ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขนร่วงนานมากครับ
  • :o001: เจ้าสโตนผมตอนนี้ขนมันร่วงนานมากครับ ใช้ em ก็ค่อยยังชั่วแต่ว่า ตอนนี้ฝนตกชุก เลยไม่ค่อยอาบให้บ่อย ขนก็ร่วงอีก ไม่รู้ว่าแพ้อะไรหรือป่าว เพราะก่อนมันขนร่วงผมเอา สบู่หมา สลิกกี้ ทูมันหลังจากนั้นขนก็ร่วงเลย แต่ตัวอื่นไม่เป็น (เกี่ยวกับเห็บด้วยหรือปล่าวครับ) ตอนนี้ว่าจะใช้ กำมะถัน+น้ำมันพืช ทามันแล้วครับ
  • ผมว่าน่าจะแพ้แชมพูครับ
  • เวลาอาบนำหมาห้ามเอาสบู่ หรือแชมพู ไปถูที่ตัวหมาโดยตรงต้องเอามาละลายน้ำแล้วเอาฟองน้ำมาบีบๆให้เป็นฟองนะครับ
    แล้วจึงเอาฟองๆมาถูที่ตัวหมา เพราะถ้าเราเอาสบู่ หรือแชมพู ไปถูที่ตัวหมาโดยตรง มันจะล้างออกยากอาจมีการตกค้ามากเกินไป
    ทำให้เกิดการระคายเคืองของผิวหนัง และสบู่ หรือแชมพู เป็นฟองแล้วมันจะทำงานเต็มประสิทธิภาพ ลองดูนะครับ
  • หมาผมใช้แชมพูเห็บหมัดไม่ได้เลยคุณวา
    แชมพูคนธรรมดาก็ไม่ได้ ซันซิล รีจอย
    ใช้แล้วขนร่วง เป็นตุ่มแดงเหมือนขี้เรื้อนเลย
    ต้องแชมพูเด็กอย่างเดียว แบบอ่อนๆ
    ตอนแรกแม่ผมไม่รู้เลยเห็นมีหมัด เอาแฟ๊บ ราดเลย
    นึกสภาพดูแล้วกัน ดูไม่จืดเลย
    ไฟล์แนบ
    Jackkula7770302.jpg 116K
  • เฮ้ยอ้าย Hartdogoo เมิงใช้แชมพูคนขนมันก็ร่วงอะดิ
    ไม่เห็นแปลกเลยเพราะมันแรงไปมันต้องใช้
    แชมพูสูตรลูกหมาดิว่ะมันถึงจะถูกฟายเอ๊ยไม่ลงทุนเลย
    แล้วจะเลี้ยงหมา อะโด่เอ๊ยยยยยยยยยยยย
  • ของผมแพ้อาหารครับให้สมาทฮาร์ทแล้วขนร่วงตลอดเลยครับ

พอหยุดให้เปลี่ยนมาเป้นข้าวแทนขนดกดำเลย^^
  • ขอบคุณความเห็นของคุณผี
    เป็นประโยชน์มากๆๆ