ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เป็นปกติของเค้ารึเปล่าครับ
  • คือตั้งแต่ได้มานี่จับหัวไม่เคยได้เลยจะงับมือตลอดเลยครับยกเว้นเวลาให้ข้าว

เดินก็งับเล่นก็งับงับทุกอย่างจริงๆ ตอนนี้ 1 เดือนกับ 17 วันหนัก 3.4 kg

ไม่ทราบว่าน้ำหนักน้อยไปรึเปล่าครับว่าจะซื้อ F1 ให้กิน

แต่ไม่รู้ว่าเอาตัวโปรตีน 32% ให้ได้รึเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
  • ไม่ต้องคิดมากครับเป็นปกติคับ
    ของผมมันก็งับ จนได้เลือดหลายรอบแล้วคับ 555+
  • ปกติ เล่นเเขนผมลายประจํา
  • โบราณว่าไว้ "ได้รองเท้ามาใหม่ กลัวมันกัดเท้าให้กัดรองเท้าก่อน" ตัวนี้ได้มาใหม่ลองทำตามที่โบราณท่านว่าดิครับ งับมันก่อนเลย เย้!
  • ของผมเลิกงับตอน 2เดือนครึ่ง - -" แต่้ก็ยังมีแอบๆงับประปราย

F1 สีม่วงทานได้เลยครับ
  • แค่งับมือ ยังดีครับ ขอผมกัดทุกอย่างที่อยู่รอบตัว สายไฟรถจักรยานยนต์ ล้อรถยนต์ กันชน รองเท้า คอมแอร์บ้าน ทำที่กัดไว้ไม่กัด ไม่เล่น สายไฟรถมอร์ไซค์ กันวันนี้ซ่อมเสียตังค์ เอากลับบ้านกัดอีก ซ่อมต้อนนี้ช่างไม่เอาเงินแล้ว ปวดหัว ใครมีวิธีดี ๆ ที่ป้องกันได้แนะหน่อยครับ ตอนนี้ผมใช้ตระกร้อครอบปากมันตอนกลางคืน สงสารมันเหมือนมันไม่อิสระ แต่ต้องป้องกันครับ นั้นของผังบันไล
  • ไม้เรียวช่วยท่านได้555 ยิ่งใส่ตะกร้อปากมันยิ่งเครียดครับ หาพวกกระดูเทียมหรือไม่ก็กระดูขาวัวต้มให้แทะครับมันกำลังคันฟัน
  • หาของเล่นให้มันกัดให้มากที่สุดเท่าที่จะหาได้ครับ แล้วต้องดุมันบ้างครับ
  • ถ้าไม่หายจริงๆก็แก้ที่นิสัยดีกว่ามั๊ยคับ ให้เค้ารู้ไปเลยว่าอะไรเล่นได้เล่นไม่ได้

วิธีแก้ก็เริ่มจากกระดาษม้วนๆตี ถ้ายังดื้อ(แต่ฟันธงว่าดื้อแน่ๆ)ก็บาทามัยซินซักป๊าบคับ

ตอนCuloเล็กๆก็กัดพังไปหลายอย่างเหมือนกัน โทรศัพท์2เครื่อง พัดลม1ตัว

ขาเก้าอี้ขาโต๊ะเกือบทุกตัวในบ้าน ปลั๊กไฟนับไม่ถ้วน กว่าจะหายมันเขี้ยวก็หลายเดือนอยู่เหมือนกัน

เวลาดุเค้า ดูเค้าก็รู้คับว่าทำผิด แต่หน้าตาเค้าจะประมาณว่า "ดีชั่วรู้หมด แต่อดไม่ได้เปนบางครั้ง"
  • ของผมตอนได้มาใหม่ ๆ วงกบหน้าต่างเลยครับ มันยืนแทะเลย (ชื่ มูมู่ได้มาตอน 3 เดือน )แล้วก็แทะฝาบ้านที่เป็นผนังปูน แทะแผงแอร์ คือผมเลี้ยงเขาไว้ในบ้าน แต่จะแยกโซน ไว้ว่าตรงไหนของคน ตรงไหนของหมา ผมไช้วิธีซื้อกระดูกเทียมให้มัน แรก ๆไม่สนใจเลย แต่ตอนหลังคือถ้าเราเห็นเขา แทะอะไรที่มันเป็นสิ่งที่เราไม่อยากให้แทะ ก็จะดุเขาครับ แต่ตอนหลังพอเริ่มแทะกระดูกได้ ทีนี้ ไม้สนใจอะไรแล้วครับบบ แทะกระดูกเทียมอย่างเดียวเลย
    mui 1221
  • ลองให้เค้ากินกระดูกข้อหมูที่ซื้อตลาด ให้กินทุกๆวันอีกหน่อยก็จะไม่อยากแทะของทุกอย่างในบ้านเลย ของผมภายในบ้านไม่เสียหายเลย
  • ยังปกติคับไม่ต้องห่วง
    น้ำหนักก็ไม่เป็นรัย เดือนก่า แต่หนักได้อีก..
    แนะนำเหมือคุนชัยคับ หาอะไรให้กัดโดยเฉพาะของเค้าเลย ถ้ามายุ่งของอื่นอีก ต้องสั่งสอน..
  • ของผม ถ้าเป็นรองเท้ายกให้กัดเลย หรืออะไรก็ได้ยกให้หมด แต่สุดท้ายมันก็หาของใหม่มากันตลอด 3 เดือน ดุเหมือนจะรู้ ทำน่าก ว น ...น เผลอแป๊บ เหมือนเดิม
  • ก็พวกเดียวกันสอนกันเอง มันก็เลยเป็นๆเหมือนกันไง เป็นคนก็ดีแล้วไม่ชอบ อยากเป็น...