ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ซึ้งครับ กับคำว่าเพื่อน
  • :m044::m105:ไม่สบายครับ เจ็บตรงหัวใจ 555555555:m092:หมอบอก ภาวะกรดไหลย้อน ห้ามเครียด หุหุ ตูทำไม่ได้

:m110:เพื่อนมาเยี่ยม:m110: แถมฝึกอีโกลเด้น ให้ งง ครับ งง:m110:

:m109:นับถือจริงๆครับ ปรมาจารย์พิทบลู ทั่นมาร์คมาเฟีย:m109:

:m070:อีโกลเด้นที่ซนอย่างวายร้าย เจอเซียนมาร์ค นิ่งสนิทเลยครับ:m070:
    ไฟล์แนบ
    10051.JPG 56K
    10041.JPG 72K
    10031.JPG 53K
    10021.JPG 45K
    10011.JPG 46K
  • สุดยอดเจงเจงค้าบป๋า

วันหลังเด๋วจะโทรไปขอเคล็ดลับการฝึกนะคับ

งิงิ.......
  • ดูแล้วเชื่องเชียวคับ น่ารักดีคับ..(สายกัดใช่มั้ยคับ)
    ขอให้หายไวๆน่ะครับพี่....
  • สุดยอดคับ อยากรู้เค็ดลับจัง
  • เคล็ดลับที่ป๋าใช้ฝึกอีโกลเด้นจ้า

ล่ามอีโกลเด้นไว้ในบ้าน พอป๋าเดินเข้ามามันดีใจส่ายหางดิ๊กๆ กระโจนใส่ ป๋าบอกไม่ ไม่ มันไม่เชื่อเพราะโดนตามใจจนชิน อิอิ แถมงับมือป๋าอีกต่างหาก รู้มั้ยป๋าทำยังไง ป๋าไม่ได้ตีปากมัน รึว่าถวาย โปรตีนมันเลย ป๋าปล่อยให้มันงับนะ แต่ชิงเอามือมาไว้ตรงปากด้านบนอีโกลเด้น แล้วใช้มือเดียวกันนั่นแหละกดข้างบนตรงจมูกมัน ไม่น่าเชื่อ อีโกลเด้นตัวแสบทำไรป๋าไม่ได้เลย หลังจากนั้นมันเข็ด ไม่งับมือป๋าอีกเลยค่ะ เสียดายที่ตอนนั้น ตื่นเต้นและไม่รู้ว่าป๋ากรุณาสอนวิทยายุทธฝึกอีโกลเด้นให้ เลยไม่ได้มีรูปมาประกอบให้ดูนะคะ

ซักพักพี่ปล่อยอีโกลเด้นจากโซ่ล่าม เจตนาให้มันกระโดดขึ้นไปนอนกะพ่อมัน เพื่อให้ป๋ารู้ว่า โอ๋มันจนมันเสียนิสัย แบบนี้จะฝึกได้มั้ย

ป๋าบอกไม่ได้นะเว้ย เลี้ยงพิทบลูต้องสั่งมันได้ ไม่งั้นเด๋วตายห่ะกันพอดี นี่มันยังเด็กนะ โตขึ้นมาละมึงเอ๊ย ป๋าบอกหมาโตเต็มที่อยู่ที่ 18 เดือน เฮ้อค่อยหายใจสะดวกหน่อย ทุกวันนี้เลี้ยงไปกลัวไปค่ะบอกตามตรง พ่อแม่มันเป็นสายเกมส์ กลัวเอาไม่อยู่
    ไฟล์แนบ
    101012.JPG 55K
    100912.JPG 43K
    100812.JPG 43K
    100712.JPG 49K
  • เด๋วป๋าจะทำให้ดู มีโซ่กระตุกมั้ย 555555555 งงดิ ตั้งกะเลี้ยงมายังไม่รู้จักเลยมันเป็นยังไงรึไอ้โซ่กระตุกเนี่ย ป๋าบอกว่า เวลาฝึกหมาต้องมีโซ่กระตุก เพราะจะบังคับมันได้ เลยเอาเชือกล่าม ที่ซื้อกะเจ๊นภาออกมาให้ป๋า ทีนี้เริ่มหลักสูตรฝึกหมาซนๆเลยนะคะ

