ลอครับให้เจ้าไตรบลูโตแล้วให้มันมากัดใหม่หายแค้นดีดูซิเจ้าของมันจะพูดยังไง:013::030:
  • :o001: แค้นเลยตอนแรกกะจะไปยืม คุณหนูกับคุณนาย สุนัขของแม่เพื่อนมาแก้แค้นให้แล้ว ให้รุมมันเลย ไม่รู้จะให้ยืมหรือปล่าว เพราะแม่เพื่อนรักเจ้าพุดเดิล2ตัวนี้มากเลย :o016:
  • ฆ่าเจ้าของดีกว่าคับคุณ วา สงสารหมาอ่ะ เจ้าของมันให้ท้ายคับ เลยเป็นแบบนี้ :016::016::016:
  • คุณ oil1788 กร๊แบบนี้ช่วยไม่ได้ครับถือว่าเราดูแลหมาเราดีแล้ว
    หมาเค้าเข้ามาเองเราไม่ผิดครับ

ใจเย็นๆคุณวา เรื่องแบบนี้มันเกิดมาเยอะแล้ว
    เลี่ยงได้ก็เลี่ยงซะครับ เป็นอภัยทานไปครับ
    ช่วงนี้ผมก็ซวยๆเมื่อเช้าตื่นมายางอะไหล่หายซะงั้น
    จอดไว้หน้าบ้านนะครับ
    เพิ่งไปแจ้งความกะเคลมประกันมาเส็ด

ฟาดเคราะห์กันไปครับ
  • :o001: ผมล่ะเกลียดการขโมยที่สุดเลยครับ มีเรื่องเล่าเมื่อวันอาทิตย์ที่แล้วไปสวนจตุจักรมาครับ เดินไปตรงคนเยอะๆ งานเข้าเลยจะซื้อน้ำกระเป๋าตังค์โดนล้วงมีเงินอยู่ 1500 บาท วัยรุ่นเซงเลย ไม่รู้จะทำยังไงเลยไปนัวเนียๆใด้มา3000บาท แหมใด้กำไร อีกตั้ง1500บาท ไม่งั้นแย่เลย อิอิ คุณ VIGO อย่าเครียดครับที่ผมอยู่ มอไซด์หายไป2คัน ห่างกันแค่2เดือน คิดดูสิครับ เห้อๆ เพราะโรคมันร้อนแท้ๆ
  • คืนนี้ต้องเอารถเข้าบ้านแล้วครับ
    เจ้าฟีโร่มันอยากกัดเล่นก็ปล่อยมันครับ
    ดีกว่าไม่มีรถใช้งาน
  • จ้างยามมาเฝ้าเลยครับแบบนี้...อันตรายครับ หรือไม่งั้นก็ให้พิทบลูเรานี่แหละเฝ้าไว้เลย...
  • พี่วีโก้ครับเอารถไว้ในบ้านแล้วเอาฟีโร่ไปเฝ้ารถหน้าบ้านสิคับ อิอิ
    พี่วาคับ 10 ปีล้างแค้นไม่สายครับ แต่ไอ้ตัวที่มันจะกันพี่ให้จะตายก่อนนะ
  • k.โก้ครับถ้าเอารถเข้าบ้านแล้วกลัวเจ้าฟีโร่กัดผมมีวิธีครับ ใช้ยาหม่องทาบริเวณที่มันชอบกัดครับรับรองเลิก ทาจุดละเล็กๆน้อยๆส่วนใหญ่จะเป็นตามมุมๆรถนะครับผมก็เคยทําทุกอย่างที่มันชอบกัดรับรองเลิกแต่ต้องคอยทาบ่อยๆครับช้วงแรกๆพอมันจํามันก็ไม่กัดอีกถ้าจะให้ได้ผลก่อนเริ่มควรทาที่จมูกมันซักเล็กน้อยให้มันจํารับรองได้ผลปลอดภัยลองดูครับ :m068::m055:
  • เอารถทับเจ้าฟิโร่ไว้เลยครับ รับรองมันไม่กัดอีกแน่ๆ 555+ :o023::o023:

