ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รบกวน ถามผู้รู้ ครับ ((ขอบคุณครับ))
  • คือว่าอย่างงี้นะครับ ตอนเช้าวันนี้ผมจูงลูกชายมาร้านเหมือนทุกวัน(ร้านเน็ต ครับ) ผมก็พามันทำธุระแล้วก็พาเข้าร้าน ไม่ทราบว่ามันเป็นอะไรตุ่มขึ้นบริเวณหน้า ตอนแรกก็คิดว่ายุงกัด พอผ่านไปไม่ถึง 5 นาที ขึ้นเต็มตัวเลยครับพี่น้อง แล้วมันมีอาการคัน เอาตัวถูไปตามเสาและพื้น สักพักแม่เอาน้ำชุบน้ำเย็นเช็ดตัวให้ตุ่มยุบหายไป แต่หน้า/ตา/ปาก ยังบวมอยู่ครับ อยากทราบว่ามันเป็นอะไร ครับ ((รบกวนตอบด้วยครับ))ขอบคุณมาก
    ไฟล์แนบ
    218.jpg 56K
    135.jpg 54K
  • พาไปหาหมดสิวะ มาถามอยู่ได้
  • เบื่อพวกไม่มีการศึกษาจริงๆ เห้อ
  • เมื่อไรมันจะหมดเวลหมดกรรมสักทีจะได้ไปเกิด เห้อ
  • ทำอย่างกับมึงมีการศึกษาตายละ สาดดดดดดดดดดดดดดดด
    แล้วกูก็ไม่ไปเกิดหรอก กูเป็นอมตะ 555555555555555555
  • ผมว่าพาไปให้หมอดุดีกว่าคับ ผมก็พึ่งไปกลับมา เป็น ปอดชื้นซะงั้น ก็พี่แกเล่นล้มกาละมัง นอนทุกวันเลย เวรกำจิงๆ ไอหน้าร้อนเนี้ย เด๋วเป็นนู้นเป็นนี้ :026:
  • อาการดีขึ้นไหม
    ไปหาหมอมารึยังครับ
    น่าจะแพ้อะไรสักอย่าง
    ตาบวมน่าสงสารครับ
  • พาไปหาหมอฉีดยาแก้แพ้ดีกว่า
  • ฟีโร่ของผมก็เคยเป็นครับ คาดว่าน่าจะไปกัดคางคกเข้าหน่ะครับ
    หน้าบวมเหมือนกันเร้ยยยย แต่ของผมก็รอดูอาการมัน วันเดียวก็ยุบเป็นปกติครับ
    ไฟล์แนบ
    DSCF0004_resize.JPG 75K
    DSCF0002_resize.JPG 70K
    DSCF0099_resize.JPG 35K
  • หมาของผมก็เคยเป็นครับ....:014:
    หมอบอกว่าแบบนี้มันหายเองได้ครับ.... ไม่ต้องกลัวครับ :013:
  • เกิดอย่างเฉียบพลัน ส่วนใหญ่เกิดจากภาวะภูมิแพ้ที่ผิวหนัง (Atopic disease) ได้รับสารบางออย่างที่สามารถกระตุ้น โดยการกินครับ ปรึกษาหมอ เพราะลักษณะนี้สามารถเกิดได้เรื่อยๆ

หมอ พิทบูล
  • ถามหมอ หมอเรียนมา....