1. คำสั่งชิด (เสียดายตอนนั้นนึกไม่ทันเลยไม่ได้ถ่ายรูปประกอบค่ะ)
    เริ่มโดยป๋าจูงอีโกลเด้นโดยเชือกล่าม ให้หมาอยู่ทางซ้ายเดินไปสั่งไป ชิด ชิด ให้หมาเดินพร้อมๆกันกะป๋า ไม่ให้มันเดินตาม หรือ นำหน้า ป๋าบอกว่าเพื่อง่ายแก่การควบคุมมันค่ะ เมื่อมันทำได้ ป๋าจะทำแบบนี้เลยค่ะ พร้อมพร้อมกะชมมัน ดี ดี ดี ป๋าบอกสั่งหมาให้ใช้คำสั่งสั้นๆ หนักๆ ก้อพอ อย่าใช้หลายประโยค
    ไฟล์แนบ
    10061.JPG 55K
  • 2. คำสั่งหมอบ
    เดินไปเดินมา หลายๆครั้งจนอีโกลเด้นนิ่ง ป๋าสั่งหมอบ หมอบ 55555555 งงดิ อีโกลเด้นงง มันก้อจะนอนนลงท่าเดียว ป๋าหัดให้รู้จักคำสั่งหมอบโดยกดสะโพกข้างหลังให้มันนั่งลง ย้ำคำสั่ง หลายครั้ง หมอบ หมอบ หมอบ จนอีโกลเด้นรู้เรื่อง เฮ้อแต่กว่าจะหมอบได้โดนป๋าดุไปหลายกระบุง5555555 หมอบแล้วขาแบะก้อไม่ได้นะ 55555555 ท่านี้แม่สอนนู๋ว่า นั่งลง นั่งลง
    ไฟล์แนบ
    หมอบ.JPG 51K
    g00.jpg 74K
  • ตลอดเวลาที่ป๋าฝึกอีโกลเด้น ไม่เห็นป๋าตีรึว่าถวายโปรตรีนนนนนน มันซักแอะนะคะ ความที่อีโกลเด้นเคยโดนโปรตีนจากแม่มันหลายทีมันก้อจะทำท่าอย่างนี้เลยค่ะ คำสั่งหมอบ55555
    ไฟล์แนบ
    หมอบ2.JPG 64K
  • 4. คำสั่งรอ
    ป๋าปล่อยสายจูง ลูบหัวกะขามันเบา รอ รอ รอ พร้อมๆกะชี้หน้าจ้องตามันดุดุ อืมอีโกลเด้นไม่ขยับเขยื้อนเลยแฮะ รอหยั่งกะโดนมนต์สะกดเลยค่ะขอบอก ป๋าเดินถอยหลังไปหลายๆก้าว ซักพักก้อสั่งว่า มา คำเดียวเท่านั้น อีโกลเด้นวิ่งปรู๊ดมาหาป๋าเลย แต่พอถึงตัวเรียบร้อยแบบนี้เลยค่ะ
    ไฟล์แนบ
    100412.JPG 72K
    100212.JPG 45K
    100312.JPG 53K
  • ก่อนกลับป๋าสั่งสารวัตรว่า เด๋วมาเที่ยวหน้าต้องสั่งหมาให้ตูดูได้นะเพี่ยน 5555555 ตาโก้งนะเหรอจะสั่งอีโกลเด้นได้ป๋า เล่นโอ๋ซะขนาดนั้น อีโกลเด้นไม่เคยกลัวเลยค่ะ มันต้องฝีมือพี่เอง

ขอขอบพระคุณมากๆ นะคะสำหรับคำแนะนำทั้งหมดทั้งมวลที่ป๋ามีให้พี่ จากใจจริงของพี่พรค่ะ
  • ขอบคุณครับที่เข้ามาชมอีโกลเด้นของกระพ้ม
    umstep
    rockket ขอบคุณมากนะครับ จะพยายามไม่เครียดตามหมอสั่งคับ จะได้หายโรคภาวะกรดไหลย้อนซักที เวลาเจ็บขึ้นมา มันเจ็บบบบบบบบ บอกไม่ถูกเลยครับ
    bew24th
  • น่าจะให้ป๋า มาเที่ยวแม่สายบ้าง
    อิอิ ป้าพรนี่นะ ไม่บอกกันเลย 555
  • วิม เด๋วปี้ไปแม่สาย จะแวะอุดหนุนเน้อเจ้า บ่นานเกิ๋นรอ อิอิ
  • ต้องหัดมั่งแล้วครับ อิอิ
  • พี่มาร์คหล่อสุดยอดค่ะ อิอิ:o027:
  • โกลเด้นมันต้องโดนควบคุมแบบนี้มั่งครับพี่พร เดียวโตมาจะเอาไม่อยู่ แต่ระเบียบวินัยห้ามหย่อนยานนะ
    ผมเคยเป็นเหมือนกันโรคกรดไหลย้อนนะแต่ผมเป็นเพราะดื่มเหล้าหนัก ต้องหยุดเหล้าแล้วกินยา โอเมพาโซ 20 มิลิกรัม
    วันละ3เม็ดถึงหาย
  • จัดบ้านใหม่ ฝึก อีโกลเด้นเลย หร๋อ พี่ๆ

พี่โก้ง ครับ ว่างๆ เดี๋ยวผมไปช่วยให้ กรดโซดา ไหลย้อน อีกเอาป่ะ ยังอร่อยปลาเผา กับน้ำจิ้มรสเด็ด

พี่พร เอาใจช่วย ฝึกหมา เรา คลายเครียด ดีกว่า
    บางครั้ง ผมก็นั่ง คุยกับหมา สบายใจดี จิงปะ พี่

จะมาบ้านผมเมื่อไหร่บอกด้วย ครับ ได้เตรียม ของอะย่อย อะย่อย ไว้ทานกัน
    เผื่อ นัดสมาชิกแถวบ้าน มามี้ตติ้ง กัน ซะหน่อย รอครับ

ปล.พี่พร เจอคุณมาร์ค ฝากถามถึงเรื่อง ดีวีดี ให้หน่อยครับ
  • จุ๊บ

บานเฟี้ยมที่สั่ง ของเข้าประมาณกลางเดือน แล้วไงพี่จะโทรแจ้งล่วงหน้าจ้า

ลืมสนิทเลยเรื่องดีวีดีอ่ะ เด๋วจัดให้นะ เอาไปพร้อมกะติดตั้งงานเลยดีแมะ

อืม สงสัยเพราะสี่จอกวันนั้นรึเป่าจุ๊บ ทำให้พี่โก้งป่วยอ่ะ 55555555
    ไฟล์แนบ
    Picture 00202.jpg 40K
  • สุดยอดเลยครับ.......
  • เป็นห่วง หายไวๆ นะครับ พี่โก้ง
  • รีบๆหายน่ะพี่ จะได้ไปฝึกโกลเด้นต่อจากป๋ามาร์คกะเดี๋ยวมันจะลืม อ้อฝากถึงป๋ามาร์คด้วยถ้าจะลงรูปพร้อมรายละเอียดวิธีฝึกและบังคับเบื้องต้นเพื่อเป็นวิทยาทานให้กับเพื่อนๆน้องๆจะเป็นพระคุณอย่างสูงนะจ๊ะ ขอบพระคุณล่วงหน้าเลยละกัน:065::065::065:
  • นังโกลเด้นนี้ขี้อ้อนจริงๆเล้ยยยย

ปล.หายไวไวนะค๊าท่านสว.
  • แล้วฝาก อีโกลเด้น ไว้กับ ใครคับ พี่
  • เลี้ยงหมาตามใจแบบตาโก้ง อนาคตคุมยากแน่

เจ้าของพิทบูล ต้องเด็ดขาดและมีวินัย
    รักหมาเป็นสิ่งดี แต่อย่ารักหมาแบบผิดๆ มันแก้ลำบาก