ล้อเล่นครับพี่น้อง ใจเย็นๆคร้าบบบบ อย่าไปคิดมากครับ

ถ้ามันโตแล้ว ต่อไปนี้จะไม่มีตัวไหนมากัดมันอีกเลย:o028::o028:
  • ทำยังงัยจะโหดแบบพี่ๆบ้างของผมจะครบ 6เดือนอีกไม่กี่วันมันไม่สู้เลยโดนกัดก็เฉย ทำไงดีครับหรือมันยังเล็ก
    ไฟล์แนบ
    ภาพ007.jpg 62K
  • เมื่อคืนเอารถเข้าบ้านแล้วฟีโร่ไปดมๆนิดหน่อยรอดไปแต่มันจะปีเต็มแล้ว
    น่าจะนิ่งกว่าเก่าหน่อยคือไม่ซนกัดมั่วไปเรื่อย
    คุณFinn 6 เดือนยังเด็กอยู่ครับรออีกหน่อย
    แล้วอีท่าไหนปล่อยให้โดนกัดหล่ะครับ
  • คุณFinn ค่ะ ดีแล้วที่มันไม่กัดอะ ของเพื่อนเลี้ยงไว้ 2ตัว สายโชว์เนี้ยแหละ

สวยมากเค้าเอาเข้ามาจากอเมริกา แต่ก้อดุมากด้วย เหอๆ

มันกัดคอนกรีตแตกเลย และก้อลูกกรงอีก เพื่อนมันกลุ้มมากเลย

ปล่อยออกมายังเว้นเพื่อนที่มันไม่กัดอะค่ะ นอกนั้นกัดหมดเลย คนในบ้านก้อห้ามไปยุ่งกับมัน

ดุสุดๆเลย เพื่อนมันกลุ้มมากเลย ดุเกิ๊น
  • คืออย่างนี้ครับพี่วีโกและazimoo ของผมเองมันก็กัดแม้แต่เหล็กมันยังกัด แต่ก็ตั้งใจให้มันโดนกัดครับดูว่ามันจะสู้บ้างไหม มันนอนนิ่งให้กัดเลยไม่ร้องเลย ผมล่ะเซ็งนึดนึด บ้านญาตผมเคยมีบางแก้วแค่ 4เดือนมันก็อสู้แล้วนี่นา(คิดในใจ) แต่เพิ่งเลี้ยงพิทครั้งแรกครับ
    ไฟล์แนบ
    ภาพ064.jpg 114K
  • แหม่ไอ่ว่าเรืองกัดๆเนี่ยก็ไม่ค่อยสันทัด
    ก้เลี้ยงหมาตัวแรกเหมื่อนกันไอ้ที่มันกัดของนี่มันก้คงจะเล่นซนเป็นปกติ
    เจ้าฟีโร่มันกัดข้าวของในบ้านผมซะจนยับเยิน นับไม่ถ้วนว่าอะไรบ้าง กัดทุดอย่าง
    พอทุกวันนี้ 11 เดือนเศษมันก็เลิกกัด รองเท้าถอดไว้ข้างนอกได้แล้วไม่กัดซะเฉยๆ
    มันค่อยๆเลิกไปตามธรรมชาติของมัน
    ตามความคิดผมนะ
  • ส่วนเรื่องกัดกะหมามันคนละเรื่องกับกัดข้าวของ
  • :o001: ผมมีสูตรหมาเฝ้าบ้าน ที่เป็นหมานิลครับ พี่ผมเล่าว่า พ่อชอบเลี้ยงหมานิลใว้เฝ้าบ้าน กันขโมยขโจร ลิ้นดำด้วย พอมันโตตอนดึกๆพ่อจะแอบฟันหางมัน ฟันจนขาดเลย :o008: หลังจากนั้นมันจะระแวงตลอดเลย พอตกกลางคืนอะไรแกรก มันจะรีบลุก หรือเห่าทันที พี่บอกว่าหมามันระแวงกลัวใครจะฟันหางมันอีก มันจะระวังตัวเองโดยธรรมชาติ แต่เฝ้าบ้านใด้เยี่ยมมากตอนดึกๆเห่าไปทางใหนสาดกระสุนไปเลยโจรแน่ๆ
  • โหดจังครับคุณpitbullwa วิธีฟันหางหมาเนี่ยผมว่ามันจะเป็นอันตรายกับคนในบ้านด้วยนะครับ สำหรับเจ้าไตรบลูของคุณคงต้องรอให้มันโตกว่านี้อีกหน่อย เพราะเท่าที่คุณเล่ามาผมว่ามันมีแววนักสู้เหมือนกันนะครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นถ้ามันไม่เอาเรื่องกับหมาทั่วไปได้ก็จะดีครับไม่อย่างนั้นเวลามันเป็นหนุ่มใหญ่แล้วคุณต้องปวดหัวกับมันเหมือนผมแน่เลยครับ

