ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

จะนำหมาไปสมุยทำยังไง?
  • :o001: ถามเฉยๆครับ คือถ้าเราจะไปสมุย โดยรถทัวร์ แล้วนั่งเรือ ไปที่เกาะ จะสามารถนำไปใด้หรือป่าวครับ รถทัวร์แบบใหนอณุญาติให้หมาขึ้นใด้ครับ พอดีเพื่อนจะไปสมุย 1 เดือนครับ ลูกพี่เจ้าสโตนครับ อยากให้มันไปกับลูกพี่มันด้วย จะใด้ไปเที่ยวเล่นชายหาดกับเค้าบ้าง ฮ่ะๆ
  • ไม่ทราบว่ามาจากที่ไหนอะครับ ผมว่ามารถไฟดีกว่านั
  • - -*

เซง โครต พี่ว่า ก็ ผม ไปจองหมาไว้1ตัว อ่ะ สัญญากับเจ้าของไว้ว่าจะเอาจริงๆ

พี่เค้าก็ลดราคาให้สุด เห้นว่า คุยกันถูกคอ

บังเอิญเเฟนผมก็ไปจองบูลลี่ เป็นของขวัญให้ผม ไว้อีกตัว มัดจำไปเเล้ว เเล้วเเฟนผมตั้งใจให้ด้วย

ผมก็ต้องเลี้ยงสองตัวใช้มะ ผมก็ok ดีเลี้ยง2ตัวก็ได้

ผมไปตั้งกระทู้ ทามว่าเลือกเพศไหนดี ระหว่างถูกกับเเพงเอาคนละเพศ

เเมร่งด่ายา เต็มเลย

สงสัยจะเเค้นม้ง ที่ผมตั้งกระทู้ STOP!!!หยุดเถอะปั้มหมาขาย หุหุ
  • เลี้ยง ตัวเมียเหมือนกันไปเลยดิครับ ที่บ้านผมก็เลี้ยง 2 ตัว ตัวเมีย เหมือนกัน อายุ ปีกว่า ละ ไม่มีปัญหาไรเลยไม่เคยกัดกันเลยครับ
  • พยายามเลี้ยงให้เป็นเพศเดียวกันเพื่อลดปัญหาเรื่องการผสมพันธุ์ แบบที่เราไม่อยากให้เกิดขึ้น

แต่การเลี้ยงต่างเพศก็จะช่วยเรื่อง ลดปัญหาการปะทะกันในวันข้างหน้าครับ
  • ตัดเป็นชิ้นๆแล้วใส่กล่องง่ายกว่าครับ อ้อ!อย่าลืมใส่ถุงแล้วเอาน้ำแข็งใส่ไปด้วย พอถึงสมุยก็ให้หมอเค้าต่อให้ แค่นี้ก็จบครับพี่น้อง เย้!
    ไฟล์แนบ
    Photo-0042.jpg 26K
  • :o008: ท่าน เดียร์ คร๊าบ อย่างงั้นผมว่าไปถึง สมุยคงเปิดร้านขายเนื้อหมา เครื่องในหมา แล้วครับส่วนหัวเอาไปไหว้เจ้า...
    :o001: yakuzaawaa ใจเย็นๆท่านเลี้ยง 2 ตัวก็โอเคนะครับ คนละเพศ เงินท่านนี่ครับจะไปสนใจใครทำไม อยู่ที่ว่าท่านต้องเลี้ยงตามสโลแกนนี้ครับ เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบต่อสังคม
    :o001:ท่าน fundababy ผมอยู่นนท์ครับ กทม. รถไฟให้หมาขึ้นใด้ด้วยหรอครับ ขบานนอนพิเศษ หรือว่าธรรดาครับ แล้วนานหรือป่าวครับกว่าจะถึง สมุย ขอบคุณครับ
  • เห็นว่านั่งชั้น 3 ไก่ชนยังเอาขึ้นได้เลยนะพี่

เพื่อนหยกเคยเอา ชิสุ ลงใต้ จาก กทม. ยังได้

แต่พิตมันตัวโตไม่รู้เค้าจะว่ายังไง
  • น่าจะได้นะคับรถไฟ
    แต่ต้องใส่กรงให้เรียบร้อยนะคับ
    ให้ดีตอนพาขึ้นอย่าบอกเค้าว่าเป็นพิทบูลเผื่อจะเหมือนเครื่องบินถ้าจะส่งหมาบอกว่าเป็นพันพิทบูลเข้าไม่ให้ส่ง
    เค้ากลัว(แล้วจะมีบ๊อกไว้ทำส้นตีนรัยวะ)
  • ไปได้ทั้งเครื่องบินและรถไฟ ส่วนรถไฟต้องมีกรงหรือbox ให้ปลอดภัยไปได้ทุกขบวนยกเว้นด่วนพิเศษ