ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ที่สวนตอนนี้มีคนเอาพิทบูลมาขายเร่
  • :o001: พอดีวันนี้หกโมงเย็นแวะไปสวนแปปนึงเจอคนที่ชอบขายเร่ เอา หมาพิทบูลบูลมาขายครับ ตอนแรกนึกว่าหมาไทยย้อมแมว ที่ใหนใด้ลายคล้ายๆพิทบูลเลยครับ แต่บางเจ้าคงเป็นพนธ์ล้วครับ อย่างงี้เวลาคนเลี้ยงมันผิดๆตมากัดคนมีข่าวพวกต้องรับผิดชอบด้วยอปล่าวครับ เพราะคนขายก็บอกอย่างเดียวว่าเลี้ยงง่าย ไม่กัด เลี้ยงรวมใด้
  • ผมว่าคนขายเขาโกหกครับ พิทบูลยังไงก็เป็นพิทบูลครับ ครับยังไงก็กัด ขอฝผม 9 เดือนครับแต่ก่อนไม่กัยครับมีแต่โดยเพื่อนกัดแต่เดียวนี้มี้ขู่ครับ อิอิ....!:013:
  • คนขายหมาที่สวน ผมว่า มันเป็นมิจฉาชีพกันหลายคน วันก่อนเห็นลูกพุดเดิ้ลผสมตัวสีทอง มีคนเข้าไปถามมันบอกโกลเด้น

แม่จ้าววว มันบอกถ้าเอาเดี๋ยวลดให้ เอา 2300 ไอ้คนถามก็ซื้อเลยทันที โอ้ววมันต่างกันขนาดนั้นพวกยังดูไม่ออก ผมละเครียดเลย

จะเดินเข้าไปบอกก็กระไรอยู่เดี๋ยว ไม่มีชีวิตมาเล่าให้พวกเราในบอร์ดฟัง จะไปบอกเจ้าของเค้าก็กลัวจะเสียใจแล้วจะพาลไม่รักหมาเอา

คนที่ขายพิตบลูมีเจ้าประจำก็คือ อยู่หัวมุม ซอยหลังร้าน Kim ตัวดำๆ ผมไปทีไรมีมันทุกครั้ง ตัวละ 5-6 พัน เหอๆ แล้วตรงนั้นคน

ก็จะเข้าไปถามไปจับ เพราะพิตตอนเด็กๆมันน่ารักขนาดนั้น เหอๆ ขายดีเชียวล่ะ
  • ร้านนี้เคยไปถามเหมือนกันพิทบูลขายตลอดเลย
    คิดเหมือนกันค่ะว่าพิทตอนเล็กน่ารักมากใครมาเห็นก็อยากได้
    แต่จะมีกี่คนที่รู้จักวิธีเลี้ยงบาง
  • ที่สวนชอบเอาหมาเอ๋อมาขายอ่ะ

ไม่น่าอ่ะ

หมาถูกยังกะเกลือ