เรื่องที่ผมเล่ามานี้ไม่ใช่ว่าจะภูมิใจนะครับ แต่มันเป็นปัญหามากกว่า เพราะทุกวันนี้ยิ่งมันอายุมากขึ้นความโหดของมันกลับมากขึ้นทุกวัน เวลาที่จูงออกไปนอกบ้านนี่เหนื่อยครับเห็นหมาตัวอื่นเป็นไม่ได้ ไม่ว่าเล็กหรือใหญ่จ้องจะราวีกับเขาท่าเดียว.....กลุ้มครับ

คุณvigoครับเรื่องพิทบูลกับรถนี่เป็นของคู่กันครับ ของผมก็โน่นแหละครับเกือบ ๆ สองปีถึงจะเลิกกัดของในบ้าน
  • น้องหมาคุณFinn คล้ายไอ้วาโต้แหะ

สีเหมือนกันเลย ทั้งตา จมูกก้อด้วย

ว่างๆจะลงรูปให้ดูนะค่ะ ^^
  • เจ้าวาโต้๙อคุ้นๆเจ้าตัวขาวล้วนหนาๆป่าวขอชมรูปโดยด่วน
  • *** ผมมีสูตรหมาเฝ้าบ้าน ที่เป็นหมานิลครับ พี่ผมเล่าว่า พ่อชอบเลี้ยงหมานิลใว้เฝ้าบ้าน กันขโมยขโจร ลิ้นดำด้วย พอมันโตตอนดึกๆพ่อจะแอบฟันหางมัน ฟันจนขาดเลย หลังจากนั้นมันจะระแวงตลอดเลย พอตกกลางคืนอะไรแกรก มันจะรีบลุก หรือเห่าทันที พี่บอกว่าหมามันระแวงกลัวใครจะฟันหางมันอีก มันจะระวังตัวเองโดยธรรมชาติ แต่เฝ้าบ้านใด้เยี่ยมมากตอนดึกๆเห่าไปทางใหนสาดกระสุนไปเลยโจรแน่ๆ ***

คุณพ่อโตครโหดเลย ขนาดสุนัขในบ้านเลี้ยงมากับมือ ยังฟันซะหางขาดได้ คุณลูกก็เอามาประกาศให้ช่าวบ้านเขารู้อีก คงภูมิใจกันทั้งบ้านเลย

สงสัยคุณพ่อจะมีปัญหาระบบประสาททำให้มีจิตใจผิดปกติ ยังไงก็พาคุณพ่อไปพบจิตแพทย์เพื่อรักษาโดยด่วนนะ เดี่ยวจะไปอาระวาทนอก
  • :o001: คุณพ่อเสียไป 20 กว่า ปีแล้วครับ แล้วผมก็ไม่คิดใช้วิธีนี้อ่ะ โบราณแว้ว ทารุณสัตว์ป่าวๆ เพียงอยากเล่าให้ฟัง แต่หมามันจะระวังเสียงดังจริงๆนะครับ เหมือนฟิล่าป่าวไม่รู้ อิอิ
  • โห...ดหดจังเลยครับ สงสารหมามันน่ะครับ...
  • วาโต้(Vato Loco)กับจัมเปอร์(Jumper Rider) ของผมถือได้ว่าเป็นญาติกันครับ พ่อของแม่ของวาโต้ก็คือไทเกอร์ พ่อของพ่อของจัมเปอร์ก็คือไทเกอร์เช่นกันครับ วาโต้ตัวใหญ่มากครับเท่าที่ได้คุยกับคุณแม่วาโต้(เจ้าของ)ตอน6เดือนหนักถึง 32กก.เลย ตามันสีอัลมอนด์เหมือนหมาปีศาจ แต่ดีที่มันเป็นสีขาวเลยดูกลืนกันไม่เด่นออกมาเหมือนเดอะเหลือก ผมเองเกือบขายจัมเปอร์ไปเพราะไม่มีเวลาแต่มันยังอยู่เพราะมารู้จักวาโต้นี่แหละครับ วาโต้เป็นสีขาว เรดโนส แต่จัมเปอร์ต่างออกไปครับ มันเป็นสีขาวพิ้งค์โนสครับ old family white pink nose:030:
    ไฟล์แนบ
    GetAttachment10.jpg 26K