ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ใครพอมียาทาหรือครีมต่างๆไว้ใช้ทาข้อศอกหมาบ้างช่วยเเนะนำด้วยหน่อยครับพอดีเลี้ยงพื้นปูนสลับกับนอนในกรงเป็นพื้นเเสลค
    ขอรูปยาด้วยก็ดีน่ะครับจะได้หาได้ถูกครับขอบคุณครับผมเชื่อว่าหมาส่วนมากเป็นกันหมดเเละครับ
  • ผมว่าเลี้ยงพื้นปูนทายายังไงให้ตายก็ด้าน :013:
  • vaseline intensive care
  • ถูกต้องคับ เลี้ยงพื้น ปูน แต่ถ้าจะเอายานะ คับ ไปร้านขายยาคนนี้แหละ คับ ซื้อ ฟาจิเดอม์ เป็นครีมนะคับ จิงยาตัวนี้รักษาโรคผิวหนังอับชื่น เห่อแดงด้วยนะคับ ผมใช่ประจำคับ ราคาไม่แพงด้วยคับ:o001:
    ยาฟังจิเดร์อม-บี

ฟังจิเดร์อม-บี
    ใช้ได้ดีในซอกในมุม ตามรอยพับ และตรงบริเวณที่อักเสบเนื่องจากความชื้น ใบหูด้านในแดงๆเห่อๆ ใต้ริงเกิลที่เห่อแดงแต่ยังไม่เยิ้มแฉะ ใต้โคนหางที่แดงอักเสบแต่ยังไม่เยิ้ม ง่ามนิ้วเท้าบวมแดง ใต้อุ้งเท้า สีน้ำตาลข้างอวัยวะเพศตัวเมีย สรุปคือมีลักษณะเห่อแดง

ยาเดอร์มาร์ซอล
    แผลเป็นที่ใกล้จะหายแล้วยังเป็นไต มดกัดยุงกัดเป็นตุ่ม ตามข้อศอกข้อเท้าที่เป็นไต เป็นต้น......อย่าใช้กับสุนัขที่เป็นเรื้อน
  • กำลังอยากรู้พอดี
    ขอบคุณมากครับ:063:
  • เอาดินทรายมากองไว้ให้นอนเลยคับ.....มันอาจจะยากหน่อย

แต่ก็ดีนะคับช่วยได้บ้าง.......ถ้าบ้านมีพื้นที่...
  • ใช้ Benzyl benzoate ทาครับ

หมอ พิทบูล