ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ท้องเสียมาหลายวันแล้วทำไงดีครับ
  • ท้องเสียถ่ายเหลวมาเป็นอาทิตย์แล้วครับยังไม่หายเลยตอนแรกๆเป็นเหมือนลำไส้

ก็เอาไปฉีดยาแล้วกระตุ้นไปเข็มที่ 2 ก็เหมือนจะหายเป็นปกติกินอะไรได้พอมา3-4วันนี้

ไม่กินอะไรเลยกินก็ถ่ายเหลวเป้นน้ำพุ่งออกมาเลย ผอมเห้นโครงกระดูกเลย กลัวมันจะเป้นอะไรไป

ตอนนี้เลยไม่ได้ให้กินอะไรเพราะกลัวว่าจะเป็นลำไส้ให้แต่เกลือแร่ไป ไม่ทราบว่าถ้าปล่อยแบบนี้ต่อไป

มันจะเป็นอะไรมากกว่านี้มั้ยครับ แล้วต้องเอาไปให้หมอให้น้ำเกลือเลยรึเปล่า พรุ่งนี้จะได้เอาไปเลย

แต่มันก็วิ่งได้เล่นได้ปกติแต่วิ่งๆแล้วก็นั่งเหมือนขาไม่มีแรง อาจจะเป้นเพราะถ่ายเยอะเป็นน้ำกลิ่นเหม็น

ช่วงแรกๆสีเหมือนโคลนเลยครับ หลังๆมาเป็นเหลืองแต่ไม่มีเลือด ไม่อ้วก ถ่ายอย่างเดียวแล้วก็นอนตลอด

รบกวนด้วยครับอายุเพิ่ง 57 วันครับ

ขอบคุณครับ :024::024:
  • ควรไปหาหมอนะคะ เพราะว่าหมอเค้าต้องให้น้ำเกลือ
    หมาที่บ้านก้อเป็นค่ะ อาการเหมือนกันมากๆ
    พอไปให้น้ำเกลืออาการก้อดีขึ้น..อาจจะเป็นเพราะนมวัว
    หรืออาหารก้อได้ค่ะ หมาที่บ้านท้องเสียเพราะนมวัวค่ะ
    รีบพาไปหาหมอเลยนะคะ บ้านอยู่แถวๆไหนคะ ถ้าใกล้ๆกัน
    จะแนะนำที่รักษาดีไม่แพงให้ค่ะ แถมใส่ใจหมาเราดีสุดๆเลย
    ขอให้น้องหมาหายไวไวนะคะ บ้านป้อมอยู่บางใหญ่ค่ะ:062::015::062:
  • ลูกสาวของผมตอนนั้นเค้า 3 เดือน ก็เกือบเหมือนกันครับช่วงตอนที่เป็นผมเอาไปฝากให้หมอคอยดูแลให้เลยครับผมว่าอยู่ใกล้หมอดีกว่าครับ
  • ถ่ายพุ่งแบบนี้ หาหมอด่วนค่ะ
    อาจต้องให้น้ำเกลือ หยุดพวกนม อาหารเม็ดไว้ก่อน
    ซื้อกลูโคสผสมน้ำให้เค้ากินก็ได้จะได้ไม่เพลีย
    ที่บ้านเคยเป็นหมอแนะให้กินแบรนด์ซุปไก่นิดหน่อยได้ค่ะจะได้มีแรง มีสารอาหาร
  • พาไปหาหมอดีกว่าครับอาการไม่ดีมากแล้ว อายุสุนัขก็ยังน้อยยิ่งถ้ากินไม่ได้ด้วยแล้วถ่ายอย่างเดียวน่าเป็นห่วงครับยังไงก็โดนให้น้ำเกลืออยู่แล้ว
  • ถ้าเป็นขนาดนี้ ไปหาหมอได้แล้วครับ ถ้าเราจะโพสถามคน ขอให้โพสตั้งแต่วันที่ 1-3 ที่มันมีอาการนะครับ

ของผมไม่ดีขึ้นวันที่ 3 ต้องถึงหมอแล้ว อย่ารอ เพราะบางทีมันเป็นหนักกว่าที่เราคิดมากนะครับ
  • ขอบคุณทุกคนมากครับ วันนี้พาไปหาหมอมาแล้วเจาะเส้นเลือดไป 3 ทีไม่ได้ครับเพราะร่างกายขาดน้ำ้มาก

ทำให้หาเส้นเลือดไม่เจอ พอเจอก็ดูดไม่ได้เพราะไม่มีน้ำ เลยให้ทางผิวหนังไปแทนครับ

ฉีดเข้าทางหลังคอน้ำบวมเป่งเต็มเลย ตอนนี้ก็ลดลงแล้วไม่ค่อยใหญ่เท่าไหร่

ก็ดูอาการอย่างเดียวน้ำพอได้บ้างแต่สปอนเซอร์หรือเกลือแร่ไม่แตะเลยกินแต่น้ำเปล่า

พรุ่งนี้พาไปให้น้ำเกลืออีกรอบ แล้วก็ฉีดยา 5 วันติดกัน สาเหตุที่เป็นหมอบอกว่าเอาไปฉีดตอนอายุน้อยเกินไป

ตอนไปฉีดอายุแค่ 49-50วัน เลยกลายเป้นว่าฉีดเชื้อไปให้มันเลยเกิดอาการแบบนี้ ตอนนี้เลยได้แต่เอาใจช่วยครับ

สู้ๆลูกพ่อ:006::013:
    ไฟล์แนบ
    IMG150-01.jpg 50K
    IMG149-01.jpg 68K
    IMG146-01.jpg 61K
  • พามันไปหาหมอดิครับ
  • เดี๋ยวก็หาย